Kinh nghiệm làm kế toán tại Công an?

• Thread starter ODA1989
  • Ngày gửi
O

ODA1989

Sơ cấp
16/5/11
7
1
0
bạc liêu
NẾu như được thì 1 2 tháng nữa e sẽ làm kế toán trong CA..thật sự e rất bỡ ngỡ hok bt vào đó sẽ như thế nào khi mình học kế toán ngành ngoài (đại học chính quy). VD như là phòng nào?quân hàm sẽ tính như thế nào? có đi học hay sao nữa k? cơ hội thăng tiến trong tương lai?...v.v..bác nào có hĩu biết về vấn đề này xin trả lời giúp e ạ! Cám ơn các bác đã quan tâm

• Like
Reactions: Dieu Dieu
Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hoangchuyenkt

Sơ cấp
18/3/12
4
0
0
35
Hà Nội
Ðề: Cho e hỏi về việc làm kế toán tại Công an?

Khi nào bạn vào làm thực sự thì sẽ có người hướng dẫn lo gì? Ai nhận công việc mới cũng mất một thời gian học việc mà. Có ai chưa làm mà đã biết đâu.
Bạn đừng lo nhé, chỉ cần bạn chịu khó học hỏi là nhanh biết ấy mà. Chúc bạn thành công nhé.Hi

D

dungchel

Guest
Ðề: Kinh nghiệm làm kế toán tại Công an?

nếu bạn được tuyển vào làm kế toán thì bạn sẽ làm ở phòng hậu cần. giống kế toán tổng hợp ngoài thui, nhưng có 1 vài tài khoản khác so với bên ngoài, làm trên phần mềm kế toán riêng của công an mà, bạn đừng lo, vào là có người dạy hết

M

mưabóngmây05

Guest
8/8/05
36
1
6
Tp. HCM

NẾu như được thì 1 2 tháng nữa e sẽ làm kế toán trong CA..thật sự e rất bỡ ngỡ hok bt vào đó sẽ như thế nào khi mình học kế toán ngành ngoài (đại học chính quy). VD như là phòng nào?quân hàm sẽ tính như thế nào? có đi học hay sao nữa k? cơ hội thăng tiến trong tương lai?...v.v..bác nào có hĩu biết về vấn đề này xin trả lời giúp e ạ! Cám ơn các bác đã quan tâm

Phòng chính trị hậu cần, mình nghe nói là đi học nghiệp vụ khoảng 6 tháng, còn quân hàm thì là thiếu úy, 03 năm thăng cấp 01 lần (nếu như không bị kỷ luật), còn nếu có trường hợp đặc biệt nào đó có thể sẽ được nâng cấp nhanh hơn. Nói chung là còn nhiều việc khác, hạch toán theo ngân sách nhà nước, mà bạn lo gì, mỗi nơi đều có người hướng dẫn.

B

binh75bd

Trung cấp
29/12/10
105
4
0
Quy Nhơn

Bạn sẽ học thêm nghiệp vụ 6 tháng và đeo quân hàm.
Hành chính sự nghiệp kế toán đơn giản hơn, theo chứng từ mà làm, một số theo dõi tài khoản riêng.
Chủ yếu nguồn thu theo dõi trên cùi thu phí và lệ phí của kho bạc nhà nước. Có thì quyết toán nộp với kho bạc.
Chi thì đăng ký giấy rút tiền kho bạc nhà nước về chi. Có người hướng dẫn cho bạn trong khâu bàn giao.
Yên tâm công tác

Dieu Dieu

Dieu Dieu

Guest
10/10/14
2
0
1
31
Cho mình hỏi là bị cận có làm kế toán trong CA được không?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA