chi phí từ việc cho tổ chức vay có được trừ khi tính thuế TNCN?

• Thread starter hoadinh2010
  • Ngày gửi
H

hoadinh2010

Sơ cấp
11/7/11
5
0
1
TP.HCM
Mình có cho Công ty vay một khoản tiền, mỗi tháng mình nhận khoảng 5triệu tiền lãi, khi mình tính thuế thu nhập cá nhân cho khoản tiền lãi trên mình có được đưa chi phí vào để trừ ra khi tính thuế TNCN không? Vì khoản tiền đó mình cũng đi vay lại từ nơi khác? Giúp mình với, mình thấy khi cho thuê đất mình cũng được tính vào chi phí 65%, số phải đóng thuế TNCN là 35%. VD : m cho thue dat moi thang la 10trieu, minh chi nop thue tren phan thu nhap la 3.5 trieu.

Khóa học Quản trị dòng tiền
xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,376
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Ðề: chi phí từ việc cho tổ chức vay có được trừ khi tính thuế TNCN?

Mình có cho Công ty vay một khoản tiền, mỗi tháng mình nhận khoảng 5triệu tiền lãi, khi mình tính thuế thu nhập cá nhân cho khoản tiền lãi trên mình có được đưa chi phí vào để trừ ra khi tính thuế TNCN không? Vì khoản tiền đó mình cũng đi vay lại từ nơi khác? Giúp mình với, mình thấy khi cho thuê đất mình cũng được tính vào chi phí 65%, số phải đóng thuế TNCN là 35%. VD : m cho thue dat moi thang la 10trieu, minh chi nop thue tren phan thu nhap la 3.5 trieu.

Thuế nào tính theo thuế đó, không có râu ông này cắm càm bà kia được.
quy định thuế thu nhập từ đầu tư vốn là 5% thu nhập, cách tính thuế là vậy, liệu làm ăn được và đủ bù đắp rủi ro mất vốn được thì làm. Có cty trả lãi 2%/tháng, làm kế toán trưởng công ty đó tôi cũng không dám đưa tiền ( vì tôi biết rõ hơn ai hết thực trạng), bạn có biết gì không đó?

H

hoadinh2010

Sơ cấp
11/7/11
5
0
1
TP.HCM
Ðề: chi phí từ việc cho tổ chức vay có được trừ khi tính thuế TNCN?

Cám ơn bạn xuantham nhé......

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA