Tiêu chuẩn quy định chi phí sửa chữa được ghi vào TSCĐ

• Thread starter mickeylucky
  • Ngày gửi
M

mickeylucky

Guest
11/4/06
126
0
0
TP HCM
Cty mình cho thuê văn phòng, Chi phí sửa chửa 200 tr, mình muốn ghi nhận khỏan này vào TSCĐ, các bác cho mình hỏi tiêu chuẩn nào quy định chi phí sửa chửa được đưa vào giá trị TSCĐ. Thank

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hoangaccounting

To put one's family first
22/9/05
836
2
18
HCMC
www.baobinhdinh.com.vn
Bạn tham khảo điều 7 của quyết định số 206/2003/QĐ-BTC.
Với chi phí sữa chửa lớn như thế thì theo tôi là phải có kế hoạch sữa chữa và các thủ tục đi kèm.
Cách hạch toán vụ này thì đã có rồi ..................

V

Vũ Hoàng

Guest
Để tăng TSCđ thì bạn cần có quyết định đầu tư và trong đó ghi là nâng cấp, cải tạo nhà văn phòng,dự toán và phê duyệt quyết toán tăng tài sản

phamtrinhqn

phamtrinhqn

Trung cấp
12/9/05
83
0
6
44
Quang ninh
[Tài sản cố định tự làm]
Các bác cho em hỏi là Tài sản cố định tự làm thì cần những thủ tục nào. Bên em tự xây dựng một xưởng cơ khí mà không biết làm thế nào để coi là một TSCĐ hợp lý Mong nhận được trợ giúp sớm. Thank

NPT

NPT

Cao cấp
7/6/06
2,083
12
38
53
Rừng Tây Nguyên
phamtrinhqn nói:
[Tài sản cố định tự làm]
Các bác cho em hỏi là Tài sản cố định tự làm thì cần những thủ tục nào. Bên em tự xây dựng một xưởng cơ khí mà không biết làm thế nào để coi là một TSCĐ hợp lý Mong nhận được trợ giúp sớm. Thank
Để coi là 1 TSCĐ hợp lý thì bạn phải có bản thiết kế,bản dự toán và toàn bộ hóa đơn chứng từ khi mua vật liệu để xây dựng cái xưởng cơ khí đó.
Thân!

Sửa lần cuối:
letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
phamtrinhqn nói:
[Tài sản cố định tự làm]
Bạn tập hợp tất cả chi phí phát sinh cho việc xây dựng nên cái xưởng cơ khí, nếu giá trị tập hợp từ 10tr trở lên thì bạn đưa nó vào TSCĐ, còn không đủ theo điều kiện trên thì bạn quăng nó vào một khoảng chi phí nào đó để phân bổ dần.
Thân,

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA