Đã nộp báo cáo tài chính, phát hiện sai, nộp lại có được ko?

• Thread starter blackmoon
  • Ngày gửi
B

blackmoon

Trung cấp
13/6/07
126
0
16
hanoi
Chào cả nhà, công ty e đã nộp báo cáo tài chính năm 2011 rùi ạh, nhưng h phát hiện ra một vài sai sót. h bên e muốn nộp thay thế thì có được ko ạh? Cám ơn mọi người lắm lắm

Khóa học Quản trị dòng tiền
mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn
Ðề: Đã nộp báo cáo tài chính, phát hiện sai, nộp lại có được ko ạh. HElP me

Sai thì làm điều chỉnh nộp lai thôi, miễn sao trước khi thuế ra quyết định thanh kiểm tra thuế là được.

B

blackmoon

Trung cấp
13/6/07
126
0
16
hanoi

Sai thì làm điều chỉnh nộp lai thôi, miễn sao trước khi thuế ra quyết định thanh kiểm tra thuế là được.

Cảm ơn bạn nhiều lắm, mà cho m hỏi thêm khi nộp lại có cần thủ tục gì ko vậy, hay chỉ ghi trên bìa báo cáo là nộp thay thế rùi nộp kèm báo cáo tài chính cũ là đc hả bạn. Mình định tháng sau mới nộp vì phát hiện cả báo cáo tài chính năm 2010 cũng sai nữa. hichic. mình bên chi cục đống đa.

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn

Cảm ơn bạn nhiều lắm, mà cho m hỏi thêm khi nộp lại có cần thủ tục gì ko vậy, hay chỉ ghi trên bìa báo cáo là nộp thay thế rùi nộp kèm báo cáo tài chính cũ là đc hả bạn. Mình định tháng sau mới nộp vì phát hiện cả báo cáo tài chính năm 2010 cũng sai nữa. hichic. mình bên chi cục đống đa.
Làm công văn giải trình lý do làm lại bạn hiền.

Q

quynhkity

Sơ cấp
21/3/12
44
0
0
tp.hcm

Làm lại luôn BCTC năm 2010+2011, làm công văn giải trình về việc sai sót đó rồi gửi lên chi cục thuế. Sớm ngày nào tốt cho mình ngày đó bạn nhé

T

tuanvusmall

Guest
7/8/09
1
0
1
Nam Dinh

cty mình cũng làm thay thế năm 2010 và có điều chỉnh phần thuế TNDN, mang lên nộp họ còn bắt kê khai thêm mẫu gỉ gì nữa mà mình hỏi thi chị đó quay đi còn hỏi anh QL mình thì a í bảo ko rõ. Chẳng bít tnào mà lần. chán........

P

phamsi2005

Guest
9/11/09
2
0
0
35
hai duong

bạn thix nộp bao giờ thì nộp nhưng trước khi có quyết định thanh kiểm tra thủ tục bạn nói là khá đủ rồi bản BCTC mới kèm bản cũ đã được đóng giấu nhận lần 1.Thuế sẽ nhập bổ xung cho bạn giống tờ khai bổ xung thôi. có một điều bạn lên làm sớm vì khi phòng kê khai nhập báo cáo upload lên trang phân tích báo cáo tài chính của nghành thì hơi mệt để sửa.

H

hoangnam245

Sơ cấp
3/12/09
6
0
0
Hà Nội

cho mình hỏi thêm với, báo cáo tài chính năm 2011 đã nộp qua mạng rồi nhưng do bị thiếu chứng từ ngân hàng nên báo cáo cũ ko có tài khoản 112. Giờ mình làm lại rồi thì gửi báo cáo mới qua mạng luôn à hay phải in bản giấy nộp thay thế, quyết toán thuế tndn mình kích vào khai bổ sung để điều chỉnh lại hay là làm mới toàn bộ ạ? các a c chỉ giúp e với

P

phungdung2010

Guest
10/5/10
3
0
0
38
nam dinh
Ðề: Đã nộp báo cáo tài chính, phát hiện sai, nộp lại có được ko?

bên mình cũng bị sai BCTC năm 2011 ở số dư 156 và số liệu 642. Mình đang định sửa lại BCTC nhưng chưa làm thế nào. Có phải điền các chỉ số như làm lần đầu hay khai bổ sung điều chỉnh. Mình vào phần mềm thì không thấy bổ sung điều chỉnh của BCTC năm. Bên mình nộp qua mạng.
Bạn nào biết chỉ giúp mình với.
P/S: Mình lên CCT hỏi thì họ nói làm công văn giải trình, sau đó vào khai bổ sung điều chỉnh và nộp qua mạng.

T

trocloc

Trung cấp
27/7/11
160
0
16
vinh Hòa, Nha Trang

Đúng rồi. Mình cũng đã làm BCTC bổ sung trước đây. Bạn vào quyết toán thuế tndn rồi vào kkbs lần 1. Sau đó bạn sửa lại BCTC sai. Tự lập 1 bản giải trình gửi lên cơ quan thuế. Mình k kê khai qua mạng nhưng mình nghĩ nộp trực tiếp hay qua mạng cũng phải làm trình tự giống nhau thôi. Bạn nên gọi điện cho đội tuyên truyền thuế nơi bạn đang làm việc hỏi cho rõ hơn.
Thân.

M

maichi55

Trung cấp
25/8/11
86
1
8
Ha noi

Bạn ơi! Mình chỉ làm nhầm TK 133 trên bảng cân đối kế toán. Mình đã làm lại và nộp qua mạng. Và được nhận thông báo là nộp chính thức lần 1. Vậy mình vẫn gửi công văn lên một cửa nhỉ?

G

gaukt

Trung cấp
26/7/09
151
13
18
Hà Nội

Được bạn ah, bạn ở chi cục thuế nào, mình ở chi cục thuế Thanh Oai. Mình cũng cvừa nộp lại BCTC2011.Thủ tục nộp lại của mình cũng đơn giản: nộp một bản cũ, công văn giải trình, và BCTC bản mới, nhưng các bác thuế yêu cầu BCTC bản mới không làm thay đổi số thuế thu nhập doanh nghiệp so với bản cũ

• Like
Reactions: ktminh
M

maichi55

Trung cấp
25/8/11
86
1
8
Ha noi

Được bạn ah, bạn ở chi cục thuế nào, mình ở chi cục thuế Thanh Oai. Mình cũng cvừa nộp lại BCTC2011.Thủ tục nộp lại của mình cũng đơn giản: nộp một bản cũ, công văn giải trình, và BCTC bản mới, nhưng các bác thuế yêu cầu BCTC bản mới không làm thay đổi số thuế thu nhập doanh nghiệp so với bản cũ
Nhưng ban ơi! Mình Nộp trên mạng thì cũng phải làm cả bộ ah. Mình chỉ nhầm tai khoản cấp 2 của TK 133 trên bảng cân đối số phát sinh thôi!

Sửa lần cuối:
D

dangkimloan

Sơ cấp
30/7/11
11
1
0
Ha Noi

ko có BCTC bổ sung bạn nhé. bạn làm lại hẳn BCTC và trên trang bìa ghi rõ là nộp bản thay thế bỏ sung cho bản đã nộp ngày (ngày đã nộp BCTC của năm 2011) rồi đem cả bản cũ lên nộp lại nguoi ta sẽ đối chiiéu và nhận cho thôi. mình đã làm rồi mà.
Chúc bạn thành công

M

maichi55

Trung cấp
25/8/11
86
1
8
Ha noi

Hôm qua mình lên chi cuc thuế ở cty mình hỏi thì mọi người đi họp rồi. Đen quá cơ. Nhưng ở 1 cửa có người trực thì bảo nộp qua mạng thì không được nộp bản giấy nữa. Chắc hôm nay sẽ lên lại.

bichdieu

bichdieu

Sơ cấp
17/8/10
27
2
0
37
Đà nẵng
www.sgd.com.vn

nếu nọp qua mạng thì ko càn giấy đau, nguoi ta căn cứ lần nộp cuối cùng của mình ấy, bên chổ mình làm dc thuế hwongs dẫn vậy ấy

M

maichi55

Trung cấp
25/8/11
86
1
8
Ha noi

nếu nọp qua mạng thì ko càn giấy đau, nguoi ta căn cứ lần nộp cuối cùng của mình ấy, bên chổ mình làm dc thuế hwongs dẫn vậy ấy
Mình đang bầu tháng thứ 8, định hôm nay nên mà mệt qua chưa nên được. Bây giờ hết hạn rồi. Minh làm công văn rồi nộp lại cả bộ BCTC ( QĐ 48 ) kèm theo 2 phụ lục TM BCTC va CĐSPS hả bạn?

K

kimoanh123

Trung cấp
22/5/12
69
1
0
33
hà nội

Các bạn đã từng nộp lại BCTC lần nào chưa, mình cũng bị sai mà không được nộp lại đây này. Sai nhiều lắm, có quận thì cho nộp lại quận thì không là sao. Chẳng hiểu thuế kiểu gì nữa
Mình ở quận Hoàng Mai không được nộp lại, huhuhu.

C

Chichbongcp

Guest
22/12/11
2
0
0
38
Quang ninh

Nếu bên chi cục thuế không cho nộp lại, thì bạn có thể làm khai bổ sung BCTC nộp là họ sẽ nhận mà. Mình vừa nộp lại BCTC của 3 năm 2009, 2010 và 2011. BCTC năm 2009 và 2010 mình làm khai bổ sung còn BCTC 2011 mình làm lại hoàn toàn, kèm theo 1 tờ khai giải trình. Đơn vị được phép sửa sai khi phát hiện sai xót mà. Chúc bạn thành công.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA