[Xin mẫu] Hồ sơ hoàn thuế GTGT

• Thread starter nguyen thi ngat
  • Ngày gửi
N

nguyen thi ngat

Sơ cấp
13/4/09
6
0
0
HCM
các bạn làm ơn chỉ cho mình cách làm hồ sơ hoàn thuế GTGT với, mới làm lần đầu nên mình cũng ko có kinh nghiệm, hồ sơ hoàn thuế gồm những gì, nếu bạn nào có mẫu biểu có thể cho mình xin nha. Cám ơn các bạn rất nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
Phạm Văn Khang

Phạm Văn Khang

Cao cấp
19/12/05
1,360
31
48
Thái Bình - TP.HCM
Ðề: [Xin mẫu]hồ sơ hoàn thuế GTGT

Gửi em bộ mẫu hoàn thuế mới nhất theo thông tư 28/2011/TT-BTC.

Đính kèm

• HO SO HOAN THUE.rar
    52.9 KB · Lượt xem: 3,215
T

thanhminh10

Sơ cấp
22/2/11
3
0
0
Đồng nai

Gửi em bộ mẫu hoàn thuế mới nhất theo thông tư 28/2011/TT-BTC.
Bác cho em hỏi thời gian từ khi mình nộp hồ sơ đến khi giải quyết là bao lâu ? Bên thuế có xuống thanh tra không vậy?

Phạm Văn Khang

Phạm Văn Khang

Cao cấp
19/12/05
1,360
31
48
Thái Bình - TP.HCM

Trích thông tư 28/2011/TT-BTC
...

Điều 52. Giải quyết hồ sơ hoàn thuế
...
3. Trách nhiệm giải quyết hồ sơ hoàn thuế:
a) Đối với hồ sơ thuộc diện hoàn thuế trước, kiểm tra sau thì chậm nhất là mười lăm ngày, kể từ ngày nhận được đủ hồ sơ hoàn thuế, căn cứ hồ sơ đề nghị hoàn thuế của người nộp thuế, thủ trưởng cơ quan thuế các cấp phải ban hành Thông báo về việc chuyển hồ sơ sang diện kiểm tra trước, hoàn thuế sau theo mẫu số 01/HT-TB ban hành kèm theo Thông tư này hoặc Quyết định hoàn thuế theo mẫu số 01/QĐHT hoặc Quyết định hoàn thuế kiêm bù trừ thu NSNN theo mẫu số 02/QĐHT ban hành kèm theo Thông tư này hoặc Thông báo về việc không được hoàn thuế theo mẫu số 02/HT-TB ban hành kèm theo Thông tư này gửi người nộp thuế.
b) Đối với hồ sơ thuộc diện kiểm tra trước, hoàn thuế sau thì chậm nhất là sáu mươi ngày, kể từ ngày nhận được đủ hồ sơ hoàn thuế, thủ trưởng cơ quan thuế các cấp phải ban hành Quyết định hoàn thuế theo mẫu số 01/QĐHT hoặc Quyết định hoàn thuế kiêm bù trừ thu NSNN theo mẫu số 02/QĐHT ban hành kèm theo Thông tư này hoặc Thông báo về việc không được hoàn thuế theo mẫu số 02/HT-TB ban hành kèm theo Thông tư này gửi người nộp thuế.
c) Trường hợp cơ quan thuế kiểm tra xác định số thuế đủ điều kiện được hoàn khác số thuế đề nghị hoàn thì xử lý như sau:
- Nếu số thuế đề nghị hoàn lớn hơn số thuế đủ điều kiện được hoàn thì người nộp thuế được hoàn bằng số thuế đủ điều kiện được hoàn.
- Nếu số thuế đề nghị hoàn nhỏ hơn số thuế đủ điều kiện được hoàn thì người nộp thuế được hoàn bằng số thuế đề nghị hoàn.
Trong quá trình kiểm tra hồ sơ hoàn thuế, nếu cơ quan thuế xác định số thuế đủ điều kiện được hoàn thì giải quyết tạm hoàn số thuế đã đủ điều kiện hoàn, không chờ kiểm tra xác minh toàn bộ hồ sơ mới thực hiện hoàn thuế; đối với số thuế cần kiểm tra xác minh, yêu cầu người nộp thuế giải trình, bổ sung hồ sơ thì xử lý hoàn thuế khi có đủ điều kiện.
...

N

nguyen thi ngat

Sơ cấp
13/4/09
6
0
0
HCM

cám ơn anh và các bạn rất nhiều !

P

puku

Sơ cấp
19/8/11
15
0
0
hà nội

Hix các anh chị cho e lời hỏi với. E vừa tạm dừng hoạt động công ty, hiền tại còn hơn 10tr thuế GTGT đầu vào đủ điều kiện hoàn thuế( 3 tháng lỗ lúy kế). Em muốn xin hoàn lại thuế . Vậy số tiền đó so với chi phí(abc) khi e làm thủ tục hoàn thì có lên hoàn không? Thực 10,5tr giờ cũng lớn với e hix:d

H

hoangkhoidlk2

Trung cấp
9/3/09
68
0
6
37
Hà Nội
Ðề: [Xin mẫu] Hồ sơ hoàn thuế GTGT

Bác Khang cho em hỏi, khi làm hồ sơ hoàn thuế VAT với hàng hóa xuất khẩu thanh toán bằng tiền, biểu bảng kê hóa đơn hàng hóa dịch vụ mua vào Mẫu 01-1/DNHT có cần không bác?
Em đọc thông tư 28 thì không thấy biểu này? Em sắp phải làm hs hoàn lần đầu! Mong các bác chỉ giáo! :D

Phạm Văn Khang

Phạm Văn Khang

Cao cấp
19/12/05
1,360
31
48
Thái Bình - TP.HCM

Bác Khang cho em hỏi, khi làm hồ sơ hoàn thuế VAT với hàng hóa xuất khẩu thanh toán bằng tiền, biểu bảng kê hóa đơn hàng hóa dịch vụ mua vào Mẫu 01-1/DNHT có cần không bác?
Em đọc thông tư 28 thì không thấy biểu này? Em sắp phải làm hs hoàn lần đầu! Mong các bác chỉ giáo! :D
Đúng rồi mẫu 01-1/ĐNHT theo quy định thì không cần, nhưng để tiện cho việc theo dõi và đối chiếu thì cơ quan thuế vẫn yêu cầu mình làm và gửi cho họ bằng Excel.

MrSonka2012

MrSonka2012

Trung cấp
18/3/13
151
37
28
Ha Noi

Thanks Các bác về thông tin hồ sơ hoàn thuế. E xin hỏi 1 câu " Bảng kê khai Tổng Hợp số thuế VAT đầu vào được hoàn" sao em k thấy mẫu, cái này phải chăng do mình tự soạn ra ??
Bác nào có mẫu hay đã làm cho em xin 1 bản để học hỏi.
Thanks !!!

K

kekhung102

Sơ cấp
28/2/13
7
0
1
TP. Hồ Chí Minh

Các bác cho em hỏi khi kê khai mẫu 01-1/ĐNHT mình kê tất cả các hóa đơn VAT đầu vào của mình ah? Hay chi kê những hóa đơn VAT nguyên vật liệu đầu vào để làm ra hàng hóa xuất khẩu thôi!
Những hóa đơn VAT phụ vụ hoạt động kinh doanh có được hoàn không? (ví dụ như hóa đơn thuê văn phòng, chi phí vận chuyển hàng...)
Bên công ty mình hoạt động là mua nguyên vật liệu từ nhiều nguồn (trong nước + ngoài nước) rồi sản xuất ra hàng hóa xuất khẩu ra nước ngoài.
Mình lần đầu làm hoàn thuế nên k biết cách thức hoàn như thế nào? Mong các bác chỉ đẫn nhiều!!

T

thd6758

Cao cấp
4/5/07
2,280
119
63
Hà Nội

Hoàn thuế thì kê khai toàn bộ hoá đơn đầu vào đủ điều kiện khấu trừ thuế (chính là bảng kê hàng hoá dịch vụ mua vào).

B

bichbichhao

Guest
26/12/11
4
0
0
TP.HCM

Chào các anh/chị, em đang làm hồ sơ hoàn thuế, do lần đầu nên em chưa biết cần phải làm những gì, anh/ chị nào biết vui lòng chỉ cho em với ạ, khi đi nộp hồ sơ hoàn thuế thì ngoài bộ hồ sơ mẫu trên thì em có phải photo tất cả tờ khai, hợp đồng, hóa đơn trên 20 triệu và chứng từ thanh toán liên quan đến hóa đơn không ạ. Các anh chị giúp em với em cảm ơn rất nhiều!

proboy1011

proboy1011

Hoàng Vinh
13/3/09
1,018
147
63
33
HCM
Re: Ðề: [Xin mẫu] Hồ sơ hoàn thuế GTGT

Chào các anh/chị, em đang làm hồ sơ hoàn thuế, do lần đầu nên em chưa biết cần phải làm những gì, anh/ chị nào biết vui lòng chỉ cho em với ạ, khi đi nộp hồ sơ hoàn thuế thì ngoài bộ hồ sơ mẫu trên thì em có phải photo tất cả tờ khai, hợp đồng, hóa đơn trên 20 triệu và chứng từ thanh toán liên quan đến hóa đơn không ạ. Các anh chị giúp em với em cảm ơn rất nhiều!

Bạn có thể tham khảo thêm ở chương VII, thông tư 28/2011 để biết rõ thêm về thủ tục hoàn thuế.

L

lycubin

Guest
16/1/14
3
0
0
33
Nghe An

Em cam on anh da cho em mau nay nhe!!

L

linhltt

Guest
27/9/13
0
0
0
VINH LONG
Hiện tại em cũng đang tiến hành làm thủ tục xin hoàn thuế GTGt, em ko biết bắt đầu như thế nào và từ đâu, em xin cảm ơn vì cho em mẫu hoàn thuế.

B

Buibichthu8206

Guest
24/12/15
0
0
0
42
bạn nào có mẫu hồ sơ hoàn thuế năm 2015 ko gửi cho minh với, cám ơn nhiều

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA