Nộp quyết toán năm 2011

• Thread starter thachquoc
  • Ngày gửi
T

thachquoc

Sơ cấp
13/6/10
3
0
0
36
ho chi minh
Cho mình hỏi tại chi cục thuế quận 1. Nộp quyết toán thuế 2011 qua mạng gồm như sau:
1. Báo Cáo Tài chình năm 2011=> file dpf. Riêng báo cáo lưu chuyển tiền tệ=>file.doc( gửi tại phục lục đính kèm sau khi gửi xong BCTC).
2. Quyết toán thuế TNCN=> kết xuất file excel giữ nguyên ko thay đổi gì hết. Nộp qua mạng lun.
3. Quyết toán thuế TNDN=> file dpf
Còn thiếu cái nào ko vậy mấy bạn khi nộp qua mạng?
tại sao quyết toán TNCN lại là excel ko phải dpf? mình hỏi họ bảo bắt buộc như vậy thì làm.
Riêng quyết toán TNCN khi nộp qua mạng thì ko cần nộp qua www.tncnonline nữa.
Tại sao ko nộp bảng kê nộp ngân sách NN nữa?
Mong nhận hồi âm. Thanks

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

maichi55

Trung cấp
25/8/11
86
1
8
Ha noi
Ðề: Nộp quyết toán năm 2011

Nộp BCTC năm 2011 =>file.pdf. Nhưng bạn phải kết xuất cả bộ. Chứ ko phải BC LCTT là file.doc rồi gửi tại phụ lục đâu. Gửi phụ lục chỉ có gửi bảng Cân đối tài khoản và Thuyết minh báo cáo tài chính thôi.

quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient

Chào bạn
_Tại sao quyết toán TNCN lại là excel ko phải dpf? mình hỏi họ bảo bắt buộc như vậy thì làm.Đây là quy định của bên thuế bạn thắc mắc làm gì ,kết xuất file excel giữ nguyên ko thay đổi gì hết tức là bạn ko được đổi tên file, bạn vào trang tncnonline, vào phần QTT tncn và gửi qua mạng.
_ Bảng kê nộp NSNN đã bỏ từ năm ngoái, nếu bạn đi nộp thì họ vẫn nhận thôi. Thân

T

thachquoc

Sơ cấp
13/6/10
3
0
0
36
ho chi minh

um mình nhầm .doc là thuyết minh BCTC.
Còn lại là ok hết hả bạn?. Có thiếu hay j ko? tại sao quyết toán TNCN là file excel và cách gửi qua mạng cũng như TNDN hả bạn?
thanks so

quyết toán TNCN nếu nộp qua mạng IHTkk thì ko cần nộp qua web:tncnonline nữa mà bạn?

mình nik là :thachquocvt@yahoo.com. Mong làm bạn với các bạn để dc nhận hổ trợ về thuế, Mình còn non nghề lamThanks các bạn

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA