Xây dựng thang bảng lương

• Thread starter tamdolly
  • Ngày gửi
T

tamdolly

Guest
1/1/14
3
0
0
Bắc Ninh
Công ty mình mới thành lập, xếp yêu cầu xây dựng bảng lương cho công nhân viên. Mình chưa làm bao giờ. Bạn nào biết hướng dẫn giúp mình với!!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
C

choichoimylove

Sơ cấp
5/5/13
9
0
1
32
TP Hà Nội
Ðề: Xây dựng thang bảng lương

Bạn đến một cửa phòng lao động thương binh xã hội ng ta hướng dẫn cho. Làm thang bảng lương thì có các bậc, mức lương tối thiểu hiện nay là 2,700,000. các bậc cách nhau 5%,

sukyo

sukyo

Gã lang thang cô đơn...
6/5/08
501
3
18
Rừng xanh.....

Bạn tìm đọc trong 4rum này nhé. Có nhiều bài hướng dẫn xây dựng thang bảng lương lắm đấy. Không ai có thời gian hướng dẫn bạn chi tiết đâu, phải tự nghiên cúu là chính

H

hieukt25

Guest
18/3/09
4
1
0
da nang

Ban lam theo mau sau goi xuong so LĐ TBXH

Tuyet Le TH

Tuyet Le TH

Guest
28/12/13
46
1
8
Hà Nội

Bạn đến một cửa phòng lao động thương binh xã hội ng ta hướng dẫn cho. Làm thang bảng lương thì có các bậc, mức lương tối thiểu hiện nay là 2,700,000. các bậc cách nhau 5%,

Mức lương tối thiểu vùng 1 là 2.700.000. Bạn phải nói rõ, với những người mới làm lần đầu họ sẽ hiểu nhầm, để họ tìm hiểu họ thuộc vùng mấy.
- Mức lương thấp nhất trong hệ thống thang bảng lương không được thấp hơn MỨC LƯƠNG TỐI THIỂU VÙNG quy định.
- Đối với lao động đã qua đào tạo, kể cả doanh nghiệp đào tạo thì mức lương thấp nhất phải >= 7% MỨC LƯƠNG TỐI THIỂU VÙNG
- Mức lương BẬC SAU >= 5% mức lương bậc liền kề trước
.

T

tamdolly

Guest
1/1/14
3
0
0
Bắc Ninh

Thanks anh nha! Nhưng em chưa thấy mẫu anh gửi. Nếu được anh có thể gửi lại cho em không???Thanks!!!!!

Thanks bạn nhé!!! Mình sẽ lên Phòng lao động thương binh xã hội tìm hiểu thêm.

H

hieukt25

Guest
18/3/09
4
1
0
da nang

Minh goi cho ban roi do ban xem roi them thong tin cua don vi mình

Đính kèm

• thang bảng lương & Phụ cấp lương.xls
    36.5 KB · Lượt xem: 4,236
  • dky thang luong bang luong.doc
    98.5 KB · Lượt xem: 2,406
T

tamdolly

Guest
1/1/14
3
0
0
Bắc Ninh

Cảm ơn bạn nhiều nhiều!!! Mình sẽ tham khảo file của bạn.

Cho mình hỏi thêm được không? Công ty mình là công ty vận tải hành khách, nhân viên văn phòng thì ít, chủ yếu là công nhân lái xe, phụ xe. Công ty mình mới thành lập nên tổng số công nhân viên không nhiều. xây dựng thang lương cho nhân viên văn phòng và phụ xe thì mình đã biết , nhưng còn lái xe thì mình không biết thế nào cho phù hợp. Bạn tư vấn giúp mình nhé. Lái xe công ty mình có 3 hạng khác nhau: Lái xe khách dưới 20 chỗ, lái xe khách từ 20 đến dưới 40 chỗ ngồi và lái xe từ 40 đến dưới 60 chỗ ngồi. Vậy mình nên xây dựng mức lương cho lái xe như thế nào là hợp lý nhất??? Thanks bạn!!!

Sửa lần cuối:
M

minhhai44892002

Sơ cấp

Cho mình hỏi là các bậc lương của giám đốc, phó giám đốc, kế toán trưởng thì là bao nhiêu???
Mình ra phòng LĐ - TBXH họ không hề hướng dẫn mà bảo về tự tìm hiểu, có bạn nào vừa đăng ký thang bảng lương năm 2014 để đóng BH cho công ty thì gửi cho mình với. Mail mình là minhhai44892002@gmail.com
Thanks all!

• Like
Reactions: ttlb
Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
Mình cũng có thắc mắc về cái thang bảng lương này
có phải tải mẫu hệ thống thang bảng lương rồi nộp lên LĐ LĐXH phải không mấy bạn?

Y

yenmixu

Guest
22/10/14
1
0
1
33
Chào mọi người :)
Mình cũng đang xây dựng thang lương, bảng lương cho công ty để nộp lên LĐ LĐXH. Công ty mình kinh doanh khách sạn, bạn nào cùng ngành nghề chỉ mình với nhé! Mình cảm ơn rất nhìu :)

T

Thu Thủy 123456

Guest
24/1/15
30
0
6
31
Chào mọi người :)
Mình cũng đang xây dựng thang lương, bảng lương cho công ty để nộp lên LĐ LĐXH. Công ty mình kinh doanh khách sạn, bạn nào cùng ngành nghề chỉ mình với nhé! Mình cảm ơn rất nhìu :)
Bạn ơi bên bạn xây dựngt hang bảng lương cho năm 2016 chưa chia sẻ cho mình chút kinh nghiệm mình mới làm. Công ty mình cũng kinh doanh Khách sạn

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA