Chi phí bằng tiền khác

• Thread starter thuhahb
  • Ngày gửi
T

thuhahb

Trung cấp
2/3/10
56
2
6
37
Hoà Bình
Các bác làm ơn cho em hỏi, trong thuyết mình báo cáo tài chính, phần Chi phí SXKD theo yếu tố có mục: Chi phí dịch vụ mua ngoài và chi phí bằng tiền khác. Đó là những khoản cụ thể nào ạ? Em cảm ơn

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

dunghatinh

Trung cấp
22/9/09
142
1
0
HCM
Ðề: Chi phí bằng tiền khác

Rất khó để có tiêu thức cụ thể phân biệt chi phí bằng tiền khác và chi phí dịch vụ mua ngoài. Tuy nhiên, mình hay phân loại hai loại chi phí này dựa vào nội dung và tài khoản đối ứng.
Ví dụ:
Chi phí dịch vụ mua ngoài: Thuê dịch vụ từ một bên khác như tiền điện, điện thoại, tiền nước, ....
Chi phí bằng tiền khác: Các chi phí trả bằng tiền, không đều đặn hàng tháng như chi tiếp khách, chi khác

L

loan138

Guest
21/3/11
45
1
8
36
triều khúc, thanh xuân, HN

Cám ơn anh dunghatinh, vay cái chi phí mua ngoai lấy ở ps 642 được không anh(* trừ tiền lương nhân viên )
nói nhu vậy, toàn bộ chi phí đầu vào có được gọi là chi phí mua ngoài ko

anhtrungacc

anhtrungacc

Trung cấp
20/10/08
190
1
18
Ha noi

Các bác làm ơn cho em hỏi, trong thuyết mình báo cáo tài chính, phần Chi phí SXKD theo yếu tố có mục: Chi phí dịch vụ mua ngoài và chi phí bằng tiền khác. Đó là những khoản cụ thể nào ạ? Em cảm ơn

gồm các khoản mà bạn ghi vào tk 6277 6427 6278 và 6428 đó bạn ví chi phí sxkd là có cả chi phí qldn.
ví dụ: tiền điện, nuoc, điện thoại, tiếp khách ...

M

maichi55

Trung cấp
25/8/11
86
1
8
Ha noi

Mình đang làm kế toán trên excel. Minh muốn xin tên chi tiết TK cấp 2 của TK 642 Vì mình nhìn trên Hệ thống TK theo QĐ 48 đối với TK cấp 2 của 642 là:
- 6421: Chi phí bán hàng
- 6422: Chi phí quản lý doanh nghiệp

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA