Không đăng nhập được Yahoo Messenger

• Thread starter Crystal Rose
  • Ngày gửi
Khóa học Quản trị dòng tiền
V

VinhhungBD

Sơ cấp
8/7/11
20
0
0
TP. HCM
Ðề: Không đăng nhập được Yahoo Messenger

Ai chà. Cty có bộ phận IT không nhể ? Thử vào yahoo cái trang này xem sao ha http://www.ebuddy.com/ . Nếu hổng được mai vào hỏi tiếp hen :004:

TLX

TLX

Giọt nắng bên thềm
15/6/09
539
17
18
Góc phố dịu dàng

Khi mình dùng Facebook thì phải cài cái Ultra, kể từ đó giở đi muốn đăng nhập Yahoo cũng phải cài cái Ultra này mới đăng nhập được. Không biết của Huyền có giống vậy không?

valentine1011

valentine1011

Củ Gừng
5/5/10
561
9
18
Bộ tộc Maya

Mình từ khi dùng mạng wifi của công ty thì không thể đăng nhập được Yahoo Messenger, mặc dù vẫn đọc tin ở mạng yahoo và các mạng khác được. Vẫn đăng nhập được skype. Có ai biết cách khắc phục không, chỉ giúp mình với nhé. Thanhk!

Vậy thì em dùng trực tiếp trên web mail.yahoo.com xem sao, anh cũng ít khi sử dụng yah messenger, mà dùng trực tiếp trên mail, có gì ko hiểu thì nhắn tin cho anh

V

VinhhungBD

Sơ cấp
8/7/11
20
0
0
TP. HCM

Cái đó là cái gì thế, tự nhiên đăng nhập nhỡ đâu mất nick thì sao. Bạn đã giúp thì chỉ luôn cho mình đi:036:
Sợ thì hỏi ông Google nó là trang gì ? Trang này nó có ứng dụng trên cửa hàng của Nokia đóa :)
Khi mình dùng Facebook thì phải cài cái Ultra, kể từ đó giở đi muốn đăng nhập Yahoo cũng phải cài cái Ultra này mới đăng nhập được. Không biết của Huyền có giống vậy không?
Thử cách này xem sao nhé : exit ứng dụng yahoo chat đang chạy. Sau đó đăng nhập lại, nếu không được dùng nick nào đó đăng nhập --> thoát ra đăng nhập nick trước đó. (Thực hiện không cài ultra)

Crystal Rose

Crystal Rose

Dịu dàng nhất Web
7/5/11
519
4
0
Hải Dương

Vậy thì em dùng trực tiếp trên web mail.yahoo.com xem sao, anh cũng ít khi sử dụng yah messenger, mà dùng trực tiếp trên mail, có gì ko hiểu thì nhắn tin cho anh
Em dùng trực tiếp trên trang web của yahoo thì được. Em thường dùng skype, nhưng cũng vẫn muốn đăng nhập yahoo. Em gỡ ra rồi cài lại mấy lần đều không được anh ạ.

valentine1011

valentine1011

Củ Gừng
5/5/10
561
9
18
Bộ tộc Maya

Em dùng trực tiếp trên trang web của yahoo thì được. Em thường dùng skype, nhưng cũng vẫn muốn đăng nhập yahoo. Em gỡ ra rồi cài lại mấy lần đều không được anh ạ.

Anh vẫn nghĩ có thể win của em bị lỗi làm cho khi em cài yah messenger không tương thích với win nên không sử dụng được, chứ wifi không có ảnh hưởng gì đến việc sử dụng yah messenger.

Crystal Rose

Crystal Rose

Dịu dàng nhất Web
7/5/11
519
4
0
Hải Dương

Anh vẫn nghĩ có thể win của em bị lỗi làm cho khi em cài yah messenger không tương thích với win nên không sử dụng được, chứ wifi không có ảnh hưởng gì đến việc sử dụng yah messenger.
win máy của em là win7 có bản quyền thì sao mà lỗi ạ. Em dùng Dcom3G thì vẫn đăng nhập được bình thường. Em đã thử vào tùy chỉnh phần kết nối, chọn kết nối qua máy chủ proxi và đã đăng nhập được. Có điều đăng nhập kiểu này thì không chơi được game trên nick và không tham gia phòng chát được.

N

ninhtgc

Sơ cấp
22/3/12
37
0
0
35
Hà Nội

Đôi khi yahoo như kiểu lỗi ý, chập cheng lắm

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm

Kinh nghiệm bản thân: xài các YH version cũ thấy "ổn định" hơn các version mới.

Nguyễn Cẩm Hà

Nguyễn Cẩm Hà

Cao cấp
9/12/06
794
15
18
hà nội

May quá. Sẵn có topic này cho em xin phép hỏi ké với ạ.
Hiện tại. yahoo của em không thể đăng nhập được nhưng chỉ không đăng nhập được 1 nick em thôi. Còn dùng nick khác đăng nhập thì được. Chuyển qua thử máy khác, mạng nơi khác thì cũng chỉ duy nhất nick em không thể đăng nhập được, em đã thử tất cả các mạng VNPT, FPT, Viettel rồi, tuy nhiên mail, và dùng tính năng chat trong mail thì vẫn tốt (đã thử nhiều phiên bản).
Như vậy yahoo của em bị lỗi gì ạ? Và khắc phục như thế nào ạ? Kính mong các bác trợ giúp em với ạ

T

trongduc219

Guest
2/8/12
1
0
1
Ninh Bình

May quá. Sẵn có topic này cho em xin phép hỏi ké với ạ.
Hiện tại. yahoo của em không thể đăng nhập được nhưng chỉ không đăng nhập được 1 nick em thôi. Còn dùng nick khác đăng nhập thì được. Chuyển qua thử máy khác, mạng nơi khác thì cũng chỉ duy nhất nick em không thể đăng nhập được, em đã thử tất cả các mạng VNPT, FPT, Viettel rồi, tuy nhiên mail, và dùng tính năng chat trong mail thì vẫn tốt (đã thử nhiều phiên bản).
Như vậy yahoo của em bị lỗi gì ạ? Và khắc phục như thế nào ạ? Kính mong các bác trợ giúp em với ạ
Bạn nói rõ xem là ko đăng nhập được hay nó có báo lỗi gì ko ?

Nguyễn Cẩm Hà

Nguyễn Cẩm Hà

Cao cấp
9/12/06
794
15
18
hà nội

Bạn nói rõ xem là ko đăng nhập được hay nó có báo lỗi gì ko ?

Hic. Chỉ thông báo lỗi đăng nhập và xin mời thử lại lần sau thôi ạ.
Chi tiết em đính kèm dưới ạ

Đính kèm

• Lỗi Yahoo.doc
    103 KB · Lượt xem: 185
Nguyễn Cẩm Hà

Nguyễn Cẩm Hà

Cao cấp
9/12/06
794
15
18
hà nội
Kaspersky

Kaspersky

Love Love Love
16/7/12
773
138
43
www.thuthuatexcel.com

Hic. Chỉ thông báo lỗi đăng nhập và xin mời thử lại lần sau thôi ạ.
Chi tiết em đính kèm dưới ạ

Cái hình bạn Up lên nhỏ quá không thấy được Yahoo nó báo lỗi như thế nào. Giờ bạn vào Mail Yahoo, Rồi sau đó đăng nhập Yahoo ngay trong mail xem sao nhé. Cũng có thể có khả năng Yahoo của bạn Bị Hack và đang đăng nhập ở một nơi khác nên bạn không đăng nhập được nhưng mail thì vẫn vào được. Giờ bạn đổi Pass trong mail đi sau đó đăng nhập Yahoo lại xem sao nhé.

Nguyễn Cẩm Hà

Nguyễn Cẩm Hà

Cao cấp
9/12/06
794
15
18
hà nội

Cái hình bạn Up lên nhỏ quá không thấy được Yahoo nó báo lỗi như thế nào. Giờ bạn vào Mail Yahoo, Rồi sau đó đăng nhập Yahoo ngay trong mail xem sao nhé. Cũng có thể có khả năng Yahoo của bạn Bị Hack và đang đăng nhập ở một nơi khác nên bạn không đăng nhập được nhưng mail thì vẫn vào được. Giờ bạn đổi Pass trong mail đi sau đó đăng nhập Yahoo lại xem sao nhé.

Cám ơn bạn nhiều! Mình đã thử cách của bạn và vào được rồi ạ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA