Chi phí phát sinh do Cquan thuế chậm trễ.

• Thread starter ketoan4mat
  • Ngày gửi
ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
Trưa ngày 30/03 DN lên cquan thuế nộp BCTC và QT thuế.
Vì số lượng người quá đông nên đến 05h chiều hsơ bị trả về.
Đến ngày 02/04 DN mới nộp được bộ hsơ này, gsử có psinh các chi phí về phạt chậm nộp, phạt hành chính...

Vậy. Những cphí này mà bắt DN fải chịu thì cũng oan quá nhỉ? Vì ngày DN lên nộp hsơ là 30/03
Các bác cho em ý kiến.

Khóa học Quản trị dòng tiền
V

vangiang911

Trung cấp
21/7/07
100
0
0
Ha Noi - Sai Gon
Ðề: Chi phí phát sinh do Cquan thuế chậm trễ.

Trưa ngày 30/03 DN lên cquan thuế nộp BCTC và QT thuế.
Vì số lượng người quá đông nên đến 05h chiều hsơ bị trả về.
Đến ngày 02/04 DN mới nộp được bộ hsơ này, gsử có psinh các chi phí về phạt chậm nộp, phạt hành chính...

Vậy. Những cphí này mà bắt DN fải chịu thì cũng oan quá nhỉ? Vì ngày DN lên nộp hsơ là 30/03
Các bác cho em ý kiến.
Ngày 30/3 bác lên nộp- ko nộp được hoặc bị trả về...hoặc bất cứ lý do gì, ....sau đó bác nộp chậm từ 1-4 ngày, kể từ ngày hết hạn nộp hồ sơ thì ko có khung phạt tiền. Chỉ bị cảnh cáo! Vậy, 2/4 nộp thỏai mái nhé.

Nhưng tiền thuế thì bác cứ nộp đúng hạn 30/3, chẳng liên quan gì tới việc 2/4 bác nộp hồ sơ thuế !

Vậy, túm lại, chẳng bị phạt gì sất.

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm

Ngày 30/3 bác lên nộp- ko nộp được hoặc bị trả về...hoặc bất cứ lý do gì, ....sau đó bác nộp chậm từ 1-4 ngày, kể từ ngày hết hạn nộp hồ sơ thì ko có khung phạt tiền. Chỉ bị cảnh cáo! Vậy, 2/4 nộp thỏai mái nhé.

Nhưng tiền thuế thì bác cứ nộp đúng hạn 30/3, chẳng liên quan gì tới việc 2/4 bác nộp hồ sơ thuế !

Vậy, túm lại, chẳng bị phạt gì sất.

vấn đề mình đưa ra ko fải là 30/03 hay 02/04, mà là những khoản cphí psinh như vậy (nếu có) thì DN fải chịu có oan ko?

V

vangiang911

Trung cấp
21/7/07
100
0
0
Ha Noi - Sai Gon

vấn đề mình đưa ra ko fải là 30/03 hay 02/04, mà là những khoản cphí psinh như vậy (nếu có) thì DN fải chịu có oan ko?

Chả oan đâu ạ. Có tận 90 ngày kể từ ngày kết thúc năm tài chính để cho các bác chuẩn bị...tòan để nước đến chân mới nhảy, kêu oan.

Cứ tự động lấy số, đến lượt thì nộp, ko đến lượt (hết giờ) thì quay về, hôm sau nộp, sau ko nộp đc...sau nữa. RÁNG CHỊU !

H

ha na ha my

Trung cấp
9/8/10
158
1
16
TpHCM

Thời hạn gia hạn (vì nghĩ lễ ) đến hết ngày 3/4/2012. Chỉ khổ cho người đi nộp thuế phải đi lại nhiều lần thôi (Mất thời gian, chi phí đi lại).

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA