Thi tuyển công chức thuế năm 2012! - Trang 2918

Offline Hà Nội 2014 tại Đồ Sơn-Hải Phòng

Trang 2918/3775 đầuđầu ... 191824182818286829082914291529162917291829192920292129222928296830183418 ... CuốiCuối
7,728,606 lượt xem
  1. Điều hành cao cấp Hình đại diện của MINA
    Địa chỉ
    Ninh Thuận
    Post Thanks / Like

My Social Networking

Add MINA on Facebook
    MINA vẫn chưa có mặt trong diễn đàn

2. Khu vực quảng cáo
    Địa chỉ
    Advertising world

3. Tài khoản chưa kích hoạt Hình đại diện của hocsinh007
    Địa chỉ
    Hanoi
    Post Thanks / Like
    hocsinh007 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    01-05-2013, 11:55 #29171
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi nrylia Xem bài

1. Từ đầu topic này đã có nhiều từ "nghe nói", "tiêu cực" nhưng thực tế các bạn thi xong cho thấy học bài bình thường, thi bình thường vẫn đậu bình thường. ( cũng có chút không công bằng như giám thị gác khó, gác dễ ". Mình thấy "xét tuyển" thì cũng theo những tiêu chi như trong thông báo tuyển dụng, điểm bạn phải cao ,...Theo mình ngành CNTT cũng không đến nỗi khó đâu
    2. Không biết. nhưng nghĩ là không.
    3.Theo mình thì chủ yếu là đơn vị cho đi. và đơn vị kia phải chấp nhận.
    Thi tuyển thì chỉ tiêu nhiều, đề lại là đề chung nên COCC ko thể bao hết được, "xét tuyển" thì ít chỉ tiêu, đề thi vấn đáp thì không giống nhau lại phục thuộc rất nhiều vào độ công tâm của người hỏi nên mình nghĩ sẽ khó cho "dân đen" lắm, như mấy chỗ nghành CNTT toàn có 1 chỉ tiêu lận, thế thì chắc là khó lắm...
    Như xét tuyển bên HQ chẳng hạn, khả năng người ngoài đỗ là gần như không có.

4. Thành viên cấp cao Hình đại diện của venhadicon
    Địa chỉ
    thaibinh
    Post Thanks / Like
    venhadicon vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    01-05-2013, 11:56 #29172
    Không biết sắp xong phúc khảo chưa nhỉ. mình đang hóng đợt công bố xem thế nào.
    Lâu lâu ko vào diễn đàn thấy ae vẫn rôm rả quá :X. Vào nhà nước làm là phấn đấu dần dần thôi chứ không nên suốt ruột chuyện lương bổng hay gì. Cá nhân mình thấy phúc khảo này chẳng qua để 1 số cocc hoặc chạy chọt cố chạy lần cuối thôi.
    Tháng 5 rồi, hi vọng sớm có công bố danh sách trúng tuyển chính thức cũng như vấn đề gọi đợt 2... để mình còn chuẩn bị ăn mừng hoặc kiếm việc #
    Chúc cả nhà nghỉ lễ vui vẻ

5. Thành viên cấp cao Hình đại diện của thangquynhokhoua
    Địa chỉ
    TP.HCM
    Post Thanks / Like
    thangquynhokhoua vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    01-05-2013, 12:34 #29173
    Mình nghe nói là những người đậu trước khi nhận việc còn bị phỏng vấn gì đó phải ko mọi người, mức độ phỏng vấn khó ko và họ thường hỏi những gì vậy, có ai biết thì chia sẽ kinh nghiệm cho mọi người chuẩn bị với

6. Thành viên cấp cao Hình đại diện của small1011
    Địa chỉ
    Viet Nam
    Post Thanks / Like
    small1011 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    01-05-2013, 12:44 #29174
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi thangquynhokhoua Xem bài
    Mình nghe nói là những người đậu trước khi nhận việc còn bị phỏng vấn gì đó phải ko mọi người, mức độ phỏng vấn khó ko và họ thường hỏi những gì vậy, có ai biết thì chia sẽ kinh nghiệm cho mọi người chuẩn bị với
    Bạn nghe ai nói vậy. Theo như mình biết thì không có pv gì nữa đâu. Giống bên hải quan và kho bạc thì ai đậu thì gọi vào làm thôi.

7. Thành viên cấp cao Hình đại diện của thangquynhokhoua
    Địa chỉ
    TP.HCM
    Post Thanks / Like
    thangquynhokhoua vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    01-05-2013, 12:54 #29175
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi small1011 Xem bài
    Bạn nghe ai nói vậy. Theo như mình biết thì không có pv gì nữa đâu. Giống bên hải quan và kho bạc thì ai đậu thì gọi vào làm thôi.
    uh.thank bạn nha, chứ gian nan lắm mới thi đậu mà còn phải pv nữa thì đúng là con đường vào nhà nước đầy éo le

8. Thành viên cấp cao Hình đại diện của small1011
    Địa chỉ
    Viet Nam
    Post Thanks / Like
    small1011 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    01-05-2013, 13:08 #29176
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi thangquynhokhoua Xem bài
    uh.thank bạn nha, chứ gian nan lắm mới thi đậu mà còn phải pv nữa thì đúng là con đường vào nhà nước đầy éo le
    Không có gì. Cái này lần sau bạn cứ đọc thông báo tuyển dụng cho kỹ là được. Họ sẽ nói rõ cách thức tuyển dụng gồm mấy vòng, có vòng phỏng vấn hay không. Giống như kho bạc thì năm 2011 &2012 bạn mình thi chỉ có thi xong rồi lấy điểm từ trên xuống dưới giống mình thi đợt này vậy. Mình cũng đọc trong thông báo tuyển dụng của năm đó cũng y chang của mình vậy. Nhưng có đợt kho bạc thi ngạch công nghệ thông tin thì sau khi thi có thêm vòng pv, người ta sẽ nêu rõ cụ thể trong thông báo tuyển dụng là sẽ pv nội dung gì nữa. Nên bạn cứ yên tâm là thông báo quy trình tuyển dụng ntn thì sẽ theo y chang như vậy thôi. Đừng nghe nói này nói nọ mà hoang mang. Nhà nước chứ có phải tư nhân đâu mà làm bừa bãi được. Mọi thứ phải theo quy định chứ.

9. Thành viên cấp cao Hình đại diện của nrylia
    Địa chỉ
    HCM City
    Post Thanks / Like
    nrylia vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    01-05-2013, 13:41 #29177
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi hocsinh007 Xem bài
    Thi tuyển thì chỉ tiêu nhiều, đề lại là đề chung nên COCC ko thể bao hết được, "xét tuyển" thì ít chỉ tiêu, đề thi vấn đáp thì không giống nhau lại phục thuộc rất nhiều vào độ công tâm của người hỏi nên mình nghĩ sẽ khó cho "dân đen" lắm, như mấy chỗ nghành CNTT toàn có 1 chỉ tiêu lận, thế thì chắc là khó lắm...
    Như xét tuyển bên HQ chẳng hạn, khả năng người ngoài đỗ là gần như không có.
    Đó, lúc trươc 1 loạt người nói thi tuyển như vầy thôi chứ COCC hết rồi. Giờ thi xong thấy kg tiêu cực thi nói tiếp cái khác.
    Bạn đừng để tâm lý bị đe dọa. Với lại năm nay điềutra vụ chạy công chức nên mấy ông cũng k dám rục rịch đâu.
    Chủ yeu la khi vô nhận việc rồi bạn lại chán cái môi truong nha nước thôi.
    Nếu bạn quyếtđịnh, hãy xac định đúng và đừng bị lung lay.
    Trước đây khi chưa đi thi, mình cũng vô topic này, xong nhiều bạn đánh tâm lý COCC nên mình k vô nữa luôn. NÓi chung là cố gắng hết sức là sẽ không hối hận về việc mình chọn lựa.

PV đốii với xét tuyển đó bạn.
    thay đổi nội dung bởi: nrylia, ngày 01-05-2013 lúc 13:46

10. Thành viên cấp cao Hình đại diện của nrylia
    Địa chỉ
    HCM City
    Post Thanks / Like
    nrylia vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    01-05-2013, 16:33 #29178
    Sẽ có thôi bạn ah. Mấy tỉnh thiếu chỉ tiêu sẽ lấy thêm đợt 2 thậm chí đợt 3 nữa. Họ sẽ căn cứ vào những hồ sơ nộp rồi lấy từ trên xuống đến khi đủ thôi. Giống như nộp nguyện vọng 2 lúc thi đạo học vậy. Nếu điểm bạn cao thì cứ yên tâm còn nếu chỉ trên được 5 thì cho chắc cứ nộp vào sg ấy. Chúc bạn thành công. Cứ cố gắng đến cùng đừng để tư tưởng tiêu cực chạy chọt mà ảnh hưởnh bạn ah.
    ban noi co ly nhung minh ngi la khong xay ra!

11. Tài khoản chưa kích hoạt Hình đại diện của hocsinh007
    Địa chỉ
    Hanoi
    Post Thanks / Like
    hocsinh007 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    01-05-2013, 17:15 #29179
    Trích nguyên văn Nguyên văn bởi nrylia Xem bài
    Đó, lúc trươc 1 loạt người nói thi tuyển như vầy thôi chứ COCC hết rồi. Giờ thi xong thấy kg tiêu cực thi nói tiếp cái khác.
    Bạn đừng để tâm lý bị đe dọa. Với lại năm nay điềutra vụ chạy công chức nên mấy ông cũng k dám rục rịch đâu.
    Chủ yeu la khi vô nhận việc rồi bạn lại chán cái môi truong nha nước thôi.
    Nếu bạn quyếtđịnh, hãy xac định đúng và đừng bị lung lay.
    Trước đây khi chưa đi thi, mình cũng vô topic này, xong nhiều bạn đánh tâm lý COCC nên mình k vô nữa luôn. NÓi chung là cố gắng hết sức là sẽ không hối hận về việc mình chọn lựa.

PV đốii với xét tuyển đó bạn.
    Đương nhiên không phải là 100% nhưng mà phần lớn mình nghĩ là có chứ, bởi vì xét tuyển là phỏng vấn mà, ko có phúc khảo, cũng chả ghi âm lại, thi xong báo được bao nhiêu điểm thì biết bấy nhiêu, đâu có giấy trắng mực đen đâu nên chấm sao mà chả được, chỉ cần lệch vài điểm là ăn đủ rồi...
    Mình cũng định kiếm vùng xa xa nào đó, nhưng có tiềm năng chút kiểu như Côn Đảo, PQ..., làm nhà nước có lẽ sẽ nhàn hơn, ngoài ra có thể đá ngoài nhiều thứ khác (mở shop, nhà hàng gì đó...) làm "cu li cao cấp" ở HN mãi cũng chán rồi.

12. Thành viên cấp cao Hình đại diện của utphuong
    Địa chỉ
    Viet Nam
    Post Thanks / Like
    utphuong vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
    01-05-2013, 17:21 #29180
    ôi, mong đi làm quá, để còn có chi phí mà tiêu, đang đói nhăng răng