Thi tuyển công chức thuế năm 2012! - Trang 25

Offline Hà Nội 2014 tại Đồ Sơn-Hải Phòng

Trang 25/3775 đầuđầu ... 1521222324252627282935751255251025 ... CuốiCuối
7,731,147 lượt xem
  1. Điều hành cao cấp Hình đại diện của MINA
    Địa chỉ
    Ninh Thuận
    Post Thanks / Like

My Social Networking

Add MINA on Facebook
    MINA vẫn chưa có mặt trong diễn đàn

2. Khu vực quảng cáo
    Địa chỉ
    Advertising world

3. Thành viên Hình đại diện của vanvtttax
    Địa chỉ
    ...
    Post Thanks / Like
    vanvtttax vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    13-06-2012, 08:57 #241
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi trang30488 Xem bài
    thi ở tỉnh nào thì về tỉnh đó thi ah anh chị, e thấy ở quê e muốn xin vào nhà nước toàn tiền và tiền nên e chẳng hi vọng vì nhà ngheo.hi
    bạn à, ko biết các bạn có tin ko nhưng mình vào ngành mà ko mất xiền đâu. Mình nghĩ mình làm đc thì ai cũng làm được đấy. Cố lên bạn nha^^. Thi công chức thuế là thi tập trung bạn nha, TCT tổ chức tại 1 số địa điểm nhé^^

4. Thành viên Hình đại diện của thuha2012
    Địa chỉ
    Ha Tinh
    Post Thanks / Like
    thuha2012 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    13-06-2012, 09:39 #242
    Mình nghe noi năm nay ĐH tại chức vẫn được nộp hồ sơ thi tuyển phải không các bạn./.

5. Chào thân ái! Hình đại diện của huyenthuongly
    Địa chỉ
    Hà nôi
    Post Thanks / Like
    huyenthuongly vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    13-06-2012, 09:39 #243
    Nghe nói, giờ COCC cũng khó chèn lắm các bạn à, các bạn cứ cố gắng học tốt, thật tự tin rằng mình sẽ thi được thì chắc chắn các bạn sẽ đậu. Các bạn hãy là những người tiên phong trong phong trào chống quan liêu nhé!
    Chúng ta là những người trẻ tuổi, hãy tích cực xây dựng một bộ máy hành chính trong sạch vững mạnh, để cộng đồng kế toán của chúng ta sẽ là nơi hội tụ của lớp thanh niên trẻ tuổi giàu tinh thần yêu nước nhé!
    Chúc các bạn thành công!
    Minh tri cố muội!

6. Thành viên Hình đại diện của doitmyself
    Địa chỉ
    Quy Nhơn
    Post Thanks / Like
    doitmyself vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    13-06-2012, 10:50 #244
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi vanvtttax Xem bài
    Hi các bạn. năm ngoái mình cũng đã từng thi công chức thuế. Sau gần 1 năm, tháng 8 này mình chuẩn bị chính thức là công chức ngành thuế rùi. Hihi.Các bạn đừng nóng vội và sốt ruột nhé. Thi CCT trường kỳ lắm. Từ lúc nộp hồ sơ đến lúc đi thi phải 2 tháng, thi xong phải 3,4 tháng mới biết điểm, biết điểm xong còn phúc khảo, hoàn thiện hồ sơ... Nói chung từ khi nộp hồ sơ đến khi chính thức đi làm phải 8,9 tháng. (Hồi mình thi thì tháng 11 nộp hồ sơ, tháng 1, hay tháng 2 gì đó đi thi, cuối tháng 6 mới biết điểm, đầu tháng 8 đi làm). Sốt ruột cũng chẳng giải quyết đc gì đâu. Mình đi thi nghĩ là cho biết thui, vì ngày ấy mình làm ngân hàng rùi. Thế mà giờ lại thành công chức thuế. hihi. Chia sẻ với các bạn 1 chút về quá trình vào ngành của mình cho vui. Hiện tại theo mình biết thì vẫn chưa có thông tin gì về đợt tuyển dụng mới. Hx. Các bạn cố gắng lên nhé!!!!
    Hjx giỏi quá đi , đã làm ngân hàng rồi mà còn qua thuế làm gì. Ngân hàng lương cao hơn chứ, đi thi cho biết thôi mà cũng đậu là sao . hjx hjx.

7. Thành viên cấp cao Hình đại diện của hta12
    Địa chỉ
    lao cai
    Post Thanks / Like
    hta12 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    13-06-2012, 11:11 #245
    Muôn chông tiêu cuc ha b? Chúng ta liêu có thi dat 50x moi môn ko? Nho có cocc trong phòng nên moi dc xem tài liêu do. Thôi da o trong vùng lu cô song voi lu di. Hix

8. Thành viên cấp trung Hình đại diện của caipham90
    Địa chỉ
    Thanh Hóa
    Post Thanks / Like
    caipham90 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    13-06-2012, 12:59 #246
    Ngày nào e cũng lên đây hóng với vào trang web của Tổng cục Thuế xem tình hình thế nào? mà sao k thấy thông tin gì hết trơn. Mà các anh chị cho e hỏi, nếu có thi thì tầm tháng mấy là thi? " NẾU ĐẬU "bao h đi làm?
    Em là sv năm nay ra trường nên nghĩ tới cảnh thất nghiệp dài dài là ớn lắm, em thik làm công chức thuế nên đang có "hứng & chí" học tập chờ ngày thi lắm, mà thời gian kéo dài quá thì chắc nản chết mất.

9. Thành viên cấp cao Hình đại diện của humor
    Địa chỉ
    Viet Nam
    Post Thanks / Like
    humor vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    13-06-2012, 21:17 #247
    Nếu thi mà ko được chép thì mấy người thi đâu, ai mà học nổi một mớ trong khi ngày đi làm, tối học chứ. Sao nghe nói đầu tháng 6 mà giờ này hỏi mấy anh thì nói là chưa có chỉ tiêu cho chi cục.

10. Thành viên cấp cao Hình đại diện của hientic
    Địa chỉ
    Thai Nguyen
    Post Thanks / Like
    hientic vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    14-06-2012, 07:37 #248
    Mình đang làm trong ngành Thuế. Trước đây mình cũng làm bên ngành GD được 5 năm rồi. Thê là đợt thi năm 2011 mình vô tình đọc thông tin Ngành Thuế thi tuyển công chức và có vị trí làm chuyên viên CNTT thế là mình nộp hs rồi cũng đi thi và chẳng nghĩ là mình đỗ đâu. Tài liệu onn thi cũng sưu tầm đủ nhưng ôn nó chẳng vào đâu. Và rồi cuối cùng lại đỗ và đỗ điểm cao nữa chứ (Không chạy chọt gì).... Nếu bạn thi đỗ Kho Bạc thì mình khuyên là nên làm ở Kho Bạc hay hơn bạn ah. Nếu ai muốn biết lí do tại sao thì PM cho mình.http://www.facebook.com/hackertn2003
    thay đổi nội dung bởi: hientic, ngày 14-06-2012 lúc 07:53

11. Thành viên cấp cao Hình đại diện của ac116
    Địa chỉ
    cai lậy, tiền giang
    Post Thanks / Like
    ac116 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    14-06-2012, 09:13 #249
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi tailove Xem bài
    acc116 ơi, cho mình hỏi có công văn tuyển dụng của thuế 2012 chưa vậy, chừng nào có, và tháng mấy là thi vậy
    mình hỏi dùm đứa bạn, đang định thi vào, mình ở tphcm

cám ơn nhìu
    minh ko lam thue, dau co biet thog tin tuyen dug, chug nao thi kb thi pm minh

12. Thành viên Hình đại diện của bido0210
    Địa chỉ
    TP HCM
    Post Thanks / Like
    bido0210 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    14-06-2012, 12:19 #250
    Lai mot ngay troi wa ma hok co thong tin j hichic.