Chưa tốt nghiệp có được học chứng chỉ kế toán trưởng không a?

• Thread starter phuongle90
  • Ngày gửi
P

phuongle90

Guest
17/3/12
0
0
0
34
Hà Nội
Em hiện ở Thanh Hoá, em đang học năm cuối chuyên ngành kế toán, em không biết mình có được theo học lớp bồi dưỡng kế toán trưởng không ạ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
tuanquanghw

tuanquanghw

Cao cấp
10/7/09
267
6
18
33
Hà Nam
Ðề: Chưa tốt nghiệp có được học chứng chỉ kế toán trưởng không a?

- Tối thiểu là 2 năm trở lên kể từ ngày ghi trên bằng tốt nghiệp đại học chuyên ngành tài chính, kế toán, kiểm toán;
- Tối thiểu là 3 năm trở lên kể từ ngày ghi trên bằng tốt nghiệp trung cấp hoặc cao đẳng chuyên ngành tài chính, kế toán, kiểm toán;

quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient

Chào bạn
Mình thấy bạn trong giai đoạn này khoan học lớp KTT, tập trung vào năm cuối hay hơn, vì bạn chưa có kinh nghiệm thực tế gì cả,nếu bạn học cũng vẫn được ko ai cấm, nhưng chỉ được cấp giấy chứng nhận đã học qua lớp KTT ,chứ ko phải chứng chỉ KTT.Thân.

M

manhtan24711

Sơ cấp
6/3/12
0
0
0
12
Hà Nọi

Chưa tốt nghiẹp vẫn học được kế toán trưởng bạn ah, Nhưng chưa được cấp chứng chỉ của Bộ Tài chính thôi

khi nao bạn đủ năm công tác, quay lại thi là ok

Sửa lần cuối:
T

thaohuyen91

Sơ cấp
10/9/13
3
0
0
Hồ Chí Minh

Chỉ cần sau 2 năm kể từ ngày ghi trên bằng TN là coi như mình có 2 năm kinh nghiệm và có thể học được rồi phải không

thechung

thechung

Manager of RSM Viet Nam

Mình nghĩ bạn học lớp KTT thì ít nhất:
- Đã tốt nghiệp như đã nêu ở trên
- Bạn đã thực sự đủ kinh nghiệm và có khẳ năng đẻ thực hiện công việc về KTT (Khẳ năng xử lý vấn đề, giao tiếp....)

Chứ còn cứ tốt nghiệp 2-3 năm rồi đi học, trong khi mình chẳng biết gì thì nguy

Tốt nhất với bạn bây giờ là học tốt ở trường để có bằng tốt nhất.

Thân

Kaspersky

Kaspersky

Love Love Love
16/7/12
773
138
43
www.thuthuatexcel.com

Chào bạn
Mình thấy bạn trong giai đoạn này khoan học lớp KTT, tập trung vào năm cuối hay hơn, vì bạn chưa có kinh nghiệm thực tế gì cả,nếu bạn học cũng vẫn được ko ai cấm, nhưng chỉ được cấp giấy chứng nhận đã học qua lớp KTT ,chứ ko phải chứng chỉ KTT.Thân.

Bạn này nói đúng đó. Chứng nhận học khác với chứng chỉ.

quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient

Lúc trước cũng gần thời điểm trước tết, mình đem tiền 1tr lên đóng để học lớp KTT của Cty kiểm toán AIS mở, nằm trên đường Nguyễn Thị Minh Khai Q3, qua bửa sau thấy việc học lớp này cũng ko cần thiết lắm, nhưng tiền đã lở đóng làm sau lấy lại đây, thôi đành học đại, đến ngày khai giảng họ thông báo vì thời điểm gần tết chỉ có 10 ng đăng ký học nên đề nghị lớp học khai giảng dời sau tết, nếu ai ko đồng ý sẽ được nhận lại tiền, may mắn đã đến mình là người lấy lại tiền đầu tiên, hi

V

Vân Nguyễn

Guest

Em hiện ở Thanh Hoá, em đang học năm cuối chuyên ngành kế toán, em không biết mình có được theo học lớp bồi dưỡng kế toán trưởng không ạ?

Thông tư 199/2011/Tt-BTC ngày 30/12/2011 (hiệu lực thi hành kể từ ngày 1 tháng 4 năm 2012 ) hướng dẫn việc thực hiện tổ chức bồi dưỡng và cấp chứng chỉ bồi dưỡng kế toán trưởng.

Tiêu chuẩn học viên tham dự khóa học bồi dưỡng kế toán trưởng

– Người Việt Nam tham dự khoá học bồi dưỡng kế toán trưởng phải có các tiêu chuẩn sau đây:

♣ Có phẩm chất đạo đức nghề nghiệp, trung thực, liêm khiết, có ý thức chấp hành pháp luật;

♣ Có trình độ chuyên môn, nghiệp vụ về tài chính, kế toán, kiểm toán từ bậc trung cấp trở lên và có thời gian công tác thực tế về tài chính, kế toán, kiểm toán như sau:

- Tối thiểu là 2 năm trở lên kể từ ngày ghi trên bằng tốt nghiệp đại học chuyên ngành tài chính, kế toán, kiểm toán;

- Tối thiểu là 3 năm trở lên kể từ ngày ghi trên bằng tốt nghiệp trung cấp hoặc cao đẳng chuyên ngành tài chính, kế toán, kiểm toán;

♣ Có Đơn xin học, trong đó có xác nhận thời gian công tác thực tế về tài chính, kế toán, kiểm toán của cơ quan đang công tác, kèm theo bản sao có chứng thực Bằng tốt nghiệp chuyên ngành tài chính, kế toán, kiểm toán.

Bạn tham khảo thêm ở đây nhé: [url]http://www.webketoan.vn/tieu-chuan-va-dieu-kien-cua-ke-toan-truong.html[/URL]

chudo1810

chudo1810

Trung cấp
24/2/12
67
4
8
33
Hà Nội

Cứ đi làm có kinh nghiệm đã rồi tính bạn ạ, nếu có thời gian thì bạn nên học thêm tiếng anh, sẽ giúp nhiều cho công việc sau này !

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA