thuế GTGT trong trường hợp này phải làm ntn?

• Thread starter phuongphuongdung
  • Ngày gửi
P

phuongphuongdung

Sơ cấp
16/3/12
2
0
0
Quang Ninh
Công ty em trong tháng 2 có xuất hóa đơn đầu ra cho KH nên dự kiến lấy hóa đơn đầu vào của 1 Cty dịch vụ du lịch trong T02. Nhưng bên đó lại xuất hóa đơn cho Cty em vào ngày 08/03/2012 tuy nhiên ở phần hàng hóa dịch vụ thì lại ghi là " Tiền thuê phòng nghỉ ngày 17/02".A/C cho em hỏi trong trường hợp này thì em kê khai thuế của hóa đơn này vào tháng 02 có được không hay phải kê vào tháng 3.Giúp em với.....:wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

blackmoon

Trung cấp
13/6/07
126
0
16
hanoi
Ðề: thuế GTGT trong trường hợp này phải làm ntn?

theo mình là kê vào tháng 3, coi như m chưa thanh toán tiền thì bên kia chưa xuất hd, nhưng cho m hỏi thêm hóa đơn đầu ra của bạn là gì vậy?

nghiadudaco

nghiadudaco

Cao cấp
21/7/11
1,059
20
38
37
Hải Hậu - Nam Định

Công ty em trong tháng 2 có xuất hóa đơn đầu ra cho KH nên dự kiến lấy hóa đơn đầu vào của 1 Cty dịch vụ du lịch trong T02. Nhưng bên đó lại xuất hóa đơn cho Cty em vào ngày 08/03/2012 tuy nhiên ở phần hàng hóa dịch vụ thì lại ghi là " Tiền thuê phòng nghỉ ngày 17/02".A/C cho em hỏi trong trường hợp này thì em kê khai thuế của hóa đơn này vào tháng 02 có được không hay phải kê vào tháng 3.Giúp em với.....:wall:
Khai thuế thì vào tháng 03 bạn nhé. còn phí để trong tháng 02

D

Do Tu Chi 89

Trung cấp
7/4/10
128
1
0
Thái Bình

bạn khai vào tháng 3 vì tháng 3 họ mới xuất hóa đơn cho bên bạn còn phí vào tháng 2

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA