thu nhập cá nhân và giảm trừ gia cảnh đã được thay đổi chưa?

• Thread starter huonggiang2611
  • Ngày gửi
H

huonggiang2611

Sơ cấp
14/10/10
24
0
1
thành phố hồ chí minh
Dear cả nhà.
Gần đây mình đọc được thông tin trên báo chí" nâng mức giảm trừ gia cảnh cho bản thân người nộp thuế lên 6 triệu đồng/tháng (78 triệu đồng/năm), mức giảm trừ cho mỗi người phụ thuộc là 2,4 triệu đồng/tháng (28,8 triệu đồng/năm)" vậy đã đc áp dụng chưa?
Thanks cả nhà.
Nice day all...

Khóa học Quản trị dòng tiền
bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô
Ðề: thu nhập cá nhân và giảm trừ gia cảnh đã được thay đổi chưa?

Dear cả nhà.
Gần đây mình đọc được thông tin trên báo chí" nâng mức giảm trừ gia cảnh cho bản thân người nộp thuế lên 6 triệu đồng/tháng (78 triệu đồng/năm), mức giảm trừ cho mỗi người phụ thuộc là 2,4 triệu đồng/tháng (28,8 triệu đồng/năm)" vậy đã đc áp dụng chưa?
Thanks cả nhà.
Nice day all...
Một năm của bạn 13 tháng ah? :p
Đó mới chỉ là " dự thảo ", chưa có gì bạn nhé ! Khi nào có văn bản QPPL chính thức cho phép thì hãy áp dụng.

H

haihau090909

Sơ cấp
10/11/09
31
1
0
hai hau - nam dinh

He he nếu đc thì áp dụng bắt đầu từ năm 2014

H

huonggiang2611

Sơ cấp
14/10/10
24
0
1
thành phố hồ chí minh

hehe...thanks bà con....Vậy mà mình cứ ngóng miết thôi..:p

P

Pretty cloud

Sơ cấp
14/5/09
6
0
1
48
HN

Cứ dài cổ đợi mức giảm trừ, đến khi áp dụng lại lỗi thời, hehehe

NONG DAN

NONG DAN

Người cày không có ruộng.

Ặc ặc, TCT đưa dự thảo mức giảm trừ gia cảnh cho tương lai, thấy vui thiệt, làm nhớ đến thời kỳ "nộp thuế nông nghiệp bằng lúa" ! :004:

H

hanhphucgiandon

Trung cấp
30/6/10
59
2
8
bắc giang

Chào các bác, tình hình là rất tình hình em cần nhờ các bác giúp. Về nộp tiền thuế TNCNP: Chuyện là công ty em có 10 nhân viên, thì 8 nhân viên khấu trừ thuế thừa còn 2 nhân viên thi bị thiếu một ít ( hơn 100k ) trong khi đó cộng lại thì công ty vẫn nộp thừa thuế TNCN. Cho em hoỉ vậy em có phaỉ nộp thêm thuế TNCN cho 2 nhân viên thiếu kia không ạ? Các bác giúp em với sắp hết hạn rồi ạ, Cam ơn mọi người nhiều

H

huongcan83

Trung cấp
1/6/11
142
9
18
Vĩnh Phúc
Hôm tớ xem ti vi thấy có 1 Bà (cấp cao) nói là: Hiện tại mức 4tr là hợp lý. (trong khi xăng tăng, ga tăng, điện chuẩn bị tăng, phí về giao thông tăng...) thế mà, hic... đành phải ngồi chờ thôi.
À mà ai có gia đình rồi, đố ai nuôi 1 đứa con ăn học mà hết có 1.6tr/tháng đấy. Tớ gọi là sư phụ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA