Kết xuất ra file pdf trong phần mềm htkk để in khi máy in lỗi_gấp

• Thread starter BINHYEN75
  • Ngày gửi
B

BINHYEN75

Sơ cấp
2/3/09
25
0
1
HN
Chào các bạn.
Cho mình hỏi, báo cáo TC mình đã làm xong rồi, nhưng do máy in công ty lỗi, không in được, giờ mình muốn xuất ra file PDF (File có mã vạch) để copy vào USB in ở máy khác thì làm thế nào?. Bạn nào biết chỉ mình với. Gấp_sắp hết hạn nộp rồi. Cảm ơn các bạn!

Khóa học Quản trị dòng tiền
tuanquanghw

tuanquanghw

Cao cấp
10/7/09
267
6
18
33
Hà Nam
Ðề: Kết xuất ra file pdf trong phần mềm htkk để in khi máy in lỗi_gấp

Bạn đọc kỹ hướng dẫn sử dụng của HTKK tôi thấy họ hướng dẫn rất kỹ.

H

hoagiap

Sơ cấp
19/12/08
29
0
0
HN

Muốn kết xuất ra file pdf máy tính của bạn phải cài máy in ảo. Nếu chưa có thì vào đây để cài máy in ảo nhé
http://www.download.com.vn/timkiem/m%C3%A1y+in+%E1%BA%A3o+PDF/index.aspx
Bạn chọn lệnh in như bình thường nhưng chọn máy in là CutePDF Writer --->In---->Ghi file dữ liệu cần in theo tên và địa chỉ tùy chọn (Mặc định là HTKK.pdf) ---->Copy file này vào USB hoặc làm gì với nó tùy thích :045:
Nếu thấy phức tạp quá thì sao lưu toàn bộ dữ liệu rồi gửi vào hoa79@yahoo.com mình giải quyết xong sẽ gửi lại ngay:biggthump

Kế Toán Già Gân

Kế Toán Già Gân

Già mà ham

Chào các bạn.
Cho mình hỏi, báo cáo TC mình đã làm xong rồi, nhưng do máy in công ty lỗi, không in được, giờ mình muốn xuất ra file PDF (File có mã vạch) để copy vào USB in ở máy khác thì làm thế nào?. Bạn nào biết chỉ mình với. Gấp_sắp hết hạn nộp rồi. Cảm ơn các bạn!

Bấm chuột phải trên icon (biểu tượng) của HTKK, chọn properties,
1.- ví dụ: "C:\Program Files\HTKK312\Project\HTKK.exe" (Phần mềm này được cài đặt tại ổ C:\Program Files\HTKK312\Project và file thi hành là HTKK.exe, tùy nơi chọn (ổ đĩa/thư mục) lúc mới cài đặt.
2.- Sau đó, chọn Open file location để đến nguồn của chương trình HTKK này
3.- Tại thư mục Project (C:\Program Files\HTKK312\Project), lúc này ta thấy biểu tượng dấu chấm hỏi (ebook - HTKK) Tài liệu hướng dẫn để hỗ trợ người kê khai thuế hiểu rõ các quy định, hướng dẫn về kê khai thuế và cách thức sử dụng chương trình phần mềm hỗ trợ kê khai.
4.- Mở tài liệu "HTKK" đó lên, chọn mục Kết xuất ra file PDF, tại mục này sẽ hướng dẫn cho các bạn đầy đủ

B

BINHYEN75

Sơ cấp
2/3/09
25
0
1
HN

Cảm ơn bạn hoagiap, cho mình hỏi khi kết xuất thì chỉ kết xuất được từng file thôi hả. Ví dụ bảng kê khai thuế tháng 2 nhé, có 3 file: 1. Tờ khai, 2. bảng kê hh mua vào, 3.bảng kê hh bán ra thì mình phải kết xuất làm 3 lần chứ nó không được luôn như chọn máy in bình thường phải không bạn?

binhminhsom

binhminhsom

Ngoan hiền nhất WKT!!! :D
17/11/08
971
159
43
Mây và núi!!!

Cảm ơn bạn hoagiap, cho mình hỏi khi kết xuất thì chỉ kết xuất được từng file thôi hả. Ví dụ bảng kê khai thuế tháng 2 nhé, có 3 file: 1. Tờ khai, 2. bảng kê hh mua vào, 3.bảng kê hh bán ra thì mình phải kết xuất làm 3 lần chứ nó không được luôn như chọn máy in bình thường phải không bạn?

Khi in file PDF bạn chỉ in tờ khai thôi, còn các bảng kê bạn kết xuất ra file excell rồi tách từng phụ lục ra từng file để gửi. Bạn in cả tờ khai và bảng kê dung lượng file PDF lớn quá ko gửi được. Khi gửi tờ khai xong bạn bấm vào nút gửi phụ lục sẽ xuất hiện khung để bạn chọn tên loại phụ lục và dòng chỉ đến file phụ lục.

B

BINHYEN75

Sơ cấp
2/3/09
25
0
1
HN

bạn ơi, bên mình gửi tờ khai tại CQ thuế chứ không gửi qua mạng bạn ạ, nên vẫn phải in đủ.

binhminhsom

binhminhsom

17/11/08
971
159
43
Mây và núi!!!

bạn ơi, bên mình gửi tờ khai tại CQ thuế chứ không gửi qua mạng bạn ạ, nên vẫn phải in đủ.

Nếu thế thì bạn chỉ cần in 1 lần ko cần chọn trang, nó tự động in hết cả TK lẫn PL

Nếu thế thì bạn chỉ cần in 1 lần ko cần chọn trang, nó tự động in hết cả TK lẫn PL

Mà mình nghĩ, bạn nên mượn máy in nào đó về cắm vào in chứ in từ file PDF thường bị co vào, sợ ra thuế nó ko đọc đc mã vạch đâu.

H

hoagiap

Sơ cấp
19/12/08
29
0
0
HN

Bạn kết xuất 1 lần được cả tờ khai và các phụ lục:eek:know:

Mà mình nghĩ, bạn nên mượn máy in nào đó về cắm vào in chứ in từ file PDF thường bị co vào, sợ ra thuế nó ko đọc đc mã vạch đâu.[/QUOTE]

Mình đã là nạn nhân của vụ này. Các bác ở CCT lúc thì bẩu là mã vạch ngắn quá không đọc được, hôm lại bảo mực in mờ quá cũng không đọc được! Nhưng có bữa thì chẳng sao cả. Tóm lại theo mình thì không phải tại cái file PDF ( cái này CQ thuế khuyến cáo được áp dụng ) mà là tại máy quét của CQ thuế lởm khởm thôi:wall:

Sửa lần cuối:
D

dieulinhvnhn

Trung cấp
5/4/08
98
2
0
Hanoi

haizzz, chào cả nhà,
Mọi người cho em hỏi có ai gặp vướng mắc như em ko ạ?
Sự tình là em cài phần mềm HTKK 3.1.4 về mày, cute, converter đầy đủ cả rồi. Đến khi em in bằng Cute để tạo ra file pdf ý ạ, thì chương trình chỉ cho em in tờ khai thôi (ví dụ: chỉ in được tờ khai 01/GTGT với khấu trừ thôi, còn các phụ lục thì ko hiển thị để in).
Các chuyên gia, cao thủ chỉ giáo cho em với ạ.

binhminhsom

binhminhsom

17/11/08
971
159
43
Mây và núi!!!

haizzz, chào cả nhà, Mọi người cho em hỏi có ai gặp vướng mắc như em ko ạ? Sự tình là em cài phần mềm HTKK 3.1.4 về mày, cute, converter đầy đủ cả rồi. Đến khi em in bằng Cute để tạo ra file pdf ý ạ, thì chương trình chỉ cho em in tờ khai thôi (ví dụ: chỉ in được tờ khai 01/GTGT với khấu trừ thôi, còn các phụ lục thì ko hiển thị để in). Các chuyên gia, cao thủ chỉ giáo cho em với ạ.
Theo mình thì đây có thể là 1 điểm mới của 3.1.4; và nữa là bạn nên in tờ khai thôi, còn phụ lục thì xuất file excell để nộp sẽ tiện hơn cho các bác QLT và nhẹ nhàng hơn cho hệ thống nhận tờ khai.

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ

haizzz, chào cả nhà,
Mọi người cho em hỏi có ai gặp vướng mắc như em ko ạ?
Sự tình là em cài phần mềm HTKK 3.1.4 về mày, cute, converter đầy đủ cả rồi. Đến khi em in bằng Cute để tạo ra file pdf ý ạ, thì chương trình chỉ cho em in tờ khai thôi (ví dụ: chỉ in được tờ khai 01/GTGT với khấu trừ thôi, còn các phụ lục thì ko hiển thị để in).
Các chuyên gia, cao thủ chỉ giáo cho em với ạ.
Bạn nên cài lại máy in ảo vì có thể bạn bị lỗi ở đây.
Hình bên dưới là tờ khai thuế tháng 10/12 được thực hiện trên HTKK 3.1.4.

view.php

D

dieulinhvnhn

Trung cấp
5/4/08
98
2
0
Hanoi

Em đã cài lại máy in ảo Cute và cài lại pm 3.1.3 (thay vì phần mềm 3.1.4 như lần đầu) mà vẫn bị lỗi chỉ cho phép mỗi tờ khai 01/GTGT mà không cho kết xuất phụ lục sang pdf a.
Vấn đề là cty của e chưa đăng ký nộp tờ khai qua mạng, nên vẫn phải kết xuất phụ lục ra pdf để có mã vạch, để nộp ở một cửa ạ.
Các cao thủ võ lâm giúp em với

quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient

Chỉ còn cách sd máy tính thứ hai, nếu bạn có máy tính nào khác, bạn cài HTKK3.14, CuteWriter, converter, hòan chỉnh, xong bạn vào thư mục cài HTKK3.14 cũ bạn chép tòan bộ thư mục DataFiles xong sang máy mới bạn chép đè lên HTKK3.14 bạn mới cài, xong bạn in thử xem sau.Thân

D

dieulinhvnhn

Trung cấp
5/4/08
98
2
0
Hanoi

haizzz, đã thực hiện theo cách bạn Hương tư vấn (cài bộ phần mềm vào máy vi tính khác), nhưng vẫn vậy. Vẫn chỉ chuyển được sang pdf đối với tờ khai 01/GTGT, mà không chuyển được đối với phụ lục 01-4A/GTGT. Khi kết xuất file excel thì cũng chỉ kết xuất được với tờ khai 01/GTGT.
Ai giúp em với. Ngày nộp tờ khai sắp tới rồi

bacnamtraining

bacnamtraining

Cao cấp
22/1/11
867
35
28
44
Ha Noi

Mà mình nghĩ, bạn nên mượn máy in nào đó về cắm vào in chứ in từ file PDF thường bị co vào, sợ ra thuế nó ko đọc đc mã vạch đâu.

Đúng rồi ! nhiều trường hợp như vậy mắt thơờng ko phát jiện ra ! khi nộp máy không nhận phai r đi về !

Tốt nhất bạn copy file data vao máy khác cung cài phần mềm HTKK sau đó in bình thơờng !

Chúc bạn nộp báo cáo một phát ăn ngay ! ví dụ như CCT CG máy đọc kén giấy in nên phải dùng máy in và giấy xịn !

N

Nguyenthuong240490

Trung cấp
24/10/12
166
0
16
33
Phú Thọ

Có ai gặp trường hợp này chưa minh đang dung 3.1.7 và đã cài đặt đầy đủ CuteWriter, converter, hòan chỉnh, nhưng khi in từ phần mềm HTKK thì toàn lên lệnh không tìm thấy máy in hoặc máy in không hợp lệ, ai gặp trường hợp này giúp mình với ahj

quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient

Có ai gặp trường hợp này chưa minh đang dung 3.1.7 và đã cài đặt đầy đủ CuteWriter, converter, hòan chỉnh, nhưng khi in từ phần mềm HTKK thì toàn lên lệnh không tìm thấy máy in hoặc máy in không hợp lệ, ai gặp trường hợp này giúp mình với ahj
Bạn xem cho mình kích thước 2 file này có chuẩn hay ko?
Converter 5,132KB
CuterWriter 2,016KB
thực tế trên mạng có những file ko hiểu sao kích thước lai nhỏ hơn 2 file chuẩn trên, nên xuất ra dbf ko được.

N

Nguyenthuong240490

Trung cấp
24/10/12
166
0
16
33
Phú Thọ

Bạn xem cho mình kích thước 2 file này có chuẩn hay ko?
Converter 5,132KB
CuterWriter 2,016KB
thực tế trên mạng có những file ko hiểu sao kích thước lai nhỏ hơn 2 file chuẩn trên, nên xuất ra dbf ko được.

đúng kích thước như vậy rồi mà vẫn không được, mình còn bị lỗi cả font chữ nữa mình dùng unikey đã chọn " luôn sử dụng clipboard cho unicode" mà vẫn bị lỗi font

quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient

đúng kích thước như vậy rồi mà vẫn không được, mình còn bị lỗi cả font chữ nữa mình dùng unikey đã chọn " luôn sử dụng clipboard cho unicode" mà vẫn bị lỗi font
Khi bạn nhập số liệu xong hết, bạn chọn chức năng in phải ko, lúc đó bạn sẽ chọn máy in là CutePDFWrite, thì in ra thôi

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA