Nộp quyết toán thuế tncn qua mạng

• Thread starter hien nguyenthi
  • Ngày gửi
hien nguyenthi

hien nguyenthi

Sơ cấp
22/7/11
34
0
0
35
hà đông
Mọi ng ai nộp quyết toán thuế tncn qua mạng rồi thì chỉ giúp e với. sao em kết suất ra excel như bên thuế hướng dẫn rồi:( HAN-0104632349000-05TL-Y2011-L00.xls ) em o hai bà trưng. mà sao khi gửi nó cứ báo "cấu trúc tệp hồ sơ k hợp lê: lạo tờ khai k đúng" như vậy là sao ah? mà cho e hỏi lun là cty e có 4 người và có 2 ng uỷ quyền quyết toán. ngoài tờ khai 05kk và 05ABK, 05BBK thì e có phải làm 09kk cho những ng còn lại k? giúp e với nhé. cảm ơn mọi ng nhiều lắm

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nguyenthinam23

Trung cấp
6/12/11
117
0
0
35
dai mo
Ðề: nộp quyết toán thuế tncn qua mạng

QT thuế TNCN bạn kết xuất như thế là đùng rồi mà cứ thế ký gửi bình thường mình cũng gửi rồi có sao đâu chỉ có hình như khi vào trang gửi thuế hì có thông báo là ko tiếp nhận các tờ khai QT mẫu 09 kk kết xuất ra từ pần mềm 3.0 hoặc cao hơn chứ còn cái mẫu 05 thì vẫn gửi bình thường mà bạn và TCT mới nâng cấp phần mềm hôm 16 vừa rồi nên cũng vẫn tiếp nhận các tờ khai mẫu 09 TNCN đấy bạn à

F

friends268

Cao cấp
16/11/10
247
1
0
35
ha noi

bạn nói chuẩn đấy. tờ khai kiết xuất từ htkk3.0 sẽ không gửi được. bạn nguyen thi hien gửi được chưa?
mà sắp có thông báo gia hạn rồi... yên tâm mà gửi =))

The Hoang

The Hoang

Kế Toán Dạo
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
11/8/05
2,416
286
83
Sài Gòn - Phan Thiết

@hien nguyenthi
Mình quyết toán thuế TNCN xuất ra file excel không sửa tên file và gửi qua mạng ngày thứ 7 tuần trước vẫn bình thường.
Phía cty thì chỉ gửi tờ khai mẫu 05, phụ lục 05A, 05B thôi chứ không dùng mẫu 09 nhé bạn.
Mẫu 09 dùng cho cá nhân tự quyết toán nhé
good luck

hien nguyenthi

hien nguyenthi

Sơ cấp
22/7/11
34
0
0
35
hà đông

cảm ơn cả nhà nhiều lắm nhé, e gửi đc rồi, vì e làm trên cái 3.0 hỗ trợ quyết toán khi kết xuất gửi k đc nhưng làm trên htkk 3.1.1 thì ok rùi, mọi ng cho e hỏi thêm là khai qua mạng rồi em co phải gửi bản giấy cho cơ quan nào nữa ko ah?

K

kimlien87

Sơ cấp
11/2/12
0
0
0
36
nghe an

bạn phải in ra nộp cho cục thống kê và sở kế hoạch đầu tư nữa bạn a

N

nguyenphudung

Guest
28/10/09
1
0
0
61
Hoang hoa tham

Em phải ghi vào file PDF. Lên mạng tìm cutePDF, cài vào máy, sau đó vào QT nút ghi, chọn cutePDF, kết xuất ra máy tính rồi gửi file qua mạng nhé.

P/S:Yêu cầu bài viết bằng tiếng Việt có dấu

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
T

Tahoa

Sơ cấp
1/9/10
14
0
0
Thái Bình
Ðề: Nộp quyết toán thuế tncn qua mạng

Các bác cho e hỏi chútm nộp quyết toán thuế TNCN và TNDn có phải nộp kèm theo phụ lục gì nữa ko? hức hức

T

trang chun

Guest
9/7/13
1
0
0
33
vũng tàu

Kết xuất XML rồi gửi mà, đúng không mọi người ơi

binhminhsom

binhminhsom

Ngoan hiền nhất WKT!!! :D
17/11/08
971
159
43
Mây và núi!!!

Các bác cho e hỏi chútm nộp quyết toán thuế TNCN và TNDn có phải nộp kèm theo phụ lục gì nữa ko? hức hức

QT TNCN bạn chỉ cần nộp 1 file XML là đủ.
QT TNDN bạn in tờ khai ra, các phụ lục (nếu có) bạn kết xuất excel (xls) gửi dạng phụ lục. Thường thì kèm theo các phụ lục 03-1a - Báo cáo kết quả hoạt động sản xuất kinh doanh; 03-2a - chuyển lỗ (nếu có chuyển lỗ)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA