Nộp chậm tờ khai quyết toán thuế TNCN năm 2011 thì bị phạt sao?

• Thread starter Ho Chi Linh
  • Ngày gửi
H

Ho Chi Linh

Sơ cấp
Các anh chị giúp em với. Hôm này là 29/3 rồi mà sếp em hết tuần này mới đi công tác về. Như vậy sang tuần sau em mới nộp được QT TNCN. Không biết tuần sau nộp có bịi sao k? Em còn ghe nói là thuế gia hạn nộp đến hết 15/4/2012. Không biết có đúng k?

Khóa học Quản trị dòng tiền
I

itfuong

Sơ cấp
3/9/09
5
0
1
43
hcm
Ðề: Nộp chậm tờ khai quyết toán thuế TNCN năm 2011 thì bị phạt sao?

chua co thong tin chinh thuc cho viec gia han
hanh vi cham nop la 2,2 tr

D

DHgtvt

Cao cấp
9/7/11
494
1
18
thanh xuan - ha noi

Bạn ơi thông tư nghị định nào quy định mức nộp chậm tờ khai mà phạt 2,2 triệu đấy, bạn có trích dẫn giùm mọi người được không

T

thanhhoaktqd

Sơ cấp
21/9/11
41
0
6
Hà Nội

Sáng nay mình nộp ở CC Hai Bà Trưng thì đọc thấy có thông báo nhận đến ngày 07/04 ( kể cả t7 & CN ).
Còn nơi khác thì ko bít tnao.

valentine1011

valentine1011

Củ Gừng
5/5/10
561
9
18
Bộ tộc Maya

Ở thuế Cầu giấy cũng gia hạn đến 07/04 nộp quyết toán thuế, cũng chẳng thấy nói là quyết toán thuế TNCN hay là TNDN, các bác toàn nói lấp lửng để anh em tự hiểu !?

D

DHgtvt

Cao cấp
9/7/11
494
1
18
thanh xuan - ha noi

Bạn ơi mình cũng ở chi cục Hai Bà Trưng đây, thông báo gián ở tầng 1 hả bạn, hay là cán bộ nhận tờ khai nói vậy

L

Lê Tuấn Kiệt

Guest
22/6/06
11
0
0
Hà Nội

Sáng nay mình nộp ở CC Hai Bà Trưng thì đọc thấy có thông báo nhận đến ngày 07/04 ( kể cả t7 & CN ).
Còn nơi khác thì ko bít tnao.

Thông báo nhận Quyết toán đến ngày 07/4/2012 là theo chỉ đạo của Cục thuế Hà Nội nhận quyết toán cả ngày thứ bảy và chủ nhật, nhưng ngày thứ bảy 31/3/2012 là ngày Giỗ tổ Hùng Vương nghỉ nên làm bù vào ngày thứ bảy 7/4/2012. còn đến thời điểm hiện nay chưa có thông báo nào về việc gia hạn thời gian nộp quyết toán thuế năm 2011.

N

Nguyen Nhan Mai

Guest
10/6/11
1
0
0
42
Long Bien- Ha Noi

Cả nhà giúp em với. Em đã nộp tờ khai QT thuế TNCN qua trang kekhaithue.gdt Ok rồi nhưng không sao gửi được ở trang tncnonline. Đăng nhập vào nó cứ báo là tên hoặc mật khẩu sai mà rõ ràng em đã gõ đúng. Nếu không nộp được tờ khai QT TNCN ở tncnonline thì có sao không ạ? Mong cả nhà chỉ giáo cho em!

L

lyga3012

Sơ cấp
16/10/11
21
0
0
quang ninh

Quận Hai Bà TRưng là nghỉ thứ 7 tuần này và thứ 2 tuần sau.Có dán thông báo ở bảng tin chỗ cầu thang từ tầng 1 lên tầng 2 là " sẽ nhận báo cáo cho đến khi hết ng nộp thuế trong những ngày cuối".Tớ nghe một anh thuế nói, nộp chậm ngày thứ 4, vi phạm nhưng ko nộp phạt.Đến ngày thứ 5 thì nộp phạt nhé!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA