Thi tuyển công chức thuế năm 2012! - Trang 1668

Offline Hà Nội 2014 tại Đồ Sơn-Hải Phòng
Chương trình từ thiện năm 2014 tại xã Tân Mỹ, huyện Trà Ôn, tỉnh Vĩnh Long

Trang 1668/3775 đầuđầu ... 668116815681618165816641665166616671668166916701671167216781718176821682668 ... CuốiCuối
7,727,674 lượt xem
  1. Điều hành cao cấp Hình đại diện của MINA
    Địa chỉ
    Ninh Thuận
    Post Thanks / Like

My Social Networking

Add MINA on Facebook
    MINA vẫn chưa có mặt trong diễn đàn

2. Khu vực quảng cáo
    Địa chỉ
    Advertising world

3. Thành viên cấp trung Hình đại diện của yenhuong241990
    Địa chỉ
    TP HCM
    Post Thanks / Like
    yenhuong241990 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    07-11-2012, 15:54 #16671
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi heobeo8890 Xem bài
    tớ thi ngoài bắc làm bài cũng khá ổn nhưng mà ko dám hi vọng nhiều vì chứng kiến cảnh đi thi nhốn nháo ngoài này! (nói vậy thôi chứ trong lòng vẫn hi vọng ghê gớm lắm) hì. Thực ra mình thất nghiệp cũng chỉ 1 phần do tình hình ktê cái chính là mình khù khờ ko năng động giỏigiang giao tiếp cho lắm lại ko giao tiếp đc tiếng anh hay ngoại ngữ nào khác nên ko có việc làm thui chứ nhìn các bạn xung quanh vẫn rất nhiều bạn có việc làm mà còn việc oách nữa. Hic. Tớ thấy có lỗi với bản thân có lỗi với bố mẹ lắm, tớ cũng bằng giỏi đây nhưng ích gì chứ, sầu lắm cơ bạn ạ
    nghe bạn nói mà mình cũng thấy có lỗi với ba mẹ quá, bởi vậy hi vọng lần này đậu để không còn cảm giác"tội lỗi" nữa,hi

Trích nguyên văn Nguyên văn bởi nga1992001 Xem bài
    thag điểm từg câu thì m k bít.chỉ bít đc đến zậy thui.m cũg lm sai như bạn nè.lo thì lo nhưg mà thây kệ ,lm j đc nào.rớt thì vvẻ chấp nhận xem như may mắn k đến với m thui.hì
    uh tự nhiên thi xong về thấy mình sai toàn "lãng nhách" k hà, giờ cũng như bạn, ngồi chờ kết quả thôi, làm gì được giờ, mà nói nghe nè, bạn nói là bạn hỏi 1 vị, mà vị đó là ai vậy, bộ có chấm thi hả bạn?

Trích nguyên văn Nguyên văn bởi hoanganhth Xem bài
    chao ban
    minh khong phai nguoi mien nam nen minh khong thi o mien nam, minh thi o mien bac
    theo minh thuc ra dieu kien de duoc giam tru gia canh o day phai gom 2 phan (nghia la ca ban va nhung ban kia hop lai)
    - dieu kien doi voi nguoi nop thue:
    + theo dieu 2, khoan 1 dieu 19 va chuong iii luat thue tncn thi ta thay de co the duoc giam tru gia canh thi nguoi nop thue phai la ca nhan cu tru, ca nhan ko cu tru khong duoc giam tru.
    + theo khoan 1 dieu 19 thi giam tru chi ap dung cho thu nhap tu kinh doanh, tien luong, tien cong; vi vay dieu kien cho nguoi nop thue la thu nhap cua nguoi nop thue chi bao gom phan thu nhap tu kinh doanh, tien luong, tien cong. Phan thu nhap khac se khong duoc giam tru (chang han nguoi nop thue chi co thu nhap ma khong phai la thu nhap tu kinh doanh, tien luong, tien cong thi khong duoc giam tru)

- dieu kien doi voi nguoi phu thuoc (chinh la khoan 3 dieu 19): Nguoi phu thuoc phai la nguoi ma nguoi nop thue co trach nhiem nuoi duong, bao gom:
    Người phụ thuộc là người mà đối tượng nộp thuế có trách nhiệm nuôi dưỡng, bao gồm:
    + con chưa thành niên; con bị tàn tật, không có khả năng lao động;
    + các cá nhân không có thu nhập hoặc có thu nhập không vượt quá mức quy định, bao gồm con thành niên đang học đại học, cao đẳng, trung học chuyên nghiệp hoặc học nghề; vợ hoặc chồng không có khả năng lao động; bố, mẹ đã hết tuổi lao động hoặc không có khả năng lao động; những người khác không nơi nương tựa mà người nộp thuế phải trực tiếp nuôi dưỡng.

(neu ban khong noi la cac doi tuong ban neu ra la nguoi ma nguoi nop thue co trach nhiem nuoi duong thi cung khong dung)

theo minh thi cau nay phai lam nhu tren thi moi on, khong biet y ban nhu the nao
    neu co cho nao chua dung thi mong cac ban thong cam nha.
    Chuc ban co mot ket qua tot
    mình làm điều kiện với người phụ thuộc k hà, nên chắc được ít điểm lắm
    cảm ơn bạn nhiều nha!!
    thay đổi nội dung bởi: yenhuong241990, ngày 07-11-2012 lúc 15:59

4. Thành viên cấp cao Hình đại diện của quoctuankid
    Địa chỉ
    Hà Nội
    Post Thanks / Like
    quoctuankid vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    07-11-2012, 16:03 #16672
    Bên này cũng gió bão không kém

5. Thành viên cấp trung Hình đại diện của quynhquynhquynh
    Địa chỉ
    tphcm
    Post Thanks / Like
    quynhquynhquynh vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    07-11-2012, 16:05 #16673
    Sao nhiều ng hâm mộ cái ông SANG VO vậy ta?????????? cái ông này chỉ giải đc mấy bài toán thuế mà mồm thì la ý ó. Tui biết ổng đậu Thuế rồi, vì biết trước đề mà và một phần thì bt thuế cũng biết làm. Huy vọng sau này ổng làm công chức Thuế thì đừng mắc bệnh HẢO DANH như trên diễn đàn này.

6. Thành viên cấp trung Hình đại diện của tuoinguyenpy
    Địa chỉ
    phú yên
    Post Thanks / Like
    tuoinguyenpy vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    07-11-2012, 16:15 #16674
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi quynhquynhquynh Xem bài
    Sao nhiều ng hâm mộ cái ông SANG VO vậy ta?????????? cái ông này chỉ giải đc mấy bài toán thuế mà mồm thì la ý ó. Tui biết ổng đậu Thuế rồi, vì biết trước đề mà và một phần thì bt thuế cũng biết làm. Huy vọng sau này ổng làm công chức Thuế thì đừng mắc bệnh HẢO DANH như trên diễn đàn này.
    bác Sang Vo nhà mình bị trúng đạn rồi? Nổi tiếng quá cũng mệt heng, tèng tèng như em chả bị ai động chạm.
    Bạn Quỳnh quýnh quynh có chứng cớ sát thực ko? chứ nói không vậy khó tin quá, dù sao uy tín và tiếng tăm Sang võ trong page này cũng không phải nhỏ đâu. Muốn hạ gục danh tiếng của bác í phải có chứng cứ sát thực ak!

7. Thành viên cấp cao Hình đại diện của phucvunhandan
    Địa chỉ
    Hạ Long , Quảng Ninh
    Post Thanks / Like
    phucvunhandan vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    07-11-2012, 16:21 #16675
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi tuoinguyenpy Xem bài
    bác Sang Vo nhà mình bị trúng đạn rồi? Nổi tiếng quá cũng mệt heng, tèng tèng như em chả bị ai động chạm.
    Bạn Quỳnh quýnh quynh có chứng cớ sát thực ko? chứ nói không vậy khó tin quá, dù sao uy tín và tiếng tăm Sang võ trong page này cũng không phải nhỏ đâu. Muốn hạ gục danh tiếng của bác í phải có chứng cứ sát thực ak!
    hehe ghê quá ! toàn bộ anh em mà vào ngành thuế liệu có chia đội bắn tỉa nhau ko ta ? Thi thuế năm nay đúng là hoành tráng thật ! thi xong nhưng chưa lúc nào hết dư âm ! vẫn cháy bùng bùng !
    when I see you , I run out of words to say...

8. Thành viên cấp trung Hình đại diện của quynhquynhquynh
    Địa chỉ
    tphcm
    Post Thanks / Like
    07-11-2012, 16:24 #16676
    Bạn tuoinguyenpy oi! mới vô diễn đàn này mình đọc ngay mấy lời nói chuyện ko lịch sự, ra vẻ cao giọng của ông này rồi, như dụ : dự đoán ngày thi thuế gì đó. Do bạn cứ trông đợnhưũng bài giải của ổng nên ko để ý thôi. Muốn biết chứng cứ thì cứ mà đọc lại mấy bài của ông Sang Vo là biết thôi. Đàn ông con trai làm chỉ đc mấy bàitaij thuế mà Hảo Danh rồi thì, chỉ đc ng ta khinh

9. Thành viên cấp cao Hình đại diện của phucvunhandan
    Địa chỉ
    Hạ Long , Quảng Ninh
    Post Thanks / Like
    phucvunhandan vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    07-11-2012, 16:41 #16677
    Bạn tuoinguyenpy oi! mới vô diễn đàn này mình đọc ngay mấy lời nói chuyện ko lịch sự, ra vẻ cao giọng của ông này rồi, như dụ : dự đoán ngày thi thuế gì đó. Do bạn cứ trông đợnhưũng bài giải của ổng nên ko để ý thôi. Muốn biết chứng cứ thì cứ mà đọc lại mấy bài của ông Sang Vo là biết thôi. Đàn ông con trai làm chỉ đc mấy bàitaij thuế mà Hảo Danh rồi thì, chỉ đc ng ta khinh
    thôi bạn ơi ! ai cũng có điểm tốt điểm xấu ! quan trọng là làm được việc lớn ! đừng nghĩ ngợi nhiều cho stress ! hehe
    when I see you , I run out of words to say...

10. Thành viên cấp trung Hình đại diện của quynhquynhquynh
    Địa chỉ
    tphcm
    Post Thanks / Like
    07-11-2012, 16:57 #16678
    hehe, quan trọng là làm việc lớn, chỉ có đc cái việc cỏn con mà nghĩ mình ở trên mây,

11. Thành viên cấp trung Hình đại diện của thuydung2912
    Địa chỉ
    lam dong
    Post Thanks / Like
    thuydung2912 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    07-11-2012, 17:30 #16679
    Like mạnh cmt bác này. Bác Sang Vo gì gì đó chắc là đậu, cầu giời cho bác ấy làm thì tư tưởng để dưới đất 1 tí chứ đừng để trên giời như ở diễn đàn này.

12. Thành viên cấp trung Hình đại diện của hoanganhth
    Địa chỉ
    Thanh hoá
    Post Thanks / Like
    hoanganhth vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    07-11-2012, 17:34 #16680
    Xin loi ban nha
    Minh doc lai de bai thi thay chi can lam dieu kien cua nguoi nop thue thoi ban ah
    Vi de da cho la nguoi phu thuoc roi ma, cac dieu kien ve nguoi phu thuoc khong can thiet nua
    Minh xin loi ban nhe