Thi tuyển công chức thuế 2014

Offline Hà Nội 2014 tại Đồ Sơn-Hải Phòng
Chương trình từ thiện năm 2014 tại xã Tân Mỹ, huyện Trà Ôn, tỉnh Vĩnh Long

Trang 1/37 1234511 ... CuốiCuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 361
89,873 lượt xem
  1. Thành viên cấp trung Hình đại diện của jinna
    Địa chỉ
    tphcm
    Post Thanks / Like
    jinna vẫn chưa có mặt trong diễn đàn

2. Thanks honglinh222, Rainb, ebancamtu thanked for this post
    Likes sunflowersttf3, HaThu1990 liked this post
  3. Khu vực quảng cáo
    Địa chỉ
    Advertising world

4. Thành viên Hình đại diện của hoanglinhpl2013
    Địa chỉ
    Chiêm Hoa-Tuyen Quang
    Post Thanks / Like
    hoanglinhpl2013 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    23-12-2013, 15:39 #2
    Anh em ơi giúp minh với.hiện tại công ty mình đang chế biến hàng lâm sản.nhung bây giờ liên đoàn lao động bắt tính lương theo thang bảng lương. ai biết chỉ cho mình với.Thank nhé

5. Thành viên cấp trung Hình đại diện của Twister
    Địa chỉ
    ha noi
    Post Thanks / Like
    Twister vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    24-12-2013, 05:57 #3
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi jinna Xem bài
    Có thông tin năm 2014 vẫn tổ chức tiếp thi tuyển thuế như thường, thông tin này nghe rất nhiều người nói rồi mà không biết có chính xác không, có bạn nào vẫn đang dài cổ mỏi mòn ngóng tin tức không ? ������
    Thông tin chính xác nhất đến thời điểm bây h là 2016. Toàn tung tin đồn nhảm, bạn thử vào cái topic " xét tuyển Thuế " xem. Cứ vài pages lại nghe nói, nghe nói nh đã có tin đíu nào chính xác đâu. Vài hôm lại nghe nói 1 kiểu rồi lại theo thông tin chính xác =))

Mình cũng chờ thuế nh theo mình nghĩ cái dợt vừa xong còn chưa có kết quả, phải sau khi đợt này thông báo kết quả rồi xem chỉ tiêu ntn rồi hãng đoán già đoán non

Còn cái người về hưu í. Mỗi nơi mỗi năm về 1 ít, có nơi có nơi ko. Số lượng ko đáng kể. Mà đang giảm 30% công chức nữa. Chả ai đuổi việc người đang làm cả ( nói Thuế thôi nhé) nên chỉ có cách: chờ người ta về hưu + Giãn tuyển dụng --> Số lượng tuyển dụng mới sẽ " nhỏ hơn " số lượng người về hưu.

Cũng hơi bị nản. Thuế + BHXH vừa xong nên chả hi vọng nhiều. Kho bạc chưa tuyển nên còn tí hi vong nhe nhóm
    thay đổi nội dung bởi: Twister, ngày 24-12-2013 lúc 14:07

6. Thành viên cấp cao Hình đại diện của sunflower257
    Địa chỉ
    đà nẵng
    Post Thanks / Like
    sunflower257 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    24-12-2013, 10:54 #4
    Cũng đang hóng giống mấy b. Ai có thông tin gì thì share với nha

7. Thành viên cấp trung Hình đại diện của future18u1
    Địa chỉ
    Hà Nội
    Post Thanks / Like
    future18u1 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    03-01-2014, 16:38 #5
    Bác nghe đâu đấy, mà năm nay tuyển có nhièu không nhỉ

8. Thành viên cấp trung Hình đại diện của jinna
    Địa chỉ
    tphcm
    Post Thanks / Like
    05-01-2014, 11:37 #6
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi Twister Xem bài
    Thông tin chính xác nhất đến thời điểm bây h là 2016. Toàn tung tin đồn nhảm, bạn thử vào cái topic " xét tuyển Thuế " xem. Cứ vài pages lại nghe nói, nghe nói nh đã có tin đíu nào chính xác đâu. Vài hôm lại nghe nói 1 kiểu rồi lại theo thông tin chính xác =))

Mình cũng chờ thuế nh theo mình nghĩ cái dợt vừa xong còn chưa có kết quả, phải sau khi đợt này thông báo kết quả rồi xem chỉ tiêu ntn rồi hãng đoán già đoán non

Còn cái người về hưu í. Mỗi nơi mỗi năm về 1 ít, có nơi có nơi ko. Số lượng ko đáng kể. Mà đang giảm 30% công chức nữa. Chả ai đuổi việc người đang làm cả ( nói Thuế thôi nhé) nên chỉ có cách: chờ người ta về hưu + Giãn tuyển dụng --> Số lượng tuyển dụng mới sẽ " nhỏ hơn " số lượng người về hưu.

Cũng hơi bị nản. Thuế + BHXH vừa xong nên chả hi vọng nhiều. Kho bạc chưa tuyển nên còn tí hi vong nhe nhóm
    Mình ko phải tung tin đồn, mình chỉ muốn cung cấp thông tin và nghe ngóng thông tin từ các bạn, mục đích mọi người vào đây bây giờ cũng chỉ có thế. Bạn nói đến 2016 mới tuyển mình nghĩ ko đúng, nếu 2014 có tuyển thì bạn khao mình ăn nhé ^^

9. Thành viên cấp cao Hình đại diện của humor
    Địa chỉ
    Viet Nam
    Post Thanks / Like
    humor vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    06-01-2014, 08:31 #7
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi jinna Xem bài
    Mình ko phải tung tin đồn, mình chỉ muốn cung cấp thông tin và nghe ngóng thông tin từ các bạn, mục đích mọi người vào đây bây giờ cũng chỉ có thế. Bạn nói đến 2016 mới tuyển mình nghĩ ko đúng, nếu 2014 có tuyển thì bạn khao mình ăn nhé ^^
    Trong topic kia mọi người nói tháng 2 nộp hồ sơ rồi đấy, miền Nam thì chắc chắn còn miền Bắc không biết.
    Nhưng theo dự đoán của mình nếu miền Bắc ko tuyển thì sẽ lấy đợt 2, nhưng đợt 2 ko có nên sẽ thi cùng miền Nam.

Thông tin năm 2016 mới tuyển thì là chủ trương của BTC " không tăng thêm biên chế" chứ không phải là không tuyển biên chế. Cái này tự hiểu không cần giải thích nhiều nữa.
    Miền Nam đợt vừa rồi còn chẳng tuyển đủ chỉ tiêu thì đến năm 2016 mới thi không biết các CCT miền Nam xoay xở với công việc thế nào, một núi luôn.

10. Thành viên cấp trung Hình đại diện của hatmua123456
    Địa chỉ
    DAKLAK
    Post Thanks / Like
    hatmua123456 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    06-01-2014, 11:07 #8
    Mình cũng đang ngóng tin

11. Thành viên cấp trung Hình đại diện của ducktk31
    Địa chỉ
    tphcm
    Post Thanks / Like
    ducktk31 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    06-01-2014, 11:11 #9
    Thành phố hồ chí minh còn thiếu hơn 200 chỉ tiêu mới đủ định biên về biên chế, còn số lượng sắp về hưu nữa, anh chi cục trưởng bên mình đi họp trên cục về nói trong tháng 4 năm nay sẽ tổ chức thi ma, dặn mấy bạn hợp đồng học bài kĩ, còn chi tiết thé nào thì hem biết

12. Thành viên cấp trung Hình đại diện của jinna
    Địa chỉ
    tphcm
    Post Thanks / Like
    06-01-2014, 15:48 #10
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi humor Xem bài
    Trong topic kia mọi người nói tháng 2 nộp hồ sơ rồi đấy, miền Nam thì chắc chắn còn miền Bắc không biết.
    Nhưng theo dự đoán của mình nếu miền Bắc ko tuyển thì sẽ lấy đợt 2, nhưng đợt 2 ko có nên sẽ thi cùng miền Nam.

Thông tin năm 2016 mới tuyển thì là chủ trương của BTC " không tăng thêm biên chế" chứ không phải là không tuyển biên chế. Cái này tự hiểu không cần giải thích nhiều nữa.
    Miền Nam đợt vừa rồi còn chẳng tuyển đủ chỉ tiêu thì đến năm 2016 mới thi không biết các CCT miền Nam xoay xở với công việc thế nào, một núi luôn.
    Thế cái vụ chi cục tự chấm ấy ko bít thật ko nhỉ, thế thì các bạn hợp đồng chi cục khá nhẹ nhõm, còn dân đen như mình sẽ thế nào ? Mình vừa mới tốt nghiệp, và đã chờ từ cuối 2013 đến giờ