Thông tin trên hóa đơn bị sai có được điều chỉnh hay không

• Thread starter cuulong8x
  • Ngày gửi
C

cuulong8x

Sơ cấp
13/3/11
7
0
1
tphcm
chào các bác
tôi có trường hợp này muốn hỏi ý kiến câc bác:trên hóa đơn nếu mình in thiếu phần thông tin khách hàng như mã số thuế hoặc địa chỉ có làm biên bản điều chình được không vậy.mong các bác chỉ giúp cho
thanks các bác nhìu:043:

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

muahoatuyet

Trung cấp
8/8/11
63
0
0
Hà Nội
Ðề: thông tin trên hóa đơn bị sai có được điều chỉnh hay không

làm được bạn ah. Bạn làm điều chỉnh được mà

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn

chào các bác
tôi có trường hợp này muốn hỏi ý kiến câc bác:trên hóa đơn nếu mình in thiếu phần thông tin khách hàng như mã số thuế hoặc địa chỉ có làm biên bản điều chình được không vậy.mong các bác chỉ giúp cho
thanks các bác nhìu:043:

Phải thu hồi hóa đơn sai xuất lại cái mới bạn hiền, không có làm điều chỉnh.

làm được bạn ah. Bạn làm điều chỉnh được mà
Điều chỉnh căn cứ văn bản nào?

C

cuulong8x

Sơ cấp
13/3/11
7
0
1
tphcm

thanks bác nhìu.tiện đây cho tôi hỏi luôn có quy định hay văn bản nào liên quan đến việc trên không.có thể gửi giúp tôi dc ko. để tôi trình bày với cấp trên.
thanks all

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn

thanks bác nhìu.tiện đây cho tôi hỏi luôn có quy định hay văn bản nào liên quan đến việc trên không.có thể gửi giúp tôi dc ko. để tôi trình bày với cấp trên.
thanks all

Văn bản thì mình gửi cho bạn cái công văn của Cục Thuế TPHCM tham khảo. Do không up dc file dpf nên mình up lên mediafire
Link tải công văn

Sửa lần cuối:
U

utkhuyenhvtc

Sơ cấp
18/8/10
14
0
0
36
Hà Nôị

Thực ra công ty mình cũng gặp một trường hợp này, Mình đọc trên mạng cũng thấy có công văn 2464 mà tổng cục thuế trả lời cho một công ty ở Lâm Đồng, xuất sai địa chỉ huyện do thay đổi địa lý hành chính. Còn mỗi chi cục thuế trả lời khác nhau. Mình cũng thấy hóa đơn viết sai thì tốt nhất nên viết lại, nhất là những hóa đơn có giá trị lớn. Bởi vì sau này có vấn đề gì mà chi cục thuế của bạn trả lời là không được khấu trừ thì mệt lắm!

N

nguyenletk18

Sơ cấp
2/12/10
4
0
0
34
nha trang

hóa đơn của em xuất từ tháng 11 năm trước - bây giờ mới phát hiện ra sai sót mà em đã lên báo cáo thuế cái hóa đơn đó rồi thì xử lí như thế nào ạ - anh chị nào biết chỉ giùm em nhé

D

DHgtvt

Cao cấp
9/7/11
494
1
18
thanh xuan - ha noi

Các bạn cho hỏi mình có cái HĐ khách hàng chuyển phát nhanh cho, mà chỗ thủ trưởng thì lại ghi là KT chỉ ghi có tên và chữ ký đầy đủ nhưng lại k đóng dấu tại đó mà đóng dấu treo trên tờ hóa đơn, các bạn đã quyết toán rồi cho hỏi hóa đơn như vậy thì có rắc rối gì không

The Hoang

The Hoang

Kế Toán Dạo
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
11/8/05
2,416
286
83
Sài Gòn - Phan Thiết

DHgtvt nói:
Các bạn cho hỏi mình có cái HĐ khách hàng chuyển phát nhanh cho, mà chỗ thủ trưởng thì lại ghi là KT chỉ ghi có tên và chữ ký đầy đủ nhưng lại k đóng dấu tại đó mà đóng dấu treo trên tờ hóa đơn, các bạn đã quyết toán rồi cho hỏi hóa đơn như vậy thì có rắc rối gì không
Chỉ có người đại diện pháp luật hoặc người được ủy quyền hợp pháp mới được đóng dấu tròn trên chử ký của họ thôi nhé.
Còn các trường hợp khác thì chỉ được đóng treo. Hình như trong qui định quản lý sử dụng hóa đơn có hướng dẫn trường hợp đóng dấu treo đó bạn.
good luck

T

thanhhaoquang

Trung cấp
21/1/10
73
1
0
39
hcm
Trường hợp này bạn không điều chình hóa đơn nhé, em thu hồi hóa đơn đó, xuất hóa đơn mới thay thế cho khách theo đúng quy định tại thông tư 153/2010, thân chào

N

nga69

Mưa mùa hè ^^
31/5/11
214
2
0
Nơi tình iu bắt đầu

mình nghĩ là hóa đơn này vẫn hợp pháp chứ,

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA