[Xin mẫu] Hồ sơ hoàn thuế GTGT

Offline Hà Nội 2014 tại Đồ Sơn-Hải Phòng
Chương trình từ thiện năm 2014 tại xã Tân Mỹ, huyện Trà Ôn, tỉnh Vĩnh Long

Trang 1/2 12 CuốiCuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 14
16,368 lượt xem
  1. Thành viên cấp trung Hình đại diện của nguyen thi ngat
    Địa chỉ
    HCM
    Post Thanks / Like
    nguyen thi ngat vẫn chưa có mặt trong diễn đàn

[Xin mẫu] Hồ sơ hoàn thuế GTGT

các bạn làm ơn chỉ cho mình cách làm hồ sơ hoàn thuế GTGT với, mới làm lần đầu nên mình cũng ko có kinh nghiệm, hồ sơ hoàn thuế gồm những gì, nếu bạn nào có mẫu biểu có thể cho mình xin nha. Cám ơn các bạn rất nhiều

Xem thêm các bài viết mới nhất trong cùng chuyên mục này:

2. Khu vực quảng cáo
    Địa chỉ
    Advertising world

3. Thành viên cấp cao Hình đại diện của Phạm Văn Khang
    Địa chỉ
    Thái Bình - TP.HCM
    Post Thanks / Like

My Social Networking

Add Phạm Văn Khang on Facebook
    Phạm Văn Khang vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    06-04-2012, 15:10 #2
    Gửi em bộ mẫu hoàn thuế mới nhất theo thông tư 28/2011/TT-BTC.
    File Kèm Theo File Kèm Theo
    HỌC - HỌC NỮA HỌC MÃI
    Tham khảo văn bản pháp luật và biểu mẫu kế toán: www.luatsusongviet.vn

4. Thanks VIETUYEN, tuyen06kt9, holokx thanked for this post
  5. Thành viên cấp trung Hình đại diện của thanhminh10
    Địa chỉ
    Đồng nai
    Post Thanks / Like
    thanhminh10 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    07-04-2012, 16:13 #3
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi Phạm Văn Khang Xem bài
    Gửi em bộ mẫu hoàn thuế mới nhất theo thông tư 28/2011/TT-BTC.
    Bác cho em hỏi thời gian từ khi mình nộp hồ sơ đến khi giải quyết là bao lâu ? Bên thuế có xuống thanh tra không vậy?

6. Thành viên cấp cao Hình đại diện của Phạm Văn Khang
    Địa chỉ
    Thái Bình - TP.HCM
    Post Thanks / Like

My Social Networking

07-04-2012, 20:50 #4
    Trích thông tư 28/2011/TT-BTC
    ...

Điều 52. Giải quyết hồ sơ hoàn thuế
    ...
    3. Trách nhiệm giải quyết hồ sơ hoàn thuế:
    a) Đối với hồ sơ thuộc diện hoàn thuế trước, kiểm tra sau thì chậm nhất là mười lăm ngày, kể từ ngày nhận được đủ hồ sơ hoàn thuế, căn cứ hồ sơ đề nghị hoàn thuế của người nộp thuế, thủ trưởng cơ quan thuế các cấp phải ban hành Thông báo về việc chuyển hồ sơ sang diện kiểm tra trước, hoàn thuế sau theo mẫu số 01/HT-TB ban hành kèm theo Thông tư này hoặc Quyết định hoàn thuế theo mẫu số 01/QĐHT hoặc Quyết định hoàn thuế kiêm bù trừ thu NSNN theo mẫu số 02/QĐHT ban hành kèm theo Thông tư này hoặc Thông báo về việc không được hoàn thuế theo mẫu số 02/HT-TB ban hành kèm theo Thông tư này gửi người nộp thuế.
    b) Đối với hồ sơ thuộc diện kiểm tra trước, hoàn thuế sau thì chậm nhất là sáu mươi ngày, kể từ ngày nhận được đủ hồ sơ hoàn thuế, thủ trưởng cơ quan thuế các cấp phải ban hành Quyết định hoàn thuế theo mẫu số 01/QĐHT hoặc Quyết định hoàn thuế kiêm bù trừ thu NSNN theo mẫu số 02/QĐHT ban hành kèm theo Thông tư này hoặc Thông báo về việc không được hoàn thuế theo mẫu số 02/HT-TB ban hành kèm theo Thông tư này gửi người nộp thuế.
    c) Trường hợp cơ quan thuế kiểm tra xác định số thuế đủ điều kiện được hoàn khác số thuế đề nghị hoàn thì xử lý như sau:
    - Nếu số thuế đề nghị hoàn lớn hơn số thuế đủ điều kiện được hoàn thì người nộp thuế được hoàn bằng số thuế đủ điều kiện được hoàn.
    - Nếu số thuế đề nghị hoàn nhỏ hơn số thuế đủ điều kiện được hoàn thì người nộp thuế được hoàn bằng số thuế đề nghị hoàn.
    Trong quá trình kiểm tra hồ sơ hoàn thuế, nếu cơ quan thuế xác định số thuế đủ điều kiện được hoàn thì giải quyết tạm hoàn số thuế đã đủ điều kiện hoàn, không chờ kiểm tra xác minh toàn bộ hồ sơ mới thực hiện hoàn thuế; đối với số thuế cần kiểm tra xác minh, yêu cầu người nộp thuế giải trình, bổ sung hồ sơ thì xử lý hoàn thuế khi có đủ điều kiện.
    ...
    HỌC - HỌC NỮA HỌC MÃI

7. Thành viên cấp trung Hình đại diện của nguyen thi ngat
    Địa chỉ
    HCM
    Post Thanks / Like
    nguyen thi ngat vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    11-04-2012, 08:33 #5
    cám ơn anh và các bạn rất nhiều !

8. Thành viên cấp trung Hình đại diện của puku
    Địa chỉ
    hà nội
    Post Thanks / Like
    puku vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    31-07-2012, 20:54 #6
    Hix các anh chị cho e lời hỏi với. E vừa tạm dừng hoạt động công ty, hiền tại còn hơn 10tr thuế GTGT đầu vào đủ điều kiện hoàn thuế( 3 tháng lỗ lúy kế). Em muốn xin hoàn lại thuế . Vậy số tiền đó so với chi phí(abc) khi e làm thủ tục hoàn thì có lên hoàn không? Thực 10,5tr giờ cũng lớn với e hix:d

9. Thành viên cấp cao Hình đại diện của hoangkhoidlk2
    Địa chỉ
    Hà Nội
    Post Thanks / Like
    hoangkhoidlk2 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    08-10-2012, 08:33 #7
    Bác Khang cho em hỏi, khi làm hồ sơ hoàn thuế VAT với hàng hóa xuất khẩu thanh toán bằng tiền, biểu bảng kê hóa đơn hàng hóa dịch vụ mua vào Mẫu 01-1/DNHT có cần không bác?
    Em đọc thông tư 28 thì không thấy biểu này? Em sắp phải làm hs hoàn lần đầu! Mong các bác chỉ giáo!
    tomorrow will come

10. Thành viên cấp cao Hình đại diện của Phạm Văn Khang
    Địa chỉ
    Thái Bình - TP.HCM
    Post Thanks / Like

My Social Networking

28-11-2012, 10:17 #8
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi hoangkhoidlk2 Xem bài
    Bác Khang cho em hỏi, khi làm hồ sơ hoàn thuế VAT với hàng hóa xuất khẩu thanh toán bằng tiền, biểu bảng kê hóa đơn hàng hóa dịch vụ mua vào Mẫu 01-1/DNHT có cần không bác?
    Em đọc thông tư 28 thì không thấy biểu này? Em sắp phải làm hs hoàn lần đầu! Mong các bác chỉ giáo!
    Đúng rồi mẫu 01-1/ĐNHT theo quy định thì không cần, nhưng để tiện cho việc theo dõi và đối chiếu thì cơ quan thuế vẫn yêu cầu mình làm và gửi cho họ bằng Excel.
    HỌC - HỌC NỮA HỌC MÃI

11. Thanks hoangkhoidlk2 thanked for this post
  12. Thành viên cấp cao Hình đại diện của MrSonka2012
    Địa chỉ
    Ha Noi
    Post Thanks / Like

My Social Networking

Add MrSonka2012 on Facebook
    MrSonka2012 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    18-03-2013, 13:59 #9
    Thanks Các bác về thông tin hồ sơ hoàn thuế. E xin hỏi 1 câu " Bảng kê khai Tổng Hợp số thuế VAT đầu vào được hoàn" sao em k thấy mẫu, cái này phải chăng do mình tự soạn ra ??
    Bác nào có mẫu hay đã làm cho em xin 1 bản để học hỏi.
    Thanks !!!

13. Thành viên cấp trung Hình đại diện của kekhung102
    Địa chỉ
    TP. Hồ Chí Minh
    Post Thanks / Like
    kekhung102 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    13-05-2013, 17:35 #10
    Các bác cho em hỏi khi kê khai mẫu 01-1/ĐNHT mình kê tất cả các hóa đơn VAT đầu vào của mình ah? Hay chi kê những hóa đơn VAT nguyên vật liệu đầu vào để làm ra hàng hóa xuất khẩu thôi!
    Những hóa đơn VAT phụ vụ hoạt động kinh doanh có được hoàn không? (ví dụ như hóa đơn thuê văn phòng, chi phí vận chuyển hàng...)
    Bên công ty mình hoạt động là mua nguyên vật liệu từ nhiều nguồn (trong nước + ngoài nước) rồi sản xuất ra hàng hóa xuất khẩu ra nước ngoài.
    Mình lần đầu làm hoàn thuế nên k biết cách thức hoàn như thế nào? Mong các bác chỉ đẫn nhiều!!