Nộp Báo cáo Thuế GTGT hàng tháng qua mạng bị thiếu phụ lục 01-1/GTGT và 01-2/GTGT

• Thread starter Lynguyen67
  • Ngày gửi
L

Lynguyen67

Sơ cấp
27/12/11
7
1
0
36
hcm
Các anh chị ơi cho em hỏi, em nộp BC thuế GTGT qua mạng từ tháng 10/2011 nhưng em lại chỉ kết xuất ra PDF và nôp luôn, em không kết xuất 2 PL 01-1/GTGT và 01-2/GTGT ra excel để nộp. Là lỗi em quá bất cẩn, em đọc không kỹ hướng dẫn, bây giờ em mới coi lại thì phải nộp kèm file excel của 2 PL trên. Có Anh Chị nào biết hướng dẫn giúp em cách nộp lại mấy PL này với ạ, và cho em hỏi luôn là bị phạt có nhiều không?
Em cảm ơn anh chị !

Khóa học Quản trị dòng tiền
binhminhsom

binhminhsom

Ngoan hiền nhất WKT!!! :D
17/11/08
971
159
43
Mây và núi!!!
Ðề: Nộp Báo cáo Thuế GTGT hàng tháng qua mạng bị thiếu phụ lục 01-1/GTGT và 01-2/GTGT

Các anh chị ơi cho em hỏi, em nộp BC thuế GTGT qua mạng từ tháng 10/2011 nhưng em lại chỉ kết xuất ra PDF và nôp luôn, em không kết xuất 2 PL 01-1/GTGT và 01-2/GTGT ra excel để nộp. Là lỗi em quá bất cẩn, em đọc không kỹ hướng dẫn, bây giờ em mới coi lại thì phải nộp kèm file excel của 2 PL trên. Có Anh Chị nào biết hướng dẫn giúp em cách nộp lại mấy PL này với ạ, và cho em hỏi luôn là bị phạt có nhiều không?
Em cảm ơn anh chị !
Để nộp lại phụ lục bạn vào tra cứu ->tra cứu tờ khai; chọn tờ khai VAT rồi bấm tra cứu, xuất hiện toàn bộ tờ khai bạn đã nộp, bạn bấm vào biểu tượng nộp phụ lục bên góc phải tương ứng với tờ khai của tháng đó là ra trang để bạn nộp phụ lục. Còn phạt thì mình chưa bị bao h, nhưng mà bạn cứ nộp bổ xung đi, khi nào thuế kêu phạt thì mới tính. :D

Phạm Văn Khang

Phạm Văn Khang

Cao cấp
19/12/05
1,360
31
48
Thái Bình - TP.HCM
Ðề: Nộp Báo cáo Thuế GTGT hàng tháng qua mạng bị thiếu phụ lục 01-1/GTGT và 01-2/GTGT

Em cảm ơn anh chị !
ửi lại
Nếu em kết xuất ra file PDF bao gồm cả PL 01-1/GTGT và 01-2/GTGT cùng với tờ khai 01 thì oke, không phải gửi lại nữa. vì có 02 cách gửi:
- 1 là kết xuất mẫu 01/GTGT ra file PDF, sau đó gửi kèm theo 02 PL mua vào, bán ra bằng excel;
- 2 là kết xuất tất cả mẫu 01/GTGT và 02 PL ra PDF RỒI GỬI CŨNG ĐƯỢC.
Chúc thành công

binhminhsom

binhminhsom

17/11/08
971
159
43
Mây và núi!!!

ửi lại
Nếu em kết xuất ra file PDF bao gồm cả PL 01-1/GTGT và 01-2/GTGT cùng với tờ khai 01 thì oke, không phải gửi lại nữa. vì có 02 cách gửi:
- 1 là kết xuất mẫu 01/GTGT ra file PDF, sau đó gửi kèm theo 02 PL mua vào, bán ra bằng excel;
- 2 là kết xuất tất cả mẫu 01/GTGT và 02 PL ra PDF RỒI GỬI CŨNG ĐƯỢC.
Chúc thành công
Nếu bảng kê ít thì mới có thể kết xuất chung chứ bác? còn bảng kê mà vài chục trang thì kết xuất chung với tờ khai thì vừa khó gửi mà gửi đc thì cũng lại bị cán bộ yêu cầu nộp lại vì "dung lượng lớn" lỗi, ko đọc được tệp tin. Em dính chưởng 1 lần rồi nên là toàn xuất riêng tờ khai và PL.

L

Lynguyen67

Sơ cấp
27/12/11
7
1
0
36
hcm

Em cảm ơn các anh chị. Em kết xuất chung tất cả ra 1 file PDF luôn, có cả 2 PL trên kèm theo nữa, công ty em cũng có ít hóa đơn. Như anh Phạm Văn Khang nói thì như cách em làm vẫn được và em không cần gửi lại 02PL trên nữa đúng không ạ?

binhminhsom

binhminhsom

17/11/08
971
159
43
Mây và núi!!!

Em cảm ơn các anh chị. Em kết xuất chung tất cả ra 1 file PDF luôn, có cả 2 PL trên kèm theo nữa, công ty em cũng có ít hóa đơn. Như anh Phạm Văn Khang nói thì như cách em làm vẫn được và em không cần gửi lại 02PL trên nữa đúng không ạ?
Đúng rồi bạn, nếu dung lượng file PDF của cả tờ khai và PL <500Kb thì ko cần gửi lại nữa nhé.

M

maichi55

Trung cấp
25/8/11
86
1
8
Ha noi

Trường hợp của em thì khác 1 tí là em gửi Tờ khai và 2 phụ lục bình thường. sau khi gửi và kiểm tra thì em phát hiện ra là mình nộp nhầm tờ khai ( còn 2phụ lục vẫn đúng ). Thế là em gửi lại tò khai thôi. Còn phụ lục ko gửi lại. Ko biết có làm sao ko nhỉ?
Tương tự bộ BCTC em gửi tờ khai quyết toán thuế TNDN cuối năm lần nộp 1. Nhưng còn tờ Thuyết minh BCTC và bảng CDSPS em đều gửi lại 2 lần liền ở mục phụ lục. Chưa thấy cơ quan thuế gọi điện.

D

dieu

Guest
19/11/04
56
0
6
govap

Nếu vẫn còn thời hạn thì bạn cứ nộp tờ khai đúng bính thường. Cơ quan thuế sẽ lấy dữ liệu của tờ khai nộp sau cùng. THân!

C

Caloi

Guest
11/3/13
38
1
8
33
TpHCM

Hi, các anh chị cho em hỏi. Vì 1 số lí do nên cty em nộp tờ khai thuế GTGT bản pdf mà không có phụ lục bán ra. Bây giờ em có phải làm tờ khai điều chỉnh bổ sung hay là chỉ cần nộp phụ lục bán ra bằng excel ạ? Anh chị nào biết thì giúp em với nhé! Em đang cần gấp

M

maxvinahn2

Sơ cấp
9/5/13
25
0
0
38
Hà Nội

Mình cũng đang bị thế đấy. Đang thắc mắc là khi mình kết xuất ra .pdf gồm cả tờ khai chính và phụ lục mua vào 01-2 nhưng khi gửi thành công mình kiểm tra lại và tải về thì trên HTKK chỉ hiện lên được mỗi bản chính còn bản phụ lục không thấy nữa. hix

Sửa lần cuối:
Phạm Văn Khang

Phạm Văn Khang

Cao cấp
19/12/05
1,360
31
48
Thái Bình - TP.HCM

Mình cũng đang bị thế đấy. Đang thắc mắc là khi mình kết xuất ra .pdf gồm cả tờ khai chính và phụ lục mua vào 01-2 nhưng khi gửi thành công mình kiểm tra lại và tải về thì trên HTKK chỉ hiện lên được mỗi bản chính còn bản phụ lục không thấy nữa. hix
Nếu thiếu phụ lục thì bạn gửi lại luôn đi, không sao đoâu

L

Lan-vu-nu

Trung cấp
24/8/07
118
9
18
TP. Hà Đông

Bên mình làm có rắc rối như các bạn đâu nhỉ. Khi làm xong tờ khai trên HTKK, bạn đặt lệnh in như bình thường, nhưng thay vào việc chọn máy in để in ra giấy thì bạn chọn máy in ảo - gọi là CutePDF Writer. Khi tạo được file có đuôi PDF rồi thì nó giống i hệt như 1 bản đã in rồi, gồm cả bảng phụ lục 01-02. Sau đó bạn đẩy file đó lên mạng là nộp thành công và đầy đủ mà. Sao lại bị thiếu biểu phụ lục là sao nhỉ!?

B

Bibi hoai anh

Sơ cấp
30/8/09
7
0
1
Ha Noi

Mình đăng ký gói chữ ký số của VNPT có hẳn hệ thống kê khai VNPT- TAX để kê khai hàng tháng. Trong hệ thống này nó còn có 1 phần là xuất file PDF đã bao gồm cả 2 phụ lục và cũng được hướng dẫn chỉ cần gửi 1 file đó là ok, đâu cần gưỉ thêm file excel đâu

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA