Mở cửa hàng ở tỉnh khác?

• Thread starter caothaithuy
  • Ngày gửi
C

caothaithuy

Guest
26/5/09
25
0
0
TP Đà Nẵng
Chào các anh, các chị và các bạn trên diễn đàn. Chúc cả nhà một ngày gần cuối tuần thật vui vẻ. Hôm nay có ai chỉ giùm mình vấn đề này được không, việc là như thế này:
Công ty mình hiện đóng tại hà nội, và giờ công ty muốn mở một cửa hàng trực thuộc quản lý của công ty ở TP Huế thì mình cần làm những thủ tục gì để làm việc với bên thuế và sở kế hoạch. còn ở cửa hàng thì mình cần sổ sách gì không để khi có kiểm tra đến thăm mà không gặp rắc rối?
hãy giúp mình với nhé, cảm ơn nhiều nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Ðề: Mở cửa hàng ở tỉnh khác?

Chào các anh, các chị và các bạn trên diễn đàn. Chúc cả nhà một ngày gần cuối tuần thật vui vẻ. Hôm nay có ai chỉ giùm mình vấn đề này được không, việc là như thế này:
Công ty mình hiện đóng tại hà nội, và giờ công ty muốn mở một cửa hàng trực thuộc quản lý của công ty ở TP Huế thì mình cần làm những thủ tục gì để làm việc với bên thuế và sở kế hoạch. còn ở cửa hàng thì mình cần sổ sách gì không để khi có kiểm tra đến thăm mà không gặp rắc rối?
hãy giúp mình với nhé, cảm ơn nhiều nhiều

Trường hợp này phải thành lập chi nhánh không thể lập cửa hàng ở khác tỉnh ... bạn nên tìm hiểu chi tiết tại Nghị định số 43/2010/NĐ-CP.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA