Hạch toán chi phí mua hàng

• Thread starter tuyennhi
  • Ngày gửi
T

tuyennhi

Trung cấp
27/6/13
61
7
8
32
Tp. Hồ Chí Minh
Cty e có 1 hóa đơn đầu vào ngày 09/08/2013, nhưng tháng 8 e quên kê khai, nên đến tháng 9 e mới kê khai vào, vậy trên sổ sách thì mình đưa hóa đơn đó vào tháng 8, hay cho vào đầu tháng 09, các anh (chị) giải đáp giùm e nha

Khóa học Quản trị dòng tiền
Phạm Văn Khang

Phạm Văn Khang

Cao cấp
19/12/05
1,360
32
48
Thái Bình - TP.HCM
Ðề: Hạch toán chi phí mua hàng

Cty e có 1 hóa đơn đầu vào ngày 09/08/2013, nhưng tháng 8 e quên kê khai, nên đến tháng 9 e mới kê khai vào, vậy trên sổ sách thì mình đưa hóa đơn đó vào tháng 8, hay cho vào đầu tháng 09, các anh (chị) giải đáp giùm e nha
Bạn ghi nhận và hạch toán hóa đơn đó vào tháng 8.

vanthanhtam

vanthanhtam

Cao cấp
21/5/10
1,658
119
63
Tuy Hoa

kê khai tháng 9 thì vào sổ sách tháng 9, hạch toán khấu trừ thuế tháng 9

M

manutuyet

Guest
26/12/13
1
0
0
33
HaiDuong

đâu cần đâu công ty em cũng có mấy hóa đơn ko kê khai nhưng sang tháng sau mới kê khai được phép ko vượt quá 6 tháng mà nên bạn vẫn kê vào tháng 8 binh thường thuế thì sang tháng tiếp theo sẽ cân

truongidoll123

truongidoll123

Sơ cấp
26/12/13
36
0
0
33
bac giang

đâu cần đâu công ty em cũng có mấy hóa đơn ko kê khai nhưng sang tháng sau mới kê khai được phép ko vượt quá 6 tháng mà nên bạn vẫn kê vào tháng 8 binh thường thuế thì sang tháng tiếp theo sẽ cân

Bạn có thể làm theo cách này. hoặc đơn giản gọn nhẹ hơn là kê thuế tháng nào hạch toán tháng đó cũng k sai . Theo mình bạn lên chọn cách 2 tiện theo giõi hóa đơn chứng từ tiện cả đôi đường các bác bên thuế cũng k bắt bẻ được và kiểm tra chứng từ sổ sách cũng oke hơn cho các Anh 2 :v

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA