Kế toán cho công ty tư vấn luật!!!

• Thread starter heartsaobang
  • Ngày gửi
H

heartsaobang

Cao cấp
11/5/11
218
0
16
Tp.HCM
Mọi người ơi ai đã từng làm kế toán cho công ty tư vấn về luật của VP luật sư ko thì chia sẽ chút kinh nghiệm với ah?
mình chuẩn bị làm mà hình dung có các nghiệp vụ phát sinh ko biết là gì phát sinh nữa. Hóa đơn đầu vào và đầu ra là những gì.
Mọi người chia sẽ với ah. Thanks

Khóa học Quản trị dòng tiền
Phạm Văn Khang

Phạm Văn Khang

Cao cấp
19/12/05
1,360
32
48
Thái Bình - TP.HCM
Ðề: Kế toán cho công ty tư vấn luật!!!

Em đọc kỹ thông tư 52/2003/TT-BTC hướng dẫn thuế của VPLS

Đính kèm

• TT_52_Huong dan thue VPLS.rar
    5.4 KB · Lượt xem: 728
C

cocktail90

Sơ cấp
7/11/11
20
1
0
33
cầu giấy

Mọi người ơi ai đã từng làm kế toán cho công ty tư vấn về luật của VP luật sư ko thì chia sẽ chút kinh nghiệm với ah?
mình chuẩn bị làm mà hình dung có các nghiệp vụ phát sinh ko biết là gì phát sinh nữa. Hóa đơn đầu vào và đầu ra là những gì.

Hic...bạn này giống mình.Mình cũng vừa mới nhận là bct cho 1 cty luật.
Còn nhìu hoang mang quá, bạn có knghiem gì mong được chia sẻ tt vs mình nhé !

N

Nguyen Khoai

Cao cấp
5/5/10
451
25
28
Hà Nội

Bạn thân mến!
Bạn cứ tiến hành lầm bình thường như các doanh nghiệp khác:
- Đầu ra là tất cả những gì mà chắc chắn sẽ thu được tiền như chuẩn mực số 14 ( doanh thu và thu nhập khác )
- Đâìu vào là tất cả các chi phí cần thiết để phục vụ cho hoạt động của Văn phòng Luất sư: Tiền lương, văn phòng phẩm, tiền thuê văn phòng, công tác phí.......
- Có khác là Văn phòng Luật sư không có giá vốn, khác nữa là CÓ NHỮNG KHOẢN nhân trước để chi phí và có những khoản phải hoàn trả do không thực hiện được hợp đồng. Bạn chú ý hợp đồng giữa VP Luật sư của bạn và đối tác
Chúc bạn thành công

• Like
Reactions: đom péo

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA