Thông tin về tổng điều tra các DN trong địa bàn quận

• Thread starter Duonghien411
  • Ngày gửi
Duonghien411

Duonghien411

Sơ cấp
25/8/09
20
0
1
Hà Nội
Hôm nay công ty em có 1 người gọi điện đến nói là ở bên quận và muốn điều tra thông tin doanh nghiệp. Họ gửi cho e một email gồm hơn chục loại bảng biểu mẫu. Yêu cầu điền vào và gửi lên phòng thống kê ở 301 Tôn Đức Thắng (Cty e ở quận Đống Đa) và nộp kèm báo cáo tài chính + Bảng CĐKT. Yêu cầu nộp trong thời hạn 5 ngày. E phân vân quá vì không biết cái điều tra này để làm gì? Người gọi điện cho em có phải từ 1 đơn vị có thực? Có thực sự tin tưởng hay ko? Và Có cần thiết phải điền vào phiếu điều tra và nộp hết như email kia không?Nếu cty e ko nộp thì có sao ko? Vì các khoản BCTC là nội bộ nên e ko muốn public. Có công ty anh/chị nào nhận được yêu cầu như vậy rồi thì cho em cách xử lý với. tks

Khóa học Quản trị dòng tiền
hoan3g

hoan3g

Sơ cấp
23/11/11
11
0
0
43
Hà Nội
Ðề: Thông tin về tổng điều tra các DN trong địa bàn quận

Mình làm 1 cty ở Quận Thanh Xuân thì nộp rồi, cái này nộp cho cục Thống kê, còn Quận đống đa thì mình chưa thấy anh Quản lý bảo gì.

D

DHgtvt

Cao cấp
9/7/11
494
1
18
thanh xuan - ha noi

Bên mình thì lại cục thống kê Hà Nội gửi qua đường bưu điện mấy cái mẫu này, mà mình thì là chi cục thuế quận quản lý chứ không phải cục thuế HN, mà lại bảo nộp cho thống kê HN ở phố Hàn Thuyến, mình chẳng làm

buichien

buichien

Trung cấp
2/5/11
79
0
6
35
Nghệ An

ở chi cục thuế bình thạnh thì gửi thông báo hẳn hoi, gửi yêu cầu DN cử đại diện kế toán lên chi cục thuế, lên tới nơi ghi thông tin DN xong họ cung cấp cho một lo bảng, biểu mẫu, xong yêu cầu về làm rồi nộp cho phòng thống kê quận.trong vòng 10 ngày

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ

ở chi cục thuế bình thạnh thì gửi thông báo hẳn hoi, gửi yêu cầu DN cử đại diện kế toán lên chi cục thuế, lên tới nơi ghi thông tin DN xong họ cung cấp cho một lo bảng, biểu mẫu, xong yêu cầu về làm rồi nộp cho phòng thống kê quận.trong vòng 10 ngày

Quận Bình Tân cũng y như vậy, đến CCT nhận biểu mẫu, làm xong nộp lại được nhận thù lao 50K !

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn

PHIẾU THU THẬP THÔNG TIN ÁP DỤNG CHO KHỐI DOANH NGHIỆP​

Danh mục các Phiếu thông tin

Tải file tại đây (Tổng hợp ~9MB) hoặc dành cho Khối Doanh nghiệp (~1MB)

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn

Đây là điều tra toàn quốc chứ không phải là chuyện thích thì làm, không thích thì thôi nhé các bạn!

buichien

buichien

Trung cấp
2/5/11
79
0
6
35
Nghệ An

Đây là điều tra toàn quốc chứ không phải là chuyện thích thì làm, không thích thì thôi nhé các bạn!

cảm ơn a nha, bữa giờ đang phân vân không biết thế nào, do mới vào nghề hi.

H

hoaduongcat

Guest
14/11/06
19
0
0
41
Ha noi

Chào bạn! Mình đang làm tại Cục Thống Kê này. Việc tổng điều tra các doanh nghiệp hàng năm vẫn được tiến hành. Năm 2010 chỉ điều tra các doanh nghiệp có số lao động trên 20 lao động. Trong năm nay sẽ điều tra toàn bộ. Mục đích điều tra nhằm: đánh giá sự phát triển về số lượng doanh nghiệp, số lao đông DN, kết quả sản xuất kinh doanh... đáp ứng yêu cầu quản lý của Chính Phủ; tổng hợp các chỉ tiêu kinh tế như GDP....
Mình không biết các địa phương khác tổ chức như thế nào. Nhưng bên mình Trên Cục Thống Kê thành lập Ban Chỉ Đạo cuộc tổng điều tra, sau đó sẽ chuyển toàn bộ danh sách các doanh nghiệp theo từng Chi Cục để tiến hành điều tra. Công việc này khá vất vả. Mình cũng đã trực tiếp đi phát phiếu điều tra cho từng doanh nghiệp. Sau khi phát phiếu, doanh nghiệp có thể tự làm phiếu vì trong phiếu hướng dẫn rất chi tiết. Chỗ mình đang soát phiếu và kiểm tra và sửa phiếu rồi này.
Đã có luật quy định rất rõ việc Doanh Nghiệp phải nộp báo cáo tài chính hàng năm lên cho Cục Thống Kê. Trong trường hợp Doanh Nghiệp cố tình vi phạm, bên Thống Kê sẽ có công văn thông báo về doanh nghiệp.
Bên mình Doanh Nghiệp họ chấp hành rất nghiêm chỉnh. Bạn và Doanh nghiệp nên chấp hành nghiêm chỉnh vì điều này rất tốt cho doanh nghiệp của bạn.

Bạn cứ theo Báo Cáo tài chính năm 2011 để đưa số liệu vào phiếu. Đợt 1 sẽ điều tra các Doanh Nghiệp. Đợt 2 là các đơn vị hành chính, sự nghiệp(các cơ quan hành chính, đơn vị sự nghiệp và các cơ sở trực thuộc cơ quan hành chính, đơn vị sự nghiệp). Tiếp theo là các cá thể(gồm các cơ sở sản xuất, kinh doanh cá thể phi nông, lâm nghiệp, thủy sản...)

Sửa lần cuối:
M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,030
410
83
46
Ninh Thuận

Quận Bình Tân cũng y như vậy, đến CCT nhận biểu mẫu, làm xong nộp lại được nhận thù lao 50K !
Mina nhớ năm nào đó, Mina cũng nhận được thù lao làm thống kê thế này. Hihi

H

Hoathangnam

Sơ cấp
18/10/08
9
0
1
TP Hà Nội

mình cũng vừa làm xong phiếu thông tin này, nộp kèm báo cáo tài chính. Mình thấy cũng đơn giản và cũng là quy định hàng năm về việc nộp báo cáo tài chính thôi mà

T

ttthong

Sơ cấp
6/12/11
5
0
0
quan2

Mình cũng nộp bên Cục thống kê Quận 2 mà sao không có nhận thù lao ta?:038:

D

dieu

Guest
19/11/04
56
0
6
govap

Chào bạn! Mình đang làm tại Cục Thống Kê này. Việc tổng điều tra các doanh nghiệp hàng năm vẫn được tiến hành. Năm 2010 chỉ điều tra các doanh nghiệp có số lao động trên 20 lao động. Trong năm nay sẽ điều tra toàn bộ. Mục đích điều tra nhằm: đánh giá sự phát triển về số lượng doanh nghiệp, số lao đông DN, kết quả sản xuất kinh doanh... đáp ứng yêu cầu quản lý của Chính Phủ; tổng hợp các chỉ tiêu kinh tế như GDP....
Mình không biết các địa phương khác tổ chức như thế nào. Nhưng bên mình Trên Cục Thống Kê thành lập Ban Chỉ Đạo cuộc tổng điều tra, sau đó sẽ chuyển toàn bộ danh sách các doanh nghiệp theo từng Chi Cục để tiến hành điều tra. Công việc này khá vất vả. Mình cũng đã trực tiếp đi phát phiếu điều tra cho từng doanh nghiệp. Sau khi phát phiếu, doanh nghiệp có thể tự làm phiếu vì trong phiếu hướng dẫn rất chi tiết. Chỗ mình đang soát phiếu và kiểm tra và sửa phiếu rồi này.
Đã có luật quy định rất rõ việc Doanh Nghiệp phải nộp báo cáo tài chính hàng năm lên cho Cục Thống Kê. Trong trường hợp Doanh Nghiệp cố tình vi phạm, bên Thống Kê sẽ có công văn thông báo về doanh nghiệp.
Bên mình Doanh Nghiệp họ chấp hành rất nghiêm chỉnh. Bạn và Doanh nghiệp nên chấp hành nghiêm chỉnh vì điều này rất tốt cho doanh nghiệp của bạn.

Bạn cứ theo Báo Cáo tài chính năm 2011 để đưa số liệu vào phiếu. Đợt 1 sẽ điều tra các Doanh Nghiệp. Đợt 2 là các đơn vị hành chính, sự nghiệp(các cơ quan hành chính, đơn vị sự nghiệp và các cơ sở trực thuộc cơ quan hành chính, đơn vị sự nghiệp). Tiếp theo là các cá thể(gồm các cơ sở sản xuất, kinh doanh cá thể phi nông, lâm nghiệp, thủy sản...)

Ước gì có thể lập và nộp qua mạng!!! :D

H

hoaduongcat

Guest
14/11/06
19
0
0
41
Ha noi

Không nộp qua mạng được vì phiếu rất nhiều loại. Phải có xác nhận và có con dấu đỏ xác nhận của Doanh Nghiệp. Mà mình thấy cũng đơn giản chứ có phức tạp và mất nhiều thời gian đâu bạn.

Hôm nay công ty em có 1 người gọi điện đến nói là ở bên quận và muốn điều tra thông tin doanh nghiệp. Họ gửi cho e một email gồm hơn chục loại bảng biểu mẫu. Yêu cầu điền vào và gửi lên phòng thống kê ở 301 Tôn Đức Thắng (Cty e ở quận Đống Đa) và nộp kèm báo cáo tài chính + Bảng CĐKT. Yêu cầu nộp trong thời hạn 5 ngày. E phân vân quá vì không biết cái điều tra này để làm gì? Người gọi điện cho em có phải từ 1 đơn vị có thực? Có thực sự tin tưởng hay ko? Và Có cần thiết phải điền vào phiếu điều tra và nộp hết như email kia không?Nếu cty e ko nộp thì có sao ko? Vì các khoản BCTC là nội bộ nên e ko muốn public. Có công ty anh/chị nào nhận được yêu cầu như vậy rồi thì cho em cách xử lý với. tks
Thật ra nếu bạn đọc kỹ các loại phiếu thì bạn chỉ phải làm loại phiếu 1A và 1 phiếu chuyên ngành chứ không phải nộp và làm tất cả các loại phiếu đâu. Nếu bạn không hiểu bạn có thể hỏi lại người gửi phiếu cho bạn. Chúc bạn sớm hoàn thành phiếu.

Sửa lần cuối:
phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn

Ước gì có thể lập và nộp qua mạng!!! :D
Cô ấy đã thích kê khai qua mạng vì cô ấy thấy được lợi ích của nó =))

Lâu quá mới thấy dieu xuất hiện!

H

ha DM

Guest
13/10/11
15
0
0
hà nội

cho mình hỏi tý:
mọi người đi nộp ở đâu vậy?

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn

cho mình hỏi tý:
mọi người đi nộp ở đâu vậy?
Phòng (Cục) Thống kê nằm tại UBND Quận (Huỵện)

H

ha DM

Guest
13/10/11
15
0
0
hà nội

Phòng (Cục) Thống kê nằm tại UBND Quận (Huỵện) Hai Bà Trưng

nam276

nam276

Trung cấp

Em làm xong và đi nộp hôm 15/05/2012. Sao không thấy khoản thù lao này vậy ta? :talk:

T

tuanthuykt

Cao cấp
3/8/10
202
2
0
hà nội

Anh chị ơi, cho em hỏi là, công ty em là công ty thương mại và xây dựng, thế thì em phải nộp những phiếu nào thế? giúp em với.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA