Một người làm 2 hợp đồng lao động

• Thread starter pham nguyen phuong hien
  • Ngày gửi
pham nguyen phuong hien

pham nguyen phuong hien

Trung cấp
14/6/10
109
0
0
35
Ho Chi Minh
Mọi người ơi cho mình hỏi: Trước giờ mình làm hợp đồng lao động cho nhân viên chỉ theo hình thức thôi, mức lương thì mình ghi mức lương cơ bản đóng bảo hiểm, còn phụ cấp mình không ghi, bỏ trống (vì Bảo hiểm nói với mình là nếu ghi phụ cấp thì phải đóng BHXH trên phụ cấp đó luôn), nhưng trong bảng lương thì mình có ghi phụ cấp là 30% lương cơ bản (phần lương này không có trên hợp đồng). Mình thắc mắc là khi quyết toán cơ quan thuế thì họ hỏi thì sao. Hay mình phải làm 2 hợp đồng cho 1 người.

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nhuuyenvan

Sơ cấp
14/1/09
20
3
3
Vietnam
Ðề: Một người làm 2 hợp đồng lao động

Theo mình, bạn có thể bổ sung một phụ lục hợp đồng lao động hoặc lập bản Thỏa ước lao động ký giữa Người sử dụng lao động và đại diện người lao động (Trong thỏa ước này ghi rõ các khoản phụ cấp..... ). Nếu không, mình có thể lập hẳn hoi một Quy chế lương thưởng (đăng ký với Sở LĐ TB XH khi áp dụng), nêu rõ các khoản phụ cấp bạn muốn tính....

N

nguyendinhhungquynhon

Trung cấp
18/2/12
69
1
0
quy nhon

Mọi người ơi cho mình hỏi: Trước giờ mình làm hợp đồng lao động cho nhân viên chỉ theo hình thức thôi, mức lương thì mình ghi mức lương cơ bản đóng bảo hiểm, còn phụ cấp mình không ghi, bỏ trống (vì Bảo hiểm nói với mình là nếu ghi phụ cấp thì phải đóng BHXH trên phụ cấp đó luôn), nhưng trong bảng lương thì mình có ghi phụ cấp là 30% lương cơ bản (phần lương này không có trên hợp đồng). Mình thắc mắc là khi quyết toán cơ quan thuế thì họ hỏi thì sao. Hay mình phải làm 2 hợp đồng cho 1 người.
Cán bộ BHXH hướng dẫn không đúng . Mức lương tham gia BHXH không bắt buộc phải bao gồm các khoản phụ cấp (nếu có) . Chúc thành công .

H

Hoacat811

Guest

Bạn ghi hđ là lương chính, ngoài ra tiền xăng xe, điện thoại, ăn ca...t ổng lại bằng lwong thực trả cho người lao động

pham nguyen phuong hien

pham nguyen phuong hien

Trung cấp
14/6/10
109
0
0
35
Ho Chi Minh

Bạn nói mình hông hiểu

N

namdinh90

Sơ cấp
19/3/12
14
0
0
33
hà nội

ví dụ như bạn thực trả nv là 10tr.bạn có thể ghi trên HĐ là 5-6 triệu j đó, tùy bạn . 5,6 triệu đó dùng để tính BHXH, 4 triệu còn lại bạn cho vào phụ cấp.: ăn trưa, xăng, đt, trách nhiệm, độc hại,bằng cấp.v.v.... đủ 10tr là ok

pham nguyen phuong hien

pham nguyen phuong hien

Trung cấp
14/6/10
109
0
0
35
Ho Chi Minh

bạn ơi bổ sung phụ lục thì ngày trên phụ lục phải sau ngày trên hợp đồng lao động phải không

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA