Vướng mắc quan trong khi làm báo cáo thanh, quyết toán sử dụng hoá đơn hàng năm

• Thread starter VANMANH88
  • Ngày gửi
VANMANH88

VANMANH88

Trung cấp
7/11/11
59
0
0
35
nam định
Cả nhà cho mình hỏi là mình quên chưa làm báo cáo thanh quyết toán sử dụng hoá đơn năm 2011.giờ mình làm có được không nhỉ.có bị phạt gì không.mà cả nhà cho mình hỏi luôn là trong báo cáo thanh quyết toán theo mẫu bc_29/hd có chỉ tiêu số hoá đơn xoá bỏ trong đó cột 11 là ký hiệu và cột 12 là từ số đến sô vậy công ty mình trong năm 2011 cớ 48 cai hoá đơn bị xoá bỏ.vậy giờ mình chỉ cần ghi số 48 vào cột này hay phải liệt kê số từng hoá đơn xoá bỏ.có người bào mình là cột số 12 ghi số 48 sau đó liêt kê những hoá đơn bị xoá bỏ trong ngoặc đơn. Mình không hiểu"vd:48(004566,004567...)".mọi người bảo mình phái làm ntn mới đúng .thank cả nhà nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

heartsaobang

Cao cấp
11/5/11
218
0
16
Tp.HCM
Ðề: Vướng mắc quan trong khi làm báo cáo thanh, quyết toán sử dụng hoá đơn hàng năm

Nộp BC quý 4 là oki rồi, năm nay ko có làm BC quyết toán hóa đơn mà.

N

nctcole07

Guest
7/3/12
1
0
0
33
nctcole07
Ðề: Vướng mắc quan trong khi làm báo cáo thanh, quyết toán sử dụng hoá đơn hàng năm

Cảm ơn bác đã post tin hehe..... :D

-------------------
Trang <a href="http://tinhothangngay.com">tin hot</a> - <a href="http://tinnongmoinhat.info">tin nong</a> cập nhật tin tức cho mọi người này :D

VANMANH88

VANMANH88

Trung cấp
7/11/11
59
0
0
35
nam định

UA.VẬY.KHÔNG PHẢI LÀM BÁO CÁO QUYẾT TOÁN HOÁ ĐƠN 2011 AH.BẠN LẤY THÔNG TIN NÀY Ở ĐÂU THẾ.NẾU ĐÚNG VẬY THÌ THANHK heartsaobang NHIỀU NHA

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô

UA.VẬY.KHÔNG PHẢI LÀM BÁO CÁO QUYẾT TOÁN HOÁ ĐƠN 2011 AH.BẠN LẤY THÔNG TIN NÀY Ở ĐÂU THẾ.NẾU ĐÚNG VẬY THÌ THANHK heartsaobang NHIỀU NHA
Không phải làm Thanh Quyết Toán THSD Hóa Đơn Năm, kể từ năm 2011 !

Quy định tại TT 153/2010/TT-BTC.

Điều 25. Báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn

Hàng quý, tổ chức, hộ, cá nhân bán hàng hoá, dịch vụ (trừ đối tượng được cơ quan thuế cấp hóa đơn) có trách nhiệm nộp báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn cho cơ quan thuế quản lý trực tiếp. Báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn được gửi cùng Hồ sơ khai thuế giá trị gia tăng của tháng đầu tiên của quý tiếp theo (mẫu số 3.9 Phụ lục 3 ban hành kèm theo Thông tư này).
Báo cáo hàng Quý là đủ !

N

nguyenthaokt88

Trung cấp
1/11/11
62
0
0
36
bac ninh

VANMANH88: vậy giờ mình chỉ cần ghi số 48 vào cột này hay phải liệt kê số từng hoá đơn xoá bỏ.có người bào mình là cột số 12 ghi số 48 sau đó liêt kê những hoá đơn bị xoá bỏ trong ngoặc đơn. Mình không hiểu"vd:48(004566,004567...)".mọi người bảo mình phái làm ntn mới đúng .thank cả nhà nhiều.
Bạn phải điền số hóa đơn xóa bỏ thì cột số lượng nó sẽ tự nhảy. Nếu số hóa đơn xóa bỏ của bạn liền nhau thì bạn chỉ cần đánh số bắt đầu xóa bỏ-số kết thúc (ví dụ là 1-9) còn những số không liền nhau thì bạn phải đánh từng số hóa đơn một và ngăn cách nhau bằng dấu ( ; ). Thân!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA