Nộp báo cáo tài chính qua mạng một số mẫu không gửi được

• Thread starter huynhhongtham
  • Ngày gửi
huynhhongtham

huynhhongtham

Trung cấp
Chào mọi người,

có bạn nào đang đăng ký nộp tờ khai qua mạng, có vấn đề này mọi người có kinh nghiệm thì giúp mình với.

Trong HTKK 3.1.1 không có mẫu thuyết minh báo cáo tài chính và q toán & bảng kê nộp thuế với NN nên mình làm file excel và file word nhưng khi gửi qua mạng thì không thự hiện được báo là chưa đăng ký, nhưng trong cái tời khai qua mạng đâu có mẫu này đâu mà đăng ký, các báo cáo năm khác thì gửi ok hết.

Mình có hỏi cơ quan thuế nhưng họ cũng không biết, họ kêu mình đợi hỏi ông trưởng phòng kê khai mà ông đi công tác rồi.

Ai có thủ thuật gửi được thì gọi mình nhé! Không được thì chắc phải gửi qua mạng và gửi trực tiếp hay sao.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Phạm Văn Khang

Phạm Văn Khang

Cao cấp
19/12/05
1,360
31
48
Thái Bình - TP.HCM
Ðề: Nộp báo cáo tài chính qua mạng một số mẫu không gửi được

Trước khi nộp BCTC thì bạn phải vào mục Tài khoản, rồi mục đăng ký tờ khai và chọn Bộ BCTC thì bạn mới gửi được, thuyết minh BCTC bạn làm Excel hay Word để gửi cũng được, bảng kê nộp thuế NN không phải nộp. Khi đã gửi file BCTC bàng PDF thì bạn chọn vào ô phụ lục để gửi thuyết minh BCTC + Phụ lục Bảng cân đối tài khoản

D

do thuy ha

Guest
11/5/06
2
0
0
ho chi minh

ban oi vui long huong dan minh cach dang ky chọn Bộ BCTC vi minh thay dang ky bang CDTK, KQHDKD, LCTT (truc tiep/ gian tiep) chu khong thay muc dang ky tron bo,
Minh su dung IHTKK khong gui duoc bao cao tai chinh huong dan giup minh cach gui voi. Cam on nhieu

S

songthien

Sơ cấp
18/11/09
5
0
1
viet nam

Cách gửi BCTC và các phụ lục qua mạng
- Cty Bạn phải đăng ký mục nộp BCTC theo QĐ15 hoặc QĐ48 (Nếu chưa đăng ký thì đăng nhập vào trang kê khai rồi đăng ký thêm)
- Chuẩn bị tài liệu để gửi:
1/ Các mẫu có sẵn trong phần mềm HTKK => file .pdf
2/ Các phụ lục VD: Thuyết minh, bảng CDTK ... => file .doc hoặc file .xls
- Gửi qua mạng:
1/ Vào trang gửi tài liệu của TCT và gửi Báo cáo tài chính trước đến khi hoàn tất
2/ Vào mục tra cứu để hiển thị các mẫu biểu đã gửi, tìm đến dòng BCTC mới gửi, ở cột cuối cùng bên phải có biểu tượng phụ lục, bấm vào đó.
3/ Trên màn hình gửi phụ lục có dòng combo box để lựa chọn loại phụ lục cần gửi VD: Thuyết minh hay CDTK ..., duyệt đến nơi lưu phụ lục tương ứng
4/ thực hiện các thao tác ký online và gửi tài liệu như bình thường

C

chuoi chuoi

Sơ cấp
15/11/11
22
0
0
ha noi

Cách gửi BCTC và các phụ lục qua mạng
- Cty Bạn phải đăng ký mục nộp BCTC theo QĐ15 hoặc QĐ48 (Nếu chưa đăng ký thì đăng nhập vào trang kê khai rồi đăng ký thêm)
- Chuẩn bị tài liệu để gửi:
1/ Các mẫu có sẵn trong phần mềm HTKK => file .pdf
2/ Các phụ lục VD: Thuyết minh, bảng CDTK ... => file .doc hoặc file .xls
- Gửi qua mạng:
1/ Vào trang gửi tài liệu của TCT và gửi Báo cáo tài chính trước đến khi hoàn tất
2/ Vào mục tra cứu để hiển thị các mẫu biểu đã gửi, tìm đến dòng BCTC mới gửi, ở cột cuối cùng bên phải có biểu tượng phụ lục, bấm vào đó.
3/ Trên màn hình gửi phụ lục có dòng combo box để lựa chọn loại phụ lục cần gửi VD: Thuyết minh hay CDTK ..., duyệt đến nơi lưu phụ lục tương ứng
4/ thực hiện các thao tác ký online và gửi tài liệu như bình thường
Bạn ơi, mình đính kem file TM BCTC bằng bản xls, doc nhưng đều không đc, nó cứ báo là định dạng tệp không đúng là sao nhỉ?
Bạn giúp mình với...

C

chinhphuc

Sơ cấp
14/10/10
25
0
1
36
Hà Nội

Bạn ơi, mình đính kem file TM BCTC bằng bản xls, doc nhưng đều không đc, nó cứ báo là định dạng tệp không đúng là sao nhỉ?
Bạn giúp mình với...

Mình cũng giống bạn. Gửi Thuyết minh BCTC thì được mà gửi bảng cân đối tk thì lại cứ báo là không đúng định dạng

thaohpnp

thaohpnp

Trung cấp
2/1/11
172
2
16
Tp.HCM

Khi đăng ký mẫu tờ khai nộp qua mạng, các bạn nên chọn là BỘ BCTC (QD 48 hoặc 15), đừng chọn từng tờ khai rời nhé.
Khi làm trong HTKK xong kết xuất trọn bộ BCTC ra 1 file PDF. khi nộp qua mạng: Sau khi up file BCTC đó lên xong, các bạn chọn gửi phụ lục, lúc đó sẽ có 2 loại phụ lục để chọn là PL thuyết minh BCTCPL bảng CDTK.
PL thuyết minh BCTC: mình làm word
PL bảng CDTK : minh lam excel
Mình đã nộp ok qua mạng rồi, không có vấn đề gì cả

T

trihoa87

Guest
26/7/11
1
0
0
36
hà nội

2 hum nay mình nộp BCTC mà hệ thống báo là tờ khai chưa đến hạn nộp qua mạng là sao nhỉ? còn có dòng chú ý là hiện tại đang tiếp nhận tờ khai quyết toán thuế TNCN, vậy bjo thì nộp đc BCTC?

P

piggy1985

Sơ cấp
26/8/10
3
0
0
39
Hà Nội

Mọi người ơi cho em hỏi với ạ, em làm bảng cân đối kế toán trên htkk3.1.1 bị lỗi ở phần chữ ký, tên giám đốc lại bị nhảy sang tên người lập biểu ạ. Ai biết chỉ giúp em gấp với ạ. Em cảm ơn.

N

nguyen bao han

Guest
28/11/07
21
0
1
38
ha noi

có bạn nào biết cho mình hỏi với: mình nộp tờ khai qua mạng rồi. bên chi cục thuế đã gửi lại thông báo là đã nhận được bộ báo cáo tài chính nhưng khi mình in từng trang để lấy chữ ký số thì thuyết minh và bảng cân đối tài khoản lại không có chữ ký số ở dưới, không biết có làm sao không nhỉ? sợ các anh chị lại bảo chưa nhận được file thi toi

thaohpnp

thaohpnp

Trung cấp
2/1/11
172
2
16
Tp.HCM

có bạn nào biết cho mình hỏi với: mình nộp tờ khai qua mạng rồi. bên chi cục thuế đã gửi lại thông báo là đã nhận được bộ báo cáo tài chính nhưng khi mình in từng trang để lấy chữ ký số thì thuyết minh và bảng cân đối tài khoản lại không có chữ ký số ở dưới, không biết có làm sao không nhỉ? sợ các anh chị lại bảo chưa nhận được file thi toi

Bạn đừng lo quá. CHỉ có file PDF mới hiện chữ ký ở dưới, còn file word và excel thì không thể hiện như file PDF đâu.
Lúc trước mình có gửi file word và sau khi tải về không thấy chữ ký, mình có hỏi CB thuế thì họ nói như vậy, và họ còn nói rằng nếu file chưa được ký thì không bao giờ gửi qua mạng được. Họ khẳng định rằng file gửi được thì file đó đã có chữ ký số.

Bạn vào mục TRA CỨU, nếu thể hiện tất cả các file bạn đã gửi và bạn tải về xem lại đúng như bạn đã gửi thì OK rồi. Thông báo tự động từ Cục thuế xác nhận đã gửi xong thì xem như là đóng mộc khi mình đi nộp trực tiếp vậy đó. Bạn nên lưu lại những thông báo này hoặc in ra lưu chung với tờ khai mà bạn đã nôp cho chắc ăn

C

cuongtma

Trung cấp
5/9/09
90
3
8
35
ha noi

2 hum nay mình nộp BCTC mà hệ thống báo là tờ khai chưa đến hạn nộp qua mạng là sao nhỉ? còn có dòng chú ý là hiện tại đang tiếp nhận tờ khai quyết toán thuế TNCN, vậy bjo thì nộp đc BCTC?
Mình cũng bị thế mà k biết là tại sao

T

thuyatp

Sơ cấp
12/6/09
20
0
1
Quang Nam

Mình cũng đã nộp BCTC qua mạng nhưng không gửi được bảng Tổng hợp N-X-T và Tinh hình thực hiện nghĩa vụ với Nhà nước.

X

Xuxu2010

Sơ cấp
19/1/10
46
0
6
Ha Noi

Nếu muốn nộp 1 lần ok ngay thì đừng nộp vào giờ hành chính là được bạn ạ :)

K

kieuloan122

Guest
22/12/06
12
0
0
39
quảng ngãi

Ban tri hoA 87 ra chổ đăng ký tờ khai bấm lại năm đăng ký. vd gio qtoan 2012. phải bấm 2012

N

nguyentuyen90

Guest
27/3/13
2
0
0
HaNoi

Ko sao. Có thông báo gửi về là coi như dữ liệu bạn gửi đã hợp lệ.

T

thanhnambkhn

Sơ cấp
3/4/11
8
0
0
37
Hanoi

Chào mọi người,
Mình có một vấn đề cần hỏi mong mọi người tư vấn giúp mình. Mình xin được cảm ơn.
Vấn đề của mình là công ty mình nộp báo cáo tài chính năm 2012 qua mạng. Nhưng bên mình có một gói thầu, phía đối tác yêu cầu bản báo cáo tài chính năm 2012 (bản công chứng đã được bên chi cục thuế duyệt).
Nếu như các năm trước, mình chỉ việc photo bản báo cáo tài chính đã được bên chi cục thuế cộp dấu xác nhận, rồi công chứng là được.
Thì năm nay khi báo cáo tài chính đã nộp online rồi thì mình phải làm thế nào? Cảm ơn mọi người nhiều!

R

romxinh86

Trung cấp
8/10/09
134
1
16
TP.HCM

Giờ kê khai thuế và BCTC đều nộp qua mạng, bên đối tác của bạn chắc cũng biết điều này.

Mình nghĩ bạn chỉ cần in BCTC đã nộp cho CCT (có chữ ký số nhé bạn) và tin tờ thông báo nhận tờ khai của CCT bạn nộp là ok.

T

thanhnambkhn

Sơ cấp
3/4/11
8
0
0
37
Hanoi

cảm ơn bạn đã trả lời, bản thông báo nhận tờ khai thì mình đã nhận được rồi. Trên bản BCTC cũng ó chữ ký số của mình rồi.
NHưng thực ra việc ký chữ ký số đó cũng giống như mình đóng dấu đỏ của mình thôi, nó không đảm bảo được là bản BCTC này đã được bên CCT duyệt bạn à. (mình có thể ký vào, và ko nộp bản BCTC này cho CCT mà)

cảm ơn bạn đã trả lời, bản thông báo nhận tờ khai thì mình đã nhận được rồi. Trên bản BCTC cũng ó chữ ký số của mình rồi.
NHưng thực ra việc ký chữ ký số đó cũng giống như mình đóng dấu đỏ của mình thôi, nó không đảm bảo được là bản BCTC này đã được bên CCT duyệt bạn à. (mình có thể ký vào, và ko nộp bản BCTC này cho CCT mà)

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ

Làm thêm cái này nè:

Trong hồ sơ dự thầu của Cty xây dựng hay có cái này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA