Nhập hóa đơn bán hàng không được

• Thread starter nudutahy
  • Ngày gửi
N

nudutahy

Sơ cấp
14/4/11
7
0
0
HCM city
HUhu, tại sao trong phần mềm effect small lúc nhập hóa đơn bán hàng, lúc thì cho nhập lúc thì bào là số lượng xuất không đc vượt quá sl tồn, nhưng mà chưa xuất đc cái nào mà, cái này là bị lỗi hay bị gi rồi??? có ai giúp mình với.

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

ngocvanqn

Sơ cấp
12/8/10
3
0
1
34
quy nhon
Ðề: Nhập hóa đơn bán hàng không được

Bạn phải chọn ở mục Kho...., trong danh mục kho hàng đó, mình cũng bị như vậy và hỏi bên hỗ trợ của công ty effect rồi, không báo lỗi nữa,
chúc bạn thành công

D

duonghien1990

Sơ cấp
8/4/12
12
0
0
33
hà nội

chào cả nhà, mình đang làm trên phần mềm effect, cho mình hỏi, ví dụ hoá đơn GTGT hàng đầu vào ghi rõ mã sản phẩm là BHS 13-01 PU mà mình vào phần mêm thì mình hạch toán chung là Bàn thì có được không, hay phải ghi thật chi tiết như hoá đơn đầu vào, giờ mình phái làm lại sổ sách mà không hiểu hạch toán thế nào? liệu phiếu nhập và phiếu xuất không ghi giống hệt tên trong hoá đơn mà chỉ cùng chủng loại thì có được không?

N

nudutahy

Sơ cấp
14/4/11
7
0
0
HCM city

chào cả nhà, mình đang làm trên phần mềm effect, cho mình hỏi, ví dụ hoá đơn GTGT hàng đầu vào ghi rõ mã sản phẩm là BHS 13-01 PU mà mình vào phần mêm thì mình hạch toán chung là Bàn thì có được không, hay phải ghi thật chi tiết như hoá đơn đầu vào, giờ mình phái làm lại sổ sách mà không hiểu hạch toán thế nào? liệu phiếu nhập và phiếu xuất không ghi giống hệt tên trong hoá đơn mà chỉ cùng chủng loại thì có được không?

Theo mình thì bạn nên sử dụng luôn cả mã sản phẩm, vì mỗi sản phẩm có giá khác nhau, nếu bạn nhập chung chung thì khi xuất bán sẽ khó phân biệt đc, với lại khi nhập chung như vậy phần mềm sẽ ko tính đc giá vốn. Đó là kinh nghiệm của mình khi làm phần mềm effect small, bạn có cách nào hay hơn thì làm nhé ^^!

H

hptvc

Guest

Nhập mã nào lập HD mã đó tất nhiên là chuẩn nhất. Tuy nhiên thực tế khi xuất HD khách hàng muốn ghi mã/tên hàng không giống (hoặc vì lý nào đó), thì mình thấy trên Effect vẫn có thể làm được theo 2 bước:
1 - Bạn lập phiếu xuất kho theo đúng mã của bạn
2 - Khi xuất HD, bạn không dùng HD nội địa mà dùng HD dịch vụ bán ra. Trên HD này, tên hàng bạn muốn in ra HD là gì thì cứ việc nhập vào thế ấy

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA