Cách lập chứng từ cho chi ủng hộ

• Thread starter meomay2110
  • Ngày gửi
M

meomay2110

User đã bị cấm truy cập
23/12/11
42
1
0
35
Yên Bái
Trong đơn vị em có khá nhiều những khoản chi ủng hộ: "Vì người nghèo", "Ủng hộ đội bóng",... số tiền này được trích ra từ số tiền đã Tạm ứng tại kho bạc. Khi thanh toán tạm ứng tại kho bạc em không biết phải làm chứng từ như thế nào để chứng minh cho những khoản này (Vì đơn vị nhận ủng hộ chỉ lập danh sách để mình ký chứ không có phiếu thu hay biên lai thu tiền), và những khoản chi này em đưa vào tiểu mục 7799 có được không ạ? các Anh chị chỉ giúp em với.

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

huonggiangz129

Sơ cấp
9/12/09
47
0
6
Vĩnh Phúc
Ðề: Cách lập chứng từ cho chi ủng hộ

Thường những khoản chi ủng hộ này đều trừ vào lương của cán bộ công nhân viên chứ không hạch toán vào MLNS

H

huongngt07

Trung cấp
23/10/07
108
1
0
Thừa Thiên Huế

Các khoản này trừ tiền cá nhân thôi bạn ơi, nếu bạn hạch toán vào MLNS thì bị xuất toán đó.

dongtd24

dongtd24

Trung cấp
20/8/10
75
4
8
Ninh Thuận

Bên mình đơn vị có ủng hộ quỹ vì người nghèo của phường, sếp bảo lấy từ quỹ phúc lợi. Mình ko biết phải làm chứng từ gì nữa hay lách ntn nào nữa? Mong các bạn giúp đỡ.

M

meomay2110

User đã bị cấm truy cập
23/12/11
42
1
0
35
Yên Bái

Nhưng khoản tiền ủng hộ này là do đơn vị mình bỏ ra ngoài khoản trừ vào lương của cá nhân, vì trong những văn bản đến đều kêu gọi cả đơn vị và cá nhân ủng hộ mà, sao lại không dc chấp nhận nhỉ?

H

huonggiangz129

Sơ cấp
9/12/09
47
0
6
Vĩnh Phúc

Nếu thề thì bạn bảo đơn vị kia viết cho cái phiếu thu, đóng dấu vào. Còn Thanh toán được với kho bạc ko thì bạn hỏi trực tiếp kế toán kho bạc xem.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA