nhập hóa đơn mua hàng vào phần mềm Misa

• Thread starter phuviet
  • Ngày gửi
P

phuviet

Cao cấp
2/4/12
252
1
0
33
từ liêm - hà nội
Các anh chị ơi , júp em với! Em mới làm phầm mềm nên chưa biết gì nhiều em có chút rắc rối các bác júp em nha. Cty em đag dung phần mềm misa 2012, em nhập hóa đơn mua hàng thì PM tự cập nhật hàng hóa nhập kho và phiếu chi mua hàng.Em muốn hỏi là em nhập HĐ vào phần mềm như thế đã đúng chưa,có phân hệ nào liên quan khi em nhập hóa đơn nữa ko các bác? mong nhận được sự júp đỡ của các bác.Thank cả nhà nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

mafiacoj

Sơ cấp
17/11/10
6
0
0
Hà Nội
Ðề: nhập hóa đơn mua hàng vào phần mềm Misa

trong quá trình nhập mua hàng bạn chọn mục mua hàng qua kho, chọn đã thanh toán nên Pm sẽ tự sinh phiếu chi và phiếu nhập, bạn chú ý tắt nút đã thanh toán và nhập kho là xong
Ngoài ra bạn có thể nhập bằng cách sau:
+ vào nhập kho chọn phiếu nhập như bình thường
+ đến khi nào trả thì làm phiếu chi, hoặc TH ứng trước cũng làm tương tự
+ khi nào nhận HĐ thì vào mục mua hàng, chon nhập hoá đơn
Sau đó chọn chức năng đối trừ chứng từ bên tay phải màn hình, ở mục mua hàng hay bán hàng đều thấy chức năng này, các chứng từ dẽ tự động đc đối trừ để khớp nhau!

P

phuviet

Cao cấp
2/4/12
252
1
0
33
từ liêm - hà nội

cam on các bạn nha.mình còn một vấn đè nữa muốn hỏi các bạn,các ban jups mình nha.Các hóa đơn t2 mình đã nhập xng và cũng nhập xong hóa đơn ngày 16/03/2012 rùi nhưng đến ngày 20/03 lai phát sinh 1hóa đơn của ngày 20/02, mình muốn hỏi mình có thể nhập hpas đơn ngày 20/02 đó vào ngày 20/03 được ko? các bạn jups mình nha.mong nhận được sự jups đỡ của các ban.

Q

quynhkity

Sơ cấp
21/3/12
44
0
0
tp.hcm

Được chứ sao không? bạn nhập như bình thường, ngày chứng từ & ngày hạch toán bạn nhập ngày 20/03, còn ngày hóa đơn bạn nhập ngày 20/02 là ok

L

linhnga90

Guest
1/11/11
4
0
1
33
bắc ninh

cho mình hỏi 1 chút công ty mình làm dịch vụ vận chuyển, dùng phần mềm misa. khi có hoá đơn đầu vào bên mình mua dịch vụ, xong lại bán dịch vụ đó và xuất hoá đơn đầu ra, vậy hóa đơn đầu vào dịch vụ đó mình hạch toán vào TK nào thao tác trên misa như thế nào.ngoài ra công ty mình còn có hoá đơn dầu chạy vận tải ( xe của công ty) vân chuyển hàng cho khách hàng vậy mình hạch toán tiền xăng dầu như thế nào (hoá đơn tận 15tr - lớn hơn gấp nhiều lần đổ đầy dung tích bình) mong cả nhà giúp đỡ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA