Nộp tiền thuế bằng cách CK qua ngân hàng như thế nào?

• Thread starter thaohpnp
  • Ngày gửi
thaohpnp

thaohpnp

Trung cấp
2/1/11
172
2
16
Tp.HCM
Cty mình thường nộp tiền thuế bằng cách tới trực tiếp KBNN quận nộp tiền mặt vào.
Mình không biết cách CK qua ngân hàng nên mong mọi người chỉ giáo giúp mình với.
Theo TT128/2008 thì mình đang quan tâm đến mẫu C1-02/NS và 01/BKNT. Mình không biết khi ra ngân hàng thì lập mẫu nào? Làm sao biết NH nào đã tham gia hệ thống thông tin thu thuế? Và 2 mẫu này thì mình tự in ra có được không?

Khóa học Quản trị dòng tiền
mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn
Ðề: Nộp tiền thuế bằng cách CK qua ngân hàng như thế nào?

Cty mình thường nộp tiền thuế bằng cách tới trực tiếp KBNN quận nộp tiền mặt vào.
Mình không biết cách CK qua ngân hàng nên mong mọi người chỉ giáo giúp mình với.
Theo TT128/2008 thì mình đang quan tâm đến mẫu C1-02/NS và 01/BKNT. Mình không biết khi ra ngân hàng thì lập mẫu nào? Làm sao biết NH nào đã tham gia hệ thống thông tin thu thuế? Và 2 mẫu này thì mình tự in ra có được không?

Bạn dùng mẫu C1-02/NS điền đầy đủ thông tin vào ký đóng dấu rồi mang tới bất kỳ ngân hàng nào mà Cty bạn có mở tài khoản là được bạn hiền.

Đính kèm

• Mau C102NS.doc
    46 KB · Lượt xem: 326
thaohpnp

thaohpnp

Trung cấp
2/1/11
172
2
16
Tp.HCM
Ðề: Nộp tiền thuế bằng cách CK qua ngân hàng như thế nào?

Bạn dùng mẫu C1-02/NS điền đầy đủ thông tin vào ký đóng dấu rồi mang tới bất kỳ ngân hàng nào mà Cty bạn có mở tài khoản là được bạn hiền.
Anh ơi, mẫu này mình phải in 4 bản lận phải không ạ (em đọc trong CV 2936/2009-CT thấy nói là lập 4 liên mang ra ngân hàng)
Lần trước em có hỏi KBNN quận Phú Nhuận về số tài khoản để em nộp thuế bằng cách CK thì họ nói là phải lên lầu làm thủ tục đăng ký mới được anh ạ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA