Xuất hoá đơn VAT một lần cho tổng giá trị hợp đồng, có được không?

• Thread starter NguyenHoang Mai
  • Ngày gửi
N

NguyenHoang Mai

Guest
8/5/06
18
0
0
Hà Nội
Công ty mình có ký 1 Hợp đồng dịch vụ vệ sinh hàng ngày trong thời gian 1 năm từ 01/02/2006 đến 31/12/2006. Vào thời điểm tháng 5/2006 công ty cung cấp vệ sinh muốn xuất hoá đơn 1 lần cho cty mình với tổng giá trị hợp đồng. Nếu vậy, với cty mình hoá đơn đó có được coi là hợp lê ko?
Mong mọi người giúp đỡ nhé.!

Khóa học Quản trị dòng tiền
S

Sangvo

Trung cấp
13/4/05
145
0
16
TP Ho Chi Minh
NguyenHoang Mai nói:
Công ty mình có ký 1 Hợp đồng dịch vụ vệ sinh hàng ngày trong thời gian 1 năm từ 01/02/2006 đến 31/12/2006. Vào thời điểm tháng 5/2006 công ty cung cấp vệ sinh muốn xuất hoá đơn 1 lần cho cty mình với tổng giá trị hợp đồng. Nếu vậy, với cty mình hoá đơn đó có được coi là hợp lê ko?
Mong mọi người giúp đỡ nhé.!

Hóa đơn đó được xem là hợp lệ nhưng khi phân bổ chi phí cho công ty bạn phải phân bổ cho từng tháng!

L

Lylys

Guest
Theo Lylys Hoá đơn đó hợp lệ, bởi hợp đồng ký cho một năm thì có thể khi kết thúc hợp đồng xuất hoá đơn cũng được, chứ không bắt buộc lúc đầu ký hợp đồng phải xuất hoá đơn, Vào thời điểm tháng 5/2006 thì nghiệp vụ đã phát sinh, như vậy xuất hoá đơn là hợp lệ.

T

thanhbinhnguyen

Guest
20/5/06
1
0
0
hn
Theo mình hoá đơn đó la hợp lệ vi chi phí phát sinh từ tháng 1 đến tháng 5 minh đã vào chi phí trả trước con từ tháng 6 đến tháng 12 thi mình phan bổ số con lại cho tung tháng một

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA