Mức lương của nhân viên bán thời gian bao nhiêu là hợp lý? Và có phải đóng bảo hiểm không?

• Thread starter pemiu
  • Ngày gửi
P

pemiu

Sơ cấp
21/9/09
7
0
0
tphcm
Anh chi cho em hỏi mức lương cơ bản của nhân viên bán thời gian là bao nhiêu và có phải đóng bảo hiểm cho nhân viên bán thời gian hay không khi họ chỉ làm việc ở công ty e thôi . Lương giám đốc có được tính và đưa vào chi phí hay không??? Các anh chị giúp em với????????

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

pemiu

Sơ cấp
21/9/09
7
0
0
tphcm
Ðề: Mức lương của nhân viên bán thời gian bao nhiêu là hợp lý? Và có phải đóng bảo hiểm không?

huhuhu sao ko ai giúp em hết vậy????

N

ncthanh1986

Sơ cấp
28/8/10
44
0
0
37
HCM
Ðề: Mức lương của nhân viên bán thời gian bao nhiêu là hợp lý? Và có phải đóng bảo hiểm không?

Về nguyên tắc, BHXH dựa theo thời gian trên HĐ lao động chứ k cần biết fulltime hay part time. Cứ đủ 3 tháng là phải đóng. Nhưng mà mình chưa thấy cty nào đóng BHXH cho NV part time hết --> tùy công ty bạn
Bên bạn la cty jì ? GĐ đi thuê thì được tính hết, còn Cty TNHH MTV vừa giám đốc vừa chủ SH thì không được đưa lương vào chi phí

B

betty88

Guest

Anh chi cho em hỏi mức lương cơ bản của nhân viên bán thời gian là bao nhiêu và có phải đóng bảo hiểm cho nhân viên bán thời gian hay không khi họ chỉ làm việc ở công ty e thôi . Lương giám đốc có được tính và đưa vào chi phí hay không??? Các anh chị giúp em với????????
NV bán thời gian hok fai đóng BH
Tùy vào loại hình DN lương GĐ có được đưa vào chi phí hoặc hok?

P

pemiu

Sơ cấp
21/9/09
7
0
0
tphcm

uh mình cũng nghĩ là không cần đóng,
cty minh kinh doanh mua bán thiết bị, gd là chủ sở hữu luôn . không biết hđlđ parttime có giống fulltime ko bạn????

bạn ơi nv parttime lam việc dài hạn thi sao? mình nghe là trên 3tháng là phải tham gia bhxh , vi nv đó chỉ làm việc ở cty mình thôi??? vậy thì phải làm sao????

S

suchinoko

Guest
27/8/09
32
2
0
38
đ

Không ai quan tâm bạn làm full hay part. Người ta chỉ quan tâm bạn ký hợp đồng thời hạn bao nhiêu? Dưới 3 tháng thì ko đóng BHXH. Từ 3 tháng trở lên thì bắt buộc tham gia BHXH cho người lao động. Xem chi tiết tại CV 555.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA