Tên hàng hóa xuất trên hóa đơn

• Thread starter huongthuy42dn
  • Ngày gửi
H

huongthuy42dn

Sơ cấp
20/10/11
1
0
0
42
Diên Khánh
Trong giấy phép kinh doanh công ty mình có đăng ký là thương mại, buôn bán mặt hàng thức ăn thủy sản.
Vậy thì sản phẩm của công ty mua vào hóa đơn tên sản phẩm là A nhưng xuất ra là B ( cùng 1 mặt hàng mà tên gọi khác nhau) thì có hợp lý không? Nếu mình xuất đúng tên sản phẩm mà mình nhập đầu vaò thì mình có vi phạm thương hiệu của người ta không?
Hiện tại bây giờ, mình mua đi bán lại thì mình xuất tên khác, còn đứng vai trò là nhà phân phối thì mình xuất HĐ đầu ra tên sản phẩm giống như tên đầu vào. MÌnh làm thế không biết có hợp lý hay không?
Thật sự mình phân vân quá. Mọi người giúp mình với!

Khóa học Quản trị dòng tiền
donotbeshy

donotbeshy

Trung cấp
Ðề: Tên hàng hóa xuất trên hóa đơn

Trong giấy phép kinh doanh công ty mình có đăng ký là thương mại, buôn bán mặt hàng thức ăn thủy sản.
Vậy thì sản phẩm của công ty mua vào hóa đơn tên sản phẩm là A nhưng xuất ra là B ( cùng 1 mặt hàng mà tên gọi khác nhau) thì có hợp lý không? Nếu mình xuất đúng tên sản phẩm mà mình nhập đầu vaò thì mình có vi phạm thương hiệu của người ta không?
Hiện tại bây giờ, mình mua đi bán lại thì mình xuất tên khác, còn đứng vai trò là nhà phân phối thì mình xuất HĐ đầu ra tên sản phẩm giống như tên đầu vào. MÌnh làm thế không biết có hợp lý hay không?
Thật sự mình phân vân quá. Mọi người giúp mình với!
Bên m làm vê thương mại, NCC đưa mã hàng 1 thì mình xuât ra đúng mã hàng 1, vì có đâù vào mơí có đâù ra ==> làm sao cho chứng từ hợp lệ và khớp nhau ( kho hàng ), lúc trước bên em cứ loay hoay mãi cái mã hàng của NCC , họ diễn giải tùm lum , và đổi thừa là do hải quan khai sao thì họ dịch như vậy ==> làm cái mã hàng cũ của em cũng nội dung đó, diễn giải đó nhưng không sài anh ạ, nên phải lập cái mã hàng mới để khớp với HDDV
VD ; mua cái máy mài , không thể xuất bán cái máy xúc được

gửi anh cái này tham khảo: View attachment QUY DINH MA HANG.doc

Sửa lần cuối:
H

huongthuy42dn

Sơ cấp
20/10/11
1
0
0
42
Diên Khánh