Từ bẳng cân đối kế toán và bảng cân đối số phát sinh

• Thread starter hoaduongcat
  • Ngày gửi
H

hoaduongcat

Guest
14/11/06
19
0
0
41
Ha noi
Chào cả nhà! Anh Chị nào có kinh nghiệm và nghiên cứu phần này cho mình hỏi 1 chút: Từ bảng cân đối kế toán và bảng cân đối số phát sinh thi có xác định được số thuế phải nộp trong năm và số thuế đẫ nộp trong năm không? Cách xác định như thế nào? Mình đang làm bên Thống Kê, có cuộc tổng điều tra doanh nghiệp hàng năm nên phiếu điều tra họ yêu cầu thế. Mình mong cả nhà giúp đỡ. Cảm ơn cả nhà rất nhiều nhé!

Khóa học Quản trị dòng tiền
levanton

levanton

Cao cấp
Ðề: Từ bẳng cân đối kế toán và bảng cân đối số phát sinh

Chào cả nhà! Anh Chị nào có kinh nghiệm và nghiên cứu phần này cho mình hỏi 1 chút: Từ bảng cân đối kế toán và bảng cân đối số phát sinh thi có xác định được số thuế phải nộp trong năm và số thuế đẫ nộp trong năm không? Cách xác định như thế nào? Mình đang làm bên Thống Kê, có cuộc tổng điều tra doanh nghiệp hàng năm nên phiếu điều tra họ yêu cầu thế. Mình mong cả nhà giúp đỡ. Cảm ơn cả nhà rất nhiều nhé!
Trong hạch toán kế toán, khi ghi Có một tài khoản, có thể ghi Nợ nhiều tài khoản khác nhau. Cũng như khi ghi Nợ một tài khoản thì có thể ghi Có nhiều tài khoản khác nhau. ngoài ra còn có các nghiệp vụ hạch toán điều chỉnh, ghi số sung, hoặc ghi âm (ghi đỏ) vì vậy căn cứ vào bảng cân đối kế toán và bảng cân đối số phát sinh thì không xác định được số thuế phải nộp trong năm và số thuế đẫ nộp trong năm.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA