Mua hàng nhập kho 1 mặt hàng có 2mã hàng

• Thread starter phuviet
  • Ngày gửi
P

phuviet

Cao cấp
2/4/12
252
1
0
33
từ liêm - hà nội
Cty em moái nhập khẩu 1 lô hàng hóa,lúc đó em chưa nhập số dư cuối cuả năm 2011 mà chị kế toán khác làm,em nhập vào phần mềm misa 2012 bình thường.Nhưng khi nhập khẩu số dư cuôi của năm 2011 thì em phát hiện ra cùng 1 mặt hàng đó nhưng em dặt là mã hàng khác còn chị kế toán trước đặt 1 mã khác,bây giờ em phải làm thế nào để nhập vào thành 1 mã hàng,anh chị quân sư giúp em với.E m cảm ơn mọi ng nhiếu nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

Nguyen Khoai

Cao cấp
5/5/10
451
25
28
Hà Nội
Ðề: mua hàng nhập kho 1 mặt hàng có 2mã hàng

Cty em moái nhập khẩu 1 lô hàng hóa,lúc đó em chưa nhập số dư cuối cuả năm 2011 mà chị kế toán khác làm,em nhập vào phần mềm misa 2012 bình thường.Nhưng khi nhập khẩu số dư cuôi của năm 2011 thì em phát hiện ra cùng 1 mặt hàng đó nhưng em dặt là mã hàng khác còn chị kế toán trước đặt 1 mã khác,bây giờ em phải làm thế nào để nhập vào thành 1 mã hàng,anh chị quân sư giúp em với.E m cảm ơn mọi ng nhiếu nhiều.

Với phần mềm MISA bạn mở lại và chữa trên chứng từ gốc về mã hàng
Chúc bạn thành công

P

phuviet

Cao cấp
2/4/12
252
1
0
33
từ liêm - hà nội

chào bạn Nguyen Khoai!Mình cũng định sửa giống như bạn nhưng trrên hóa đơn của cty mình lại xuất bán mã hàng mà mình nhập vào ko phải là mã hàng cũ.vậy mình phải sửa thế nào cho đúng nhất?

S

supportmisa

Sơ cấp
2/5/12
40
0
0
37
MISA

Chào bạn Phuviet!
Trường hợp của bạn bây giờ phải vào chỉnh sửa trực tiếp trên chứng từ gốc về mã hàng như bạn Nguyen Khoai đã trả lời. Sau khi chỉnh sửa xong thì bạn vào Tiện ích/ Bảo trì dữ liệu rồi xóa mã hàng không dùng đi hoặc mở mã hàng đó lên rồi tick vào ô: Ngừng theo dõi hoặc sửa mã hàng đó thành tên mã hàng khác.
Chúc bạn sức khỏe và thành công nhé.

P

phuviet

Cao cấp
2/4/12
252
1
0
33
từ liêm - hà nội

bây giờ mình sửa các hóa đơn. chứng từ nhập kho mà ghi mã hàng mới thành mã hàng cũ.Sau đó vào tiện ích/Bảo trì dữ liệu rồi xóa mã hàng đó đi?nhưng mã hàng cũ của mình vẫn còn tồn của năm trước,mà hóa đơn thì cty mình lại xuất bán giao cho khách hàng là mã hàng mới nhập rùi.Bây giờ mình sửa thừnh mã hàng cũ thì hóa đơn viết rùi xử lý ra sao?

A

applennpc

Trung cấp
7/12/09
187
3
18
37
Hà Nội

Bên mình cũng thế một mặt hàng nhưng nhiều tên gọi.

vanthanhtam

vanthanhtam

Cao cấp
21/5/10
1,658
119
63
Tuy Hoa

cùng một mặt hàng nhưng hai mã hàng bạn
1 - vào phiếu nhập sửa lại mã nào bạn muốn, nhưng như thế có thể sẽ ảnh hưởng đến giá vốn cuối kỳ
2- bạn nên xuất hết mã hàng năm trước hết kho luôn và tiếp tục xuất tiếp mã hàng mới

goodbye3007

goodbye3007

Love to be loved
8/5/08
164
1
18
Nơi nào có anh

Khi bạn nhập hàng hóa, nếu mặt hàng này năm trước không còn tồn thì ok rồi. Mà nếu còn tồn thì mình đang thắc mắc giá hạch toán xuất kho của mặt hàng này bạn tính theo pp nào?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA