tập hợp chi phí và tính giá thành của công ty xây lắp theo quyết định 48?

Offline Hà Nội 2014 tại Đồ Sơn-Hải Phòng

kết quả từ 1 tới 6 trên 6
3,451 lượt xem
  1. Thành viên cấp trung Hình đại diện của phạm minh thông
    Địa chỉ
    Quảng Ngãi
    Post Thanks / Like
    phạm minh thông vẫn chưa có mặt trong diễn đàn

tập hợp chi phí và tính giá thành của công ty xây lắp theo quyết định 48?

Chào tất cả các anh chị
    Dn tôi nhận công trình lắp đặt(chỉ lắp đặt chứ không làm ra rồi lắp đặt) khối bê tông tên gọi kè chắn sóng theo yêu cầu cầu của Ban quản lý đầu tư xây dựng ( BQL ĐT XD). Khối bê tông gồm 3 loại: 11 tấn, 1.7 tấn, 17.5 tấn.
    Tôi gọi công trình kè chắn sóng này tên A. Khi tâp hợp chi phí tôi tách Nợ TK:1541a, 1542a, 1543a, 1544a/ Có TK liên quan phù lợp với cfí NVL TT, cfi NC TT, cfi máy thi công, cfi khác.Vậy cuối kì tôi tập hợp, kết chuyển và phân bổ từng loại chi phí 1541a, 1542a, 1543a, 1544a như thế nào cho từng loại khối bê tông 11 tấn, 1.7 tấn, 17.5 tấn. Rất mong ý kiến đóng góp và chia sẻ từ phía các anh chị. Xin chân thành cảm ơn. Các bạn nhớ định khoản ra dùm mình nha

Xem thêm các bài viết mới nhất trong cùng chuyên mục này:

2. Khu vực quảng cáo
    Địa chỉ
    Advertising world

3. Thành viên cấp cao Hình đại diện của levanton
    Địa chỉ
    Thành phố mang tên Bác Hồ kính yêu
    Post Thanks / Like
    levanton vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    04-05-2012, 10:15 #2
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi phạm minh thông Xem bài
    Chào tất cả các anh chị
    Dn tôi nhận công trình lắp đặt(chỉ lắp đặt chứ không làm ra rồi lắp đặt) khối bê tông tên gọi kè chắn sóng theo yêu cầu cầu của Ban quản lý đầu tư xây dựng ( BQL ĐT XD). Khối bê tông gồm 3 loại: 11 tấn, 1.7 tấn, 17.5 tấn.
    Tôi gọi công trình kè chắn sóng này tên A. Khi tâp hợp chi phí tôi tách Nợ TK:1541a, 1542a, 1543a, 1544a/ Có TK liên quan phù lợp với cfí NVL TT, cfi NC TT, cfi máy thi công, cfi khác.Vậy cuối kì tôi tập hợp, kết chuyển và phân bổ từng loại chi phí 1541a, 1542a, 1543a, 1544a như thế nào cho từng loại khối bê tông 11 tấn, 1.7 tấn, 17.5 tấn. Rất mong ý kiến đóng góp và chia sẻ từ phía các anh chị. Xin chân thành cảm ơn. Các bạn nhớ định khoản ra dùm mình nha
    Khi hoàn thành, bạn kết chuyền giá vốn
    Nợ 632
    Có 1541a,
    Có 1542a,
    Có 1543a,
    Có 1544a

Bạn cũng có thề cộng số liệu đã ghi Nợ 154xa lại và hạch toán
    Nợ 632/ có 154xa
    Trong đó x là ký tự đại điện cho các số hiệu chi tiết của TK 154 liên quan sản phẩm A.

4. Thành viên cấp trung Hình đại diện của dunghienlinh
    Địa chỉ
    Võng Thị- Bưởi- Tây Hồ- Hà Nội
    Post Thanks / Like
    dunghienlinh vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    04-05-2012, 11:01 #3
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi levanton Xem bài
    Khi hoàn thành, bạn kết chuyền giá vốn
    Nợ 632
    Có 1541a,
    Có 1542a,
    Có 1543a,
    Có 1544a

Bạn cũng có thề cộng số liệu đã ghi Nợ 154xa lại và hạch toán
    Nợ 632/ có 154xa
    Trong đó x là ký tự đại điện cho các số hiệu chi tiết của TK 154 liên quan sản phẩm A.
    Thứ nhất tôi thấy chưa rõ ràng lắm ý của bạn là bạn chỉ là đơn vị lắp đặt thì chỉ có NC và chi phí máy, chi phí chng thôi. Vậy bạn cho tôi hỏi 1541a là TK bạn định hạch toán khoản mục chi phí nào vây.
    vì ý của bạn chưa rõ nên tôi khiông thể hướng dẫn cách bạn đang làm là đúng hay sai. Bạn có thể gửi vào mail cho tôi quy trình hạch toán và tình hình thực tế công ty bạn tôi sẽ giúp bạn. Nếu bạn tin tưởng bạn gửi mail taxatc2011@gmail.com cho tôi.

5. Thành viên cấp cao Hình đại diện của levanton
    Địa chỉ
    Thành phố mang tên Bác Hồ kính yêu
    Post Thanks / Like
    levanton vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    05-05-2012, 08:26 #4
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi dunghienlinh
    Thứ nhất tôi thấy chưa rõ ràng lắm ý của bạn là bạn chỉ là đơn vị lắp đặt thì chỉ có NC và chi phí máy, chi phí chng thôi. Vậy bạn cho tôi hỏi 1541a là TK bạn định hạch toán khoản mục chi phí nào vây.
    vì ý của bạn chưa rõ nên tôi khiông thể hướng dẫn cách bạn đang làm là đúng hay sai. Bạn có thể gửi vào mail cho tôi quy trình hạch toán và tình hình thực tế công ty bạn tôi sẽ giúp bạn. Nếu bạn tin tưởng bạn gửi mail taxatc2011@gmail.com cho tôi.
    Bạn bám theo câu hỏi của Pham Minh Thông_người tạo ra chủ đề, cty bạn Thông lắp đặt nhưng cũng có chi phí nguyên vật liệu, và bạn Thông đã nêu là sử dụng 1541a tương ứng với chi phí nvl.

Trích nguyên văn Nguyên văn bởi phạm minh thông Xem bài
    Chào tất cả các anh chị

6. Thành viên cấp trung Hình đại diện của hptvc
    Địa chỉ
    Nơi ta ở cũng là nơi đất ở
    Post Thanks / Like
    hptvc vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    05-05-2012, 10:32 #5
    Cách tốt nhất là bạn xây dựng Định mức chi phí lắp đặt cho từng loại bê tông.
    Nếu không làm được, tôi nghĩ bạn phân bổ theo theo tiêu thức tùy ý (theo số lượng, theo trọng lượng...)

7. Thành viên Hình đại diện của vcducmen
    Địa chỉ
    Châu Thành - Nhơn Thành - An Nhơn - Bình Định
    Post Thanks / Like
    vcducmen vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    05-05-2012, 17:55 #6
    Theo tôi 154a là cp vật liệu, là hóa đơn mình đã mua những khối bê tông đó