Sai sót về Bảng kê mua vào

• Thread starter buigiang140991
  • Ngày gửi
B

buigiang140991

Trung cấp
1/10/13
69
0
6
32
HỒ CHÍ MINH
Các bạn cho mình hỏi, mình gặp vấn đề thế này:
Tháng 11 mình có nhập khẩu 1 cont hàng chưa thanh toán qua ngân hàng, Nhưng đến thời điểm Nộp tờ khai thuế GTGT thì mình lại kê khoản thuế GTGT hàng nhập khẩu đó vào mục Hàng hóa đủ điều kiện khấu trừ. Giờ mình mới phát hiện là nếu mà chưa thanh toán khi đã quá hạn thì khoản thuế đó không được khấu trừ, như vậy mình phải kê vào mục Hàng hóa không đủ điều kiện khấu trừ đúng không các bạn?
Vậy giờ mình không biết phải xử lý thế nào cả?

Khóa học Quản trị dòng tiền
vanthanhtam

vanthanhtam

Cao cấp
21/5/10
1,658
119
63
Tuy Hoa
Ðề: Sai sót về Bảng kê mua vào

Các bạn cho mình hỏi, mình gặp vấn đề thế này:
Tháng 11 mình có nhập khẩu 1 cont hàng chưa thanh toán qua ngân hàng, Nhưng đến thời điểm Nộp tờ khai thuế GTGT thì mình lại kê khoản thuế GTGT hàng nhập khẩu đó vào mục Hàng hóa đủ điều kiện khấu trừ. Giờ mình mới phát hiện là nếu mà chưa thanh toán khi đã quá hạn thì khoản thuế đó không được khấu trừ, như vậy mình phải kê vào mục Hàng hóa không đủ điều kiện khấu trừ đúng không các bạn?
Vậy giờ mình không biết phải xử lý thế nào cả?
Trong tháng 12 bạn thanh toán tiền mua Cont hàng thì khỏi phải kê lại, tháng 12 chưa TT thì phải làm lại

B

buigiang140991

Trung cấp
1/10/13
69
0
6
32
HỒ CHÍ MINH

Trong tháng 12 bạn thanh toán tiền mua Cont hàng thì khỏi phải kê lại, tháng 12 chưa TT thì phải làm lại[/Q
Cho đến thời điểm hiện tại thì mình chưa thanh toán bạn à> Nhưng mình không biết làm lại hay chỉnh sửa thế nào.

vanthanhtam

vanthanhtam

Cao cấp
21/5/10
1,658
119
63
Tuy Hoa

Trong tháng 12 bạn thanh toán tiền mua Cont hàng thì khỏi phải kê lại, tháng 12 chưa TT thì phải làm lại[/Q
Cho đến thời điểm hiện tại thì mình chưa thanh toán bạn à> Nhưng mình không biết làm lại hay chỉnh sửa thế nào.
Hiện tại chưa nộp tờ khai tháng 12,
Nhầm làm TK BS tháng 11
TK tháng 12 nhập vào chỉ tiêu 37 thuế ĐC giảm

Sửa lần cuối:
T

Trang Loan 19

Trung cấp
6/10/09
112
0
16
tphcm

Hết hạn nộp tháng 11 rồi bạn phải làm mẫu 01/KHBS nha

B

buigiang140991

Trung cấp
1/10/13
69
0
6
32
HỒ CHÍ MINH

Hiện tại chưa nộp tờ khai tháng 12,
Nhầm làm TK BS tháng 11
TK tháng 12 nhập vào chỉ tiêu 37 thuế ĐC giảm

Vậy rốt cuộc lúc làm tờ khai tháng 12, mình đưa vào chỉ tiêu 37. Mà phải làm lại tờ khai tháng 11 nữa hả bạn?

Hết hạn nộp tháng 11 rồi bạn phải làm mẫu 01/KHBS nha

Của mình không anh hưởng đến số thuế phải nộp???

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA