Hóa đơn mua thực phẩm cho nhà hàng, khách sạn

• Thread starter HuongGiang
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
H

HuongGiang

Guest
1/9/05
28
0
0
Ha Noi
Gửi các thành viên trong Web kế toán!
Mình đang có 1 chút thắc mắc về chuyện hóa đơn trong nghành ăn uống dịch vụ (kinh doanh nhà hàng). Bạn nào làm về nghành này thì vui lòng giúp mình với.
Mình đang cần khẩn cấp quá.
Giúp mình với các bạn ơi!

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,035
410
83
46
Ninh Thuận
HuongGiang nói:
Gửi các thành viên trong Web kế toán!
Mình đang có 1 chút thắc mắc về chuyện hóa đơn trong nghành ăn uống dịch vụ (kinh doanh nhà hàng). Bạn nào làm về nghành này thì vui lòng giúp mình với.
Mình đang cần khẩn cấp quá.
Giúp mình với các bạn ơi!
Bạn nên nếu rõ câu hỏi không biết bạn đang cần gì?

H

HuongGiang

Guest
1/9/05
28
0
0
Ha Noi
Có nghĩa là như thế này bạn ạ:
Công ty mình là kinh doanh nhà hàng, chính vì vậy đầu vào của công ty mình rất cần đầu vào về thực phẩm. Nhưng để tối đa hóa lợi nhuận thì đương nhiên là mình không thể lúc nào mua mà cũng có hóa đơn TC hoặc HĐTT của thực phẩm được. Chính vì vậy muốn nhờ các bạn giúp là có bạn nào cũng làm ở nghành này có thể chia sẻ và hướng dẫn mình cách lấy hóa đơn đầu vào cho thực phẩm không?!
Nếu bạn có thể thì giúp mình với nhé.
Cám ơn bạn nhiều.

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Nếu thực phẩm mua của các bà kinh doanh ngoài chợ thì làm gì có hóa đơn bán hàng thông thường hay hóa đơn giá trị gia tăng cơ chứ! Bạn có thể lập Bảng kê mẫu số 04/GTGT, có chữ ký của người bán hàng, thì chi phí đầu vào này sẽ được coi là chi phí hợp lý, chỉ tội không được khấu trừ thuế GTGT thôi.

Sửa lần cuối:
P

PHIHUNGVN

Cao cấp
4/1/05
1,394
12
38
50
HANOI
Nguyen Tu Anh nói:
Nếu thực phẩm mua của các bà kinh doanh ngoài chợ thì làm gì có hóa đơn bán hàng thông thường hay hóa đơn giá trị gia tăng cơ chứ! Bạn có thể lập Bảng kê mẫu số 04/GTGT, có chữ ký của người mua hàng, thì chi phí đầu vào này sẽ được coi là chi phí hợp lý, chỉ tội không được khấu trừ thuế GTGT thôi.
Thế còn mua thực phẩm tại các cửa hàng và siêu thị thì sao nhỉ. Vẫn có hoá hoá đơn tài chính

A

AFC

Guest
18/3/06
135
1
0
HCM
Các ông đầu bếp ở khách sạn đi chợ ở các chợ đầu mối khi nào cần thiết lắm các mặt hàng đặc biệt ko có ở chợ mới mua ở siêu thị, cửa hàng. Theo kinh nghiệm của mình thì mình thấy rằng các bộ phần nhà bếp thường làm như trường hợp của bạn Nguyen Tu Anh đã nói. Mình cũng chưa thấy thuế nào gạt bỏ chi phí rất là hợp lý đó. Thông thường khi chế biến món ăn có một định mức hàng ăn nên người quản lý cũng ước lượng chi phí hàng ăn chiếm bao nhiêu trong doanh số và thuế cũng thửa biết chuyện này.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA