Miễn giảm thuế TNDN cho doanh nghiệp CNTT mới thành lập là mấy năm?

• Thread starter kemcoi
  • Ngày gửi
K

kemcoi

Sơ cấp
Em được biết là doanh nghiệp CNTT mới thành lập được miễn thuế TNDN 4 năm phải ko các Anh/Chi? và em cũng ko biết là theo thông tư nào nữa? có ai biết cho em biết với?
Xin cảm ơn nhiều lắm ạ.

Khóa học Quản trị dòng tiền
The Hoang

The Hoang

Kế Toán Dạo
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
11/8/05
2,416
286
83
Sài Gòn - Phan Thiết
Ðề: Miễn giảm thuế TNDN cho doanh nghiệp CNTT mới thành lập là mấy năm?

Chào bạn,
Bạn tham khảo Thông tư số 130/2008/TT-BTC & TT 18/2011/TT-BTC ngày 10/2/2011 về thuế TNDN nhé.
Bạn vào thư viện để tải về nếu chưa có
Good luck

K

kemcoi

Sơ cấp

Em biết rồi. cảm ơn Anh/Chị.
Giờ em có một câu hỏi nữa là.
năm 2010 em có làm Quyết toán thuế TNDN nhưng lại quên nhập vào mục "Thuế thu nhập doanh nghiệp được miễn, giảm trong kỳ tính thuế" nên giờ bên thuế họ bắt đi nộp thuế. Trong khi thuế đó bên em được giảm.
vậy giờ em phải làm điều chỉnh theo mẫu nào trong HTKK vậy các Anh/Chị? và thủ tục như thế nào? mong các Anh/Chị giúp đỡ.

Cảm ơn nhiều ạ.

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô

Em biết rồi. cảm ơn Anh/Chị.
Giờ em có một câu hỏi nữa là.
năm 2010 em có làm Quyết toán thuế TNDN nhưng lại quên nhập vào mục "Thuế thu nhập doanh nghiệp được miễn, giảm trong kỳ tính thuế" nên giờ bên thuế họ bắt đi nộp thuế. Trong khi thuế đó bên em được giảm.
vậy giờ em phải làm điều chỉnh theo mẫu nào trong HTKK vậy các Anh/Chị? và thủ tục như thế nào? mong các Anh/Chị giúp đỡ.

Cảm ơn nhiều ạ.
Bạn làm tờ khai bổ sung điều chỉnh theo mẫu 03/TNDN + KHBS + CV giải trình để nộp nhé.
Vào mục thuế TNDN, Chọn tờ khai quyết toán năm, chọn năm 2010 và tick khai bổ sung rồi thực hiện điều chỉnh trên tờ khai 03/TNDN điều chỉnh.
Lưu ý : Nhập lại tờ khai quyết toán thuế tndn năm 2010 (lần đầu) vào PMHTKK trước khi điều chỉnh nhé.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA