Cảnh báo: lỗi hệ thống: java.lang.nullpointerexception: null khi gửi thuyết minh bctc và bảng cđtk

• Thread starter oanhcuong
  • Ngày gửi
O

oanhcuong

Sơ cấp
18/3/08
24
0
1
38
Vĩnh Phúc, Hà Nội
Mình gửi BCTC qua mạng thì hệ thống báo đã nhận được tờ khai. Nhưng khi bấm vào gửi phụ lục để gửi thuyết minh BCTC và bảng CĐTK thì sau khi ký điện tử xong bấm nộp tờ khai thì đều bị báo lỗi như vậy. Mình đã cài lại Java nhưng cũng không được. Suốt từ sáng tới giờ không thể gửi được. Mọi người giúp mình với!

Khóa học Quản trị dòng tiền
O

oanhcuong

Sơ cấp
18/3/08
24
0
1
38
Vĩnh Phúc, Hà Nội
Ðề: Cảnh báo: Lỗi hệ thống: java.lang.NullPointerException: null khi gửi thuyết minh BCTC và bảng CĐTK

Không ai biết đó là lỗi gì à? Gần hết hạn nộp rồi mà mình vẫn chưa thể gửi được. Hichic

H

hoahong0109

Sơ cấp
18/12/09
18
0
0
TPHCM
Ðề: Cảnh báo: Lỗi hệ thống: java.lang.NullPointerException: null khi gửi thuyết minh BCTC và bảng CĐTK

bạn phải xóa phần mềm java cũ đi, rồi cài lại nhé

O

oanhcuong

Sơ cấp
18/3/08
24
0
1
38
Vĩnh Phúc, Hà Nội

bạn phải xóa phần mềm java cũ đi, rồi cài lại nhé

Mình đã gỡ java cũ và cài lại java mới nhưng vẫn không thể gửi được

H

hoatigon

Sơ cấp
6/11/05
43
3
8
40
Dong Nai

mình cũng đang bị như bạn, từ hôm qua tới nay mình không gởi đi được.

F

friends268

Cao cấp
16/11/10
247
1
0
35
ha noi

chậc chậc ... lỗi này khoai nhỉ :))

O

oanhcuong

Sơ cấp
18/3/08
24
0
1
38
Vĩnh Phúc, Hà Nội

mình cũng đang bị như bạn, từ hôm qua tới nay mình không gởi đi được.

không biết có phải do nhiều người gửi quá nên mạng của thuế bị lỗi không nhỉ?

P

phuong_hien2430

Guest
12/1/06
20
0
0
41
Ha noi

Em cũng đang trong tình trạng dở hơi này đây. Help đã cài lại java rồi mà cũng chả ăn thua . Em còn không gửi được bctc cơ cứ upload xong là báo lỗi điên quá đây. Đúng là thuế việt nam ơi thuế việt nam

P

phuong_hien2430

Guest
12/1/06
20
0
0
41
Ha noi

Em cài lại pmht kê khai 3.1.2 rồi in file pdf từ đó ra gửi được ngay. thuyết minh bctc chỉ nhận file word , bảng cân đối bằng file excel thôi ạ.

B

bladell

Guest
11/11/11
1
0
0
Ha Noi

Không bít bon chen còn kịp không nữa. "Lỗi hệ thống: java.lang.NullPointerException: null" do trình duyệt. sài IE thì ngon lành, còn sài các trình duyệt khác như Firefox... thì ko được.

Kaspersky

Kaspersky

Love Love Love
16/7/12
773
138
43
www.thuthuatexcel.com

Mình gửi BCTC qua mạng thì hệ thống báo đã nhận được tờ khai. Nhưng khi bấm vào gửi phụ lục để gửi thuyết minh BCTC và bảng CĐTK thì sau khi ký điện tử xong bấm nộp tờ khai thì đều bị báo lỗi như vậy. Mình đã cài lại Java nhưng cũng không được. Suốt từ sáng tới giờ không thể gửi được. Mọi người giúp mình với!

Giờ mới thấm thía cái lỗi này. Của mình đăng ký tờ khai là nó báo vậy. Không đăng ký được lấy gì mà gửi. Hic. Xài trên trình duyệt nào cũng không được hết.

P

Ptduy23

Guest
27/7/07
2
0
0
Hue

Không có bác nào sửa được cái lổi này sao ta ? hic hic

BANNONG

BANNONG

Trung cấp
23/6/12
60
3
0
Hà Tây

Không có bác nào sửa được cái lổi này sao ta ? hic hic
Gửi vèo vèo có lỗi gì đâu mà sửa bạn?

Kaspersky

Kaspersky

Love Love Love
16/7/12
773
138
43
www.thuthuatexcel.com

Mình trước dung Windows 7 thì không sao. Giờ qua Windows 8 là mắc lỗi này. Không hiểu sao luôn. Hay nó chưa tương thích nhỉ ?

legiahuy

legiahuy

Sơ cấp
20/3/09
15
0
1
40
Hà nội

Mình trước dung Windows 7 thì không sao. Giờ qua Windows 8 là mắc lỗi này. Không hiểu sao luôn. Hay nó chưa tương thích nhỉ ?
Đang dùng win7 đây có được đâu :(

E

eTax

Sơ cấp
27/9/12
15
0
1
35
Quận 1
www.thutuckinhdoanh.com

Đang dùng win7 đây có được đâu :(

Bạn nên dùng trình duyệt Internet Explorer 9 trở xuống để tránh các lỗi kén trình duyệt hiện tại của phần mềm IHTKK.
Nhưng tốt nhất sử dụng Internet Explorer 8 hoặc các phiên bản cũ hơn.

M

muadocda

Guest

Các cách khắc phục sau:
1. Do bị ký đè và ký nhiều file 1 lúc nên có thể xảy ra lỗi.
Cách làm: Xóa hết đi, và upload từng file trình ký lên và nộp luôn.
2. Vào trang chủ của http://kekhaithue.gdt.gov.vn/ -> tải Java Plugin về và cài vào -> Nếu không được sang bước 2.
3. Remove Java và vào trang chủ java.com để download về cài đặt. Trước khi cài gỡ hết cái cũ.
---------
Tôi thử 3 cách thì chỉ có cách đầu tiên, thô sơ nhưng giải quyết nhanh không chậm báo cáo.

www.chips.vn - Dịch vụ sửa máy tận nơi: 0966966 247
Đi cáp triển khai hạ tầng thiết bị, mạng văn phòng

T

tienngang

Guest
17/7/09
1
0
1
HCM

Mình đã bị như bạn, và làm như cách sau:
- Sử dung trình duyệt IE
- Nếu là phiên bản mới trên win 7 hoặc win 8 nhớ chon chế độ trình duyệt (Browser Mode) bằng cách nhấn phím F12, hiện ra cửa sổ dưới cùng, chon Browser Mode là IE 9 trở xuống.
- Bạn phải bật Add-on java: Menu Tool-> Manage Add-on -> Enable Java
Chúc bạn thành công!

N

nhanchung

Guest
9/7/08
0
0
0
43
hanoi

Mình đã bị như bạn, và làm như cách sau:
- Sử dung trình duyệt IE
- Nếu là phiên bản mới trên win 7 hoặc win 8 nhớ chon chế độ trình duyệt (Browser Mode) bằng cách nhấn phím F12, hiện ra cửa sổ dưới cùng, chon Browser Mode là IE 9 trở xuống.
- Bạn phải bật Add-on java: Menu Tool-> Manage Add-on -> Enable Java
Chúc bạn thành công!

Mình xác nhận cách này đã có kết quả, mình đã nộp tờ khai thành công. Cám ơn bạn.

T

thaibon

Sơ cấp
8/1/13
1
0
1
70
angiang

Bạn nên gửi từng file báo cáo( Không nên gửi nhiều file cùng lúc)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA