Thanh toán lãi ngân hàng

• Thread starter nupakachi
  • Ngày gửi
N

nupakachi

Guest
17/4/12
3
0
0
Hà Nội
Cho mình hỏi ví dụ công ty mình trả lãi ngân hàng 1 lần, đến cuối năm ngân hàng hoàn trả khoản thanh toán thừa thì định khoản thế nào?

Khóa học Quản trị dòng tiền
V

vinhkhang2006

Sơ cấp
14/12/11
11
0
0
TP.Hồ Chí Minh
Ðề: Thanh toán lãi ngân hàng

Thật ra nếu hàng tháng bạn nhận lãi từ ngân hàng thì bạn đã xác định được mình có khoản tiền nhiêu đó có đúng với lãi của tiền mình gửi hay không nếu sai mình báo. Còn nếu đó là lãi thanh toán ( không kỳ hạn) thì cuối năm mình vẫn để vào 515 như bình thường chứ không để vào 711 đâu nhé.

A

aodaixanh

Trung cấp

Cho mình hỏi ví dụ công ty mình trả lãi ngân hàng 1 lần, đến cuối năm ngân hàng hoàn trả khoản thanh toán thừa thì định khoản thế nào?

Đây là tình huống mà cty bạn gặp phải hay là tình huống giả định thế.
Thường thi việc trả lãi là hàng tháng, chứ ít khi tính cả năm lắm. DN trả lãi 1 lần thì càng ít

N

nupakachi

Guest
17/4/12
3
0
0
Hà Nội

Mình chỉ giả định thôi. Nếu tình huống đó xảy ra thì định khoản từng bước thế nào hả các bạn

H

HOACATLA

Trung cấp
4/11/09
63
0
6
38
thủ đức

Thường là tính lãi , Cp ngân hàng theo tháng rồi, sao bạn phải tạo giả đinh chi cho mệt
Còn nếu có trường hợp bạn nói thì có thể Cty bạn có khoản tiền tiết kiệm thời hạn tính lãi, ỏ Chi phí theo năm, không theo hàng tháng, bạn vẫn hạch toan bình thường theo 635, 515, sau đó phân bổ trở lại cho 12 tháng

N

nupakachi

Guest
17/4/12
3
0
0
Hà Nội

cám ơn bạn nha. Mình thấy hạch toán như bạn rất hợp lý

Sửa lần cuối:

Xem nhiều