Mẫu giấy Cam Kết Là Tổ Chức Nước Ngoài - Không phải Là người Nộp Thuế GTGT

• Thread starter jimto
  • Ngày gửi
J

jimto

Học Sinh Kém Môn Kế Toán
24/3/08
92
1
8
Bac Ninh
Công ty em có xuất khẩu hoạt động dịch vụ. Theo thông tư 06/2012/TT-BTC Hướng dẫn về thuế xuất nhập khẩu. Bên em phải có :

Có cam kết của tổ chức ở nước ngoài là tổ chức nước ngoài không có cơ sở thường trú tại Việt Nam, không phải là người nộp thuế giá trị gia tăng
tại Việt Nam; Cam kết của cá nhân ở nước ngoài là người nước ngoài không cư trú tại Việt Nam, người Việt Nam định cư ở nước ngoài và ở ngoài Việt
Nam trong thời gian diễn ra việc cung ứng dịch vụ.

Bên phía đối tác đồng ý xác nhận . yêu cầu bên em cung cấp mẫu. Mà khoản này em không được rành lắm. Giờ em muốn nhờ các anh chị trên diễn đàn. nếu có mẫu có thể cho em xin. Hoặc tư vấn giúp em với .
Rất mong nhận được tư vấn giúp đỡ của các anh chị.

Khóa học Quản trị dòng tiền
J

jimto

Học Sinh Kém Môn Kế Toán
24/3/08
92
1
8
Bac Ninh
Ðề: Mẫu giấy Cam Kết Là Tổ Chức Nước Ngoài - Không phải Là người Nộp Thuế GTGT

ai đó giúp em với................

The Hoang

The Hoang

Kế Toán Dạo
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
11/8/05
2,416
286
83
Sài Gòn - Phan Thiết

Chào bạn,
Công ty em có xuất khẩu hoạt động dịch vụ. Theo thông tư 06/2012/TT-BTC Hướng dẫn về thuế xuất nhập khẩu. Bên em phải có :

Có cam kết của tổ chức ở nước ngoài là tổ chức nước ngoài không có cơ sở thường trú tại Việt Nam, không phải là người nộp thuế giá trị gia tăng
tại Việt Nam; Cam kết của cá nhân ở nước ngoài là người nước ngoài không cư trú tại Việt Nam, người Việt Nam định cư ở nước ngoài và ở ngoài Việt
Nam trong thời gian diễn ra việc cung ứng dịch vụ.

Bên phía đối tác đồng ý xác nhận . yêu cầu bên em cung cấp mẫu. Mà khoản này em không được rành lắm. Giờ em muốn nhờ các anh chị trên diễn đàn. nếu có mẫu có thể cho em xin. Hoặc tư vấn giúp em với .
Rất mong nhận được tư vấn giúp đỡ của các anh chị.

Hiện tại thì không có mẫu chuẩn cho cái cam kết này nhé.
Lên hỏi bộ phận tuyên truyền hổ trợ NNT thì được trả lời cá nhân, tổ chức nước ngoài không có cơ sở thường trú tại Việt Nam tự làm cam kết, nội dung thể hiện bằng tiếng Việt.
good luck

T

Tran Kim Thu

Guest
30/6/06
5
0
1
43
HCM

HI Ban, mình cũng đang cần mẫu này, không biết bạn đã làm chưa? Up lên cho mình tham khảo với! Thanks bạn

The Hoang

The Hoang

Kế Toán Dạo
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
11/8/05
2,416
286
83
Sài Gòn - Phan Thiết

Hôm trước kế toán mình đi "Đối thoại Doanh nghiệp với cơ quan Thuế" được cập nhật thông tin như sau:
Cam kết này do tổ chức ở nước ngoài nước ngoài không có cơ sở thường trú tại Việt Nam làm theo ngôn ngữ của họ và gửi về cho cty mình. Sau đó, mình dịch sang tiếng Việt & đóng dấu xác nhận của cty lên trên bản dịch là được. Không cần phải tiến hành hợp thứ hóa lãnh sự hay công chứng gì cả.

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm

1 cách làm đơn giản: đưa nội dung "cam kết của tổ chức ở nước ngoài là tổ chức nước ngoài không có cơ sở thường trú tại Việt Nam" vào thành 1 phần của Hđồng 2 bên, nên khi ký Hđồng thì mặc định cam kết này có hiệu lực.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA