Giá thành thành phẩm cho thuê giàn giáo coppha

• Thread starter haihau090909
  • Ngày gửi
H

haihau090909

Sơ cấp
10/11/09
31
1
0
hai hau - nam dinh
Mình mới sang mảng giá thành giàn giáo côppha sản xuất bán và cho thuê. Các bạn tính giá vốn hàng cho thuê, sửa hàng cho thuê như thế nào cùng trao đổi nhé. mail của mình duyennd.nguyen@gmail.com

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

haihau090909

Sơ cấp
10/11/09
31
1
0
hai hau - nam dinh
Ðề: Giá thành thành phẩm cho thuê giàn giáo coppha

Giàn giáo coppha cho thuê rất nhiều mà các bác cho ý kiến đi. Hàng thuê khi xuất cho thuê mới thì tính giá vốn và hàng tháng phân bổ. vây năm sau lại làm mới cho thuê cả cũ và mới thì phải làm thế nào vậy các bạn?

X

xuanthanhsse

Guest
21/3/08
1
0
1
Hai phong

Bạn up file lên mọi người sẽ giúp

H

HO Anh Hue

Cao cấp
11/11/11
6,187
1,237
113
Hoa Binh

Đơn vị bạn SX ra giàn giáo, coppha nếu để bán là hàng hóa nếu để cho thuê là tài sản, công cụ tất nhiên giá ban đầu như nhau. Khi cho thuê bạn lấy giá ban đầu : cho thời gian sử dụng theo qui định + thêm các chi phí vận chuyển, bảo dưỡng, sữa chữa ( do đơn vị bạn qui định) ... đế làm giá vốn.

H

haihau090909

Sơ cấp
10/11/09
31
1
0
hai hau - nam dinh

Cảm ơn bạn
Bạn làm phần sx giàn giáo bao giờ chưa? có ví dụ cụ thể hộ mình đc ko? có thể gửi qua mail duyennd.nguyen@gmail.com cho mình đc ko? Và theo dõi chi tiết phần thành phẩm bán và cho thuê như thế nào?
Đơn vị bạn SX ra giàn giáo, coppha nếu để bán là hàng hóa nếu để cho thuê là tài sản, công cụ tất nhiên giá ban đầu như nhau. Khi cho thuê bạn lấy giá ban đầu : cho thời gian sử dụng theo qui định + thêm các chi phí vận chuyển, bảo dưỡng, sữa chữa ( do đơn vị bạn qui định) ... đế làm giá vốn.

cảm ơn đã quan tâm đến bài của mình. Mình mới làm chưa có file cụ thể muốn hỏi kinh nghiệm và trao đổi cùng mọi người.
Bạn up file lên mọi người sẽ giúp

D

duongniem

Guest
23/11/12
3
0
1
HN

em cũng đang gặp rắc rối với cái giàn giáo này quá.tìm mãi mới đc 1cv thì lại
ko biết làm sao,cty e mua thép về SX giàn giáo cho thuê,e k biết giàn giáo đó là 153 hay 155 nữa,mà nếu là 153 thì phân bổ ra sao.ai biết cứu e với?

V

vietdung13

Sơ cấp
11/12/10
31
0
0
41
Hà Nội

Nếu sản xuất để bán mới đưa vào 155 chứ bạn,..còn nếu dùng cho thuê mình nghĩ đưa vào 153 xong kết chuyển sang 242 rồi phân bổ theo quy định là 2 năm. Hoặc ghi nhận vào TSCĐ TK211 nếu Cty có chiến lược sử dụng lâu dài bộ giàn giáo đó hoặc ước tính bộ giàn giáo sử dụng được phù hợp với khung khấu hao TSCĐ. sau đó phân bổ khấu hao dần.