Bị các cơ quan chức năng thanh tra...!!!!!!!!!!

• Thread starter ruouviet
  • Ngày gửi
R

ruouviet

Sơ cấp
17/9/11
10
0
0
Quận 10
Chào các bác cho em hỏi:

Em nhận được thông tin của CAP là sắp tới sẽ có các cơ quan chức năng kiểm tra cửa hàng nơi em đang làm việc như quản lý thị trường, công an kinh tế, thuế - cục VS ATTP. Bác cho em hỏi khi bị kiểm tra như thế cửa hàng của êmmcháu làm về sổ sách giấy tờ, thủ quỹ cho cửa hàng.

Hiện cháu có các giấy tờ sau:
Giấy chứng nhận ĐKKD Hộ KD cá thể - ngành nghề: Bán lẻ rượu và bách hóa tổng hợp - vốn điều lệ 5.000.000. nhưng thực chất em chỉ bán rượu và là bán buôn.chứ không bán hàng hóa nào khác
Giấy phép kinh doanh bán lẻ rượu
BB kiểm tra và xác nhận Đk về PCCC
Giấy chứng nhận đủ điều kiện VSATTP
01 bộ các giấy tờ của bên bán hàng (giấy phép SX, chứng nhận sản phẩm đủ đk VSATTP, hợp đồng cung cấp hàng hóa...)
Hiện co 3 lao động và 2 nv giao hàng có HĐLĐ và mua BHXH đầy đủ.
Bên em không lập sổ sách hóa đơn gì cả chỉ có phiếu nhập - xuất - tồn
Xin các bác sớm trả lời để em chuẩn bị, mấy ngày nay eawn không ngon ngủ không yên vì vụ này
Chân thành cám ơn các bác

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

Tuyet NhungLT

Sơ cấp
Ðề: Bị các cơ quan chức năng thanh tra...!!!!!!!!!!

Bạn phải yêu cầu bên bán xuất hóa đơn cho lo hàng trong kho của bạn nữa. Nếu không có hóa đơn bạn sẽ bị phạt vì tội mua hàng không rõ nguồn gốc và không có chứng từ hợp lệ.

H

Hoacat811

Guest

Nếu bạn đăng ký nộp thuế khoản thì như thế cũng coi như đủ vì thuế khoán áp dụng với trường hợp cửa hàng không đầy đủ hoá đơn mua bán đầu vào, còn rượu thì ko rõ có khác gì ko? nên hỏi luôn người cung cấp thông tin cho bạn, họ sẽ tư vấn.

R

ruouviet

Sơ cấp
17/9/11
10
0
0
Quận 10

Cám ơn các bác nhiều nha.:biggrinda

Các bác cho em hỏi thêm: Hoá đơn mua hàng, thuế các loại em đã có đầy đủ ùi:eek:know:. Họ có bắt buộc mình phải ghi chép sổ sách bán hàng, mua hàng(giống như các phiếu theo dõi kho và sổ thu - chi) không ạ?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA