Thang lương và ký HĐLĐ !

• Thread starter thienlinhtuyen
  • Ngày gửi
T

thienlinhtuyen

Guest
Các bạn ơi giúp mình với.
Vào tháng 02/2012 cty đăng ký khai trình lao động , làm thang bảng lương cho công nhân:
Mức ký HĐLĐ là: 2 140 000 đ
lúc xây dựng thang lương thì phòng LĐ TB XH xây dựng thang lương cao hơn trong hợp đồng, nhu bộ phận văn phòng mức lương khác với mức trong hợp đồng, bộ phận kiểm hàng, may, mức luơng đều khác.....
Vậy các bạn cho mình hỏi là: Giờ mình có sửa lại hợp đồng không
Ví Dụ như: công nhân may ở trong HĐLĐ ký mức là 2 140 000 đ , nhưng ở bậc 1 của thang lương là 2 260 000 dành cho công nhân có tay nghề rồi ấy... phụ cấp tiền độc hại là 5% của mức luơng tối thiểu nữa.
Mình không nắm chắc về mấy trường hợp này, mong các bạn trong diễn đàn ai biết, giúp mình với..... vì công ty mình đã làm hồ sơ thang lương xong, sắp sửa tham gia BHXH.....
Help....help me..

Khóa học Quản trị dòng tiền
Kế Toán Già Gân

Kế Toán Già Gân

Già mà ham
Ðề: Thang lương và ký HĐLĐ !

1.- lúc xây dựng thang lương thì phòng LĐ TB XH xây dựng thang lương cao hơn trong hợp đồng,

Thang lương, bảng lương là DN tự xây dựng, sao lại có phòng LĐ TB XH ở đây nhỉ. Cơ quan lao động chỉ hướng dẫn, hỗ trợ phương pháp xây dựng, kiểm tra và duyệt thông qua thang lương, bảng lương cho DN bạn thôi.

2.- phụ cấp tiền độc hại là 5% của mức luơng tối thiểu nữa===> Các khoản phụ cấp, lập riêng 1 bản không nằm trong thang lương, bảng lương

3.- Hướng xử lý tình huống trên.
3.1.- Duy trì thang lương, bảng lương đã đăng ký với cơ quan lao động===> Lập lại HDLD phù hợp với thang lương, bảng lương
3.2.- Điều chỉnh, sửa đổi lại thang lương, bảng lương sao cho phù hợp với HDLD và đăng ký lại với cơ quan lao động​

4.- Tham khảo thêm công văn 247/LĐTBXH-LĐTL ngày 04/02/2012 của BỘ LAO ĐỘNG - THƯƠNG BINH VÀ XÃ HỘI trả lời cho Sở Lao động - Thương binh và Xã hội thành phố Hồ Chí Minh V/v Xây dựng thang lương, bảng lương. Đây là nội dung đầy đủ của công văn trên tại blog http://trithucketoan.blogspot.com ở đây

T

thienlinhtuyen

Guest
Ðề: Thang lương và ký HĐLĐ !

mừng quá ! cám ơn bạn nhé.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA