Nộp tờ khai thuế môn bài 2014 qua mạng và nộp tiền thuế môn bải qua tài khoản ngân hàng???

• Thread starter Manhtph46
  • Ngày gửi
M

Manhtph46

Sơ cấp
1/3/13
48
0
6
39
Ha Noi
Các anh chị cho em hỏi quy trình và thủ tục nộp thuế môn bài ạ? Em muốn hỏi nếu em đã nộp tờ khai thuế môn bài qua mạng (BKAV hoặc FPT chẳng hạn)thì chỉ là nộp đăng ký thôi, còn tiền nộp thuế nộp qua tài khoản thì phải làm thủ tục gì???

Khóa học Quản trị dòng tiền
Phạm Văn Khang

Phạm Văn Khang

Cao cấp
19/12/05
1,360
31
48
Thái Bình - TP.HCM
Ðề: Nộp tờ khai thuế môn bài 2014 qua mạng và nộp tiền thuế môn bải qua tài khoản ngân hàng???

Nếu cty của em thành lập lâu rồi và không thay đổi vốn thì không phải nộp tờ khai thuế môn bài, chỉ phải nộp thuế môn bài thôi. Nộp thuế qua ngân hàng thì ghi vào mẫu nộp ngân sách 01-C2/NS là ok.

M

Manhtph46

Sơ cấp
1/3/13
48
0
6
39
Ha Noi
Ðề: Nộp tờ khai thuế môn bài 2014 qua mạng và nộp tiền thuế môn bải qua tài khoản ngân hàng???

Bác hướng dẫn cụ thể em về cách nộp qua tài khoản đi. Em mù món này quá.

Ví dụ Công ty em có tài khoản ở SACOMBANK hoặc ACB chẳng hạn

Phạm Văn Khang

Phạm Văn Khang

Cao cấp
19/12/05
1,360
31
48
Thái Bình - TP.HCM

Bác hướng dẫn cụ thể em về cách nộp qua tài khoản đi. Em mù món này quá.

Ví dụ Công ty em có tài khoản ở SACOMBANK hoặc ACB chẳng hạn
Bạn điền đầy đủ thông tin: tên cty, ĐỊA CHỈ, MST, SỐ TIỀN, MỤC TIỂU MỤC... vào mẫu 01-2/NS, rồi nộp cho ngân hàng là được.

S

sjroxjmuoj

Sơ cấp
13/8/13
13
0
0
33
kontum

Thời gian nộp thuế môn bài là trong tháng 1 đúng không anh, chị?

girlbg

girlbg

Trung cấp

ừm, ngày cuối cùng của tháng 1, nhưng ở chổ mình thì.. hạn nộp chi cục thông báo là ngày 15

vanthanhtam

vanthanhtam

Cao cấp
21/5/10
1,658
119
63
Tuy Hoa

Các anh chị cho em hỏi quy trình và thủ tục nộp thuế môn bài ạ? Em muốn hỏi nếu em đã nộp tờ khai thuế môn bài qua mạng (BKAV hoặc FPT chẳng hạn)thì chỉ là nộp đăng ký thôi, còn tiền nộp thuế nộp qua tài khoản thì phải làm thủ tục gì???
In Tờ khai thuế môn bài mang đến ngân hàng chuyển tiền qua tài khoản, ngân hàng căn cứ vào thông tin đơn vị TK thuế môn bài chuyển vào NH nhà nước, ngân hàng in tờ giấy nộp tiền vào ngân sach nhà nước mang về làm chứng từ chi

Thời gian nộp thuế môn bài là trong tháng 1 đúng không anh, chị?
Tùy theo địa phương minh vừa nhận thông báo của CCT hạn nộp TK thuế môn bài 31/12/2013, thời hạn nộp tiền hạn chót 30/1/2014

Sửa lần cuối:
H

hoangthihuong12

Sơ cấp
7/3/10
17
0
0
35
nghe an

Tải giấy nộp tiền vào ngân sách mẫu số c1/02/ns điền đầy đủ thông tin và đi chuyển khoản

ngoctramnguyen

ngoctramnguyen

Cao cấp
2/11/13
295
4
18
TP.HCM

Không có số tài khoản của bên thụ hưởng vẫn được ại, vì từ trước giờ toàn nộp trực tiếp tại kho bạc.

S

Sanho

Guest
3/4/09
1
0
1
HCM

Không có số tài khoản của bên thụ hưởng vẫn được ại, vì từ trước giờ toàn nộp trực tiếp tại kho bạc.

Bạn phải hỏi số TK của cơ quan thuế quản lý CT bạn thì mới điền vào giấy nộp tiền được. Không có số TK thì biết tiền mình chuyển đi đâu?

H

hoanghien143

Guest
7/12/13
1
0
0
Hà nội

Anh,chị cho em hỏi với e mới đi làm nên không biết ah,giờ e muốn nộp thuế môn bài bằng tiền mặt ấy thi e nộp ở đâu và cần những giấy tờ gì đi kèm kh? Công ty e ở Từ Liêm ah

N

ngochan2908

Guest
14/8/13
48
0
6
34
Hà Nội

Cả nhà cho em hỏi về thuế môn bài cho văn phòng đại diện với ạ. cty e đăng ký thuế ở Đống Đa, nhưng VPDD thì ở cầu giấy.h e nộp thuế môn bài cho VPDD thì e nộp ở đâu ạ?

Tigon2506

Tigon2506

Cao cấp
10/10/12
234
10
18
Ha Noi

Nếu cty của em thành lập lâu rồi và không thay đổi vốn thì không phải nộp tờ khai thuế môn bài, chỉ phải nộp thuế môn bài thôi. Nộp thuế qua ngân hàng thì ghi vào mẫu nộp ngân sách 01-C2/NS là ok.
Anh ơi. cho em hỏi là cty thành lập tháng 07/2014. Em đang kê tờ khai thuế môn bài để nộp qua mạng. Vốn điều lệ 3.6 tỷ. Mức phải nộp là 1.5 triệu.
Nhưng thành lập T7 phải nộp nửa năm thì em vẫn để mức nộp là 1.5 triệu và khi nộp tiền vào ngân sách nộp 750.000 hay tờ khai cũng phải để là 750.000 ạ. Ngày trước em nộp ở một cửa cũng nộp kiểu nửa năm thì dòng trên để mức nộp và tổng tiền dưới cán bộ hướng dẫn ghi nửa năm. Khai qua mạng thì nó tự nhảy trên dưới như nhau thì làm sao sửa được ạ? Anh hướng dẫn giúp em nên để tn nhé. Thank anh !

thuycoi1204

thuycoi1204

Trung cấp
19/7/13
87
3
8
33
tp.hcm

Anh,chị cho em hỏi với e mới đi làm nên không biết ah,giờ e muốn nộp thuế môn bài bằng tiền mặt ấy thi e nộp ở đâu và cần những giấy tờ gì đi kèm kh? Công ty e ở Từ Liêm ah

bạn lên cơ quan thuế hỏi xem tài khoản của họ ở ngân hàng nào thì bạn qua ngân hàng nộp nhé. ở ngân hàng nta sẽ hướng dẫn cho bạn điền thông tin nộp thuế

K

ketoanico

Guest
9/1/15
29
0
1
33
Anh chị ơi cho em xin được hỏi chút là cty em là chi nhánh của 1 công ty cổ phần, trong tháng 1/2015 này sẽ chuyển đổi sang hình thức hạch toán độc lập thì khi nộp thuế môn bài có phải tuân theo vồn điều lệ của tổng công ty không ạ? Mức nộp thuế môn bài của chi nhánh hạch toán độc lập là như thế nào ạ?

K

ketoanico

Guest
9/1/15
29
0
1
33
Đến cơ quan thuế nộp tờ khai và họ sẽ chỉ cho mình ra ngân hàng nào nạp bạn ah

Như vậy thì mình phải đến cục thuế nộp tờ khai chứ ko khai được qua mạng được sao bạn?

T

Tuyetpham248

Guest
Các anh chị ơi cho em hỏi với ạ!! Công ty em mới thành lập tháng 10.2014 và đã đóng nửa năm thuế môn bài rồi!! Nay là 12/1/2015 thì em đã phải nộp thuế môn bài năm 2015 này hay chưa ạ? Và nếu nộp thì hạn chót là ngày nào ạ? Em phải làm những gì đển nộp tờ khai thuế môn bài?(Chị kế toán trước nghỉ mất rồi ạ. e mới ra trường nên mông lung quá)

D

diemden

Guest
8/1/15
35
4
8
34
Hà Nội
Các anh chị ơi cho em hỏi với ạ!! Công ty em mới thành lập tháng 10.2014 và đã đóng nửa năm thuế môn bài rồi!! Nay là 12/1/2015 thì em đã phải nộp thuế môn bài năm 2015 này hay chưa ạ? Và nếu nộp thì hạn chót là ngày nào ạ? Em phải làm những gì đển nộp tờ khai thuế môn bài?(Chị kế toán trước nghỉ mất rồi ạ. e mới ra trường nên mông lung quá)
Hạn chót là ngày 31/1/2015, nếu không có thay đổi gì về vốn điều lệ thì bạn chỉ cần mang tiền ra ngân hàng nộp thui ko cần phải nộp tờ khai nữa đâu

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA